Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

6. Amplifier Stereo: NAD 302

Bác Trung có cái amply NAD 302 dùng để làm gì ta? Bán đi mua cái power về nghe. :-B

fatboyblue

Bộ dàn của bác Khoa hơi bị chuẩn, chỉ có cái phòng chưa chuẩn mà thôi. :)>-
Cặp BW683 nhìn mà thèm quá! :-"

Hì hì, em lại lọ mọ cắm rút nữa rồi =P~.
Tách 2 kênh (683 + CA840) và đa kênh (đôn Epos 11 lên làm front, surr Mordaunt Short MS5.10) và thật sự ngạc nhiên vì chất lượng âm thanh (nhất là tiếng bass) của epos11 khi nghe lossless bằng AX8 (k qua DAC). Mid-bass 16,5cm mà đánh tiếng bass rất tốt. Lần đầu tiên nghe, em giật mình và phản ứng đầu tiên là chạy lại xem sub có oánh phụ em í hông :-j.
Chổ ngồi nghe làm em đau đầu nhất :-S
Chổ đứng hiện nay của bộ dàn là khoảng trống trước phòng ngủ cạnh lan can cầu thang (2m x 3m) 8-X. Được cái là ké cặp surr ra phía sau được một chút thành 2m x 4m hè hè.
Sau lưng là cái phòng 3,5m x 5,7m mà hông bố trí được mới đau L-) hic hic

Chỉnh sửa lần cuối:

xitrum8x

Active Member

Bác xitrum8x có cái tủ đẹp ghê! :)

Receiver Pioneer vàng khè. Khi nào lên thẩm âm AX5Ai với RX6 mới được!

Welcome bác ghé nhà em chơi, đừng chê phòng nhỏ nhé.:)
Hôm nay lọ mọ đấu bi-wire cho center, ko biết có bác nào đấu bi-wire center ko nhỉ ????\m/

@fatboyblue : hôm qua em có ghé CK xem dây NEOTECH 5001, to vật vã. Vài hôm nữa em làm 1 bộ luôn quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

Hì hì, em lại lọ mọ cắm rút nữa rồi =P~.
Tách 2 kênh (683 + CA840) và đa kênh (đôn Epos 11 lên làm front, surr Mordaunt Short MS5.10) và thật sự ngạc nhiên vì chất lượng âm thanh (nhất là tiếng bass) của epos11 khi nghe lossless bằng AX8 (k qua DAC). Mid-bass 16,5cm mà đánh tiếng bass rất tốt. Lần đầu tiên nghe, em giật mình và phản ứng đầu tiên là chạy lại xem sub có oánh phụ em í hông :-j.
Chổ ngồi nghe làm em đau đầu nhất :-S
Chổ đứng hiện nay của bộ dàn là khoảng trống trước phòng ngủ cạnh lan can cầu thang (2m x 3m) 8-X. Được cái là ké cặp surr ra phía sau được một chút thành 2m x 4m hè hè.
Sau lưng là cái phòng 3,5m x 5,7m mà hông bố trí được mới đau L-) hic hic

Hình như cái LCD của Bác treo hơi cao!? Chắc đứng xem quá! =P~
Nhà bác Khoa ở Bình Thạnh hả? Hôm bữa đi về tối (khoảng 21g30) cũng thấy 1 Bác nào đó đèo mấy cái kệ giống như kệ dàn của Bác sau xe máy đi vào cư xá 30/4. :)

Cen RX 4 cọc mà bác, em đấu bi-wire luôn.

đấu bi-wire chi cho phí dây vậy bác, xài 2 cầu loa là dc rồi!!!

Bác Trung nói chuẩn đấy! Kể cả cặp front đấu bi-wire cũng chẳng ra gì chứ nói gì center (trừ chất liệu làm cầu loa quá tệ). Nhưng Bác cứ thử đi rồi cho ae cái rì viu nhé. ;))

fatboyblue

Hôm nay lọ mọ đấu bi-wire cho center, ko biết có bác nào đấu bi-wire center ko nhỉ ????\m/

Bác Trung nói chuẩn đấy! Kể cả cặp front đấu bi-wire cũng chẳng ra gì chứ nói gì center (trừ chất liệu làm cầu loa quá tệ). Nhưng Bác cứ thử đi rồi cho ae cái rì viu nhé. ;))

Mình cũng đã thử bi-wire cho HTM61 bằng dây trắng-đen của DũngAudio (trên) và Monster SuperFlat Mini (dưới), kết quả rườm rà dây nhợ mà hiệu quả không đáng kể. Bây giờ chơi single-wire bằng 5001 :-/

@fatboyblue : hôm qua em có ghé CK xem dây NEOTECH 5001, to vật vã. Vài hôm nữa em làm 1 bộ luôn quá.

Hì hì, nếu bác tính dùng bi-wire với Zap-2 MIT để cải thiện treble-mid thì bác nên tính phương án khác vì Zap-2 MIT thiên mid-bass rồi (cái này mình hóng hớt, hình như Zap-2 MIT là nhãn hiệu tiền thân của Transparent :-S). Còn nếu để thay Zap-2 MIT thì chưa chắc 5001 hơn à nha.

Hình như cái LCD của Bác treo hơi cao!? Chắc đứng xem quá! =P~

Dạ, vì không treo được nên mới đặt thêm cái kệ đơn cho em HTM61 chui ở dưới, plasma ngồi ở trên nên tivi hơi cao nhưng nếu ngồi ghế cao tầm 50cm thì vô tư hì hì

Nhà bác Khoa ở Bình Thạnh hả? Hôm bữa đi về tối (khoảng 21g30) cũng thấy 1 Bác nào đó đèo mấy cái kệ giống như kệ dàn của Bác sau xe máy đi vào cư xá 30/4. :)

Dzậy hông phải của em rồi hì hì. Nhà em trên đường Bạch Đằng %%-

qhuyqn

Member

lâu quá ko thấy bác show hàng trên đây nhỉ :|

hihi, bữa giờ em đang bận làm báo cáo phục vụ cấp trên thanh, kiểm tra bác ạ. Đang ngồi máy cơ quan, chưa có ý tứ gì để viết nên mò lên xem các bác "bóng bàn" thế nào ?.. :D.

vinagoh

Well-Known Member

Mạng nhà em chắc lởm khởm hơn của bác?! do xài gói "basic" nên phải thế :D

Mình đang sài gói Family trọn gói mà như thế này Bác ạ! :D
Hôm bữa gọi thằng cu làm bên vnpt đến, loai hoai 1 hồi nó phán 1 câu xanh rờn: "máy anh tốc độ vậy là ngon rồi" ặc...ặc....:-&

Ở nhà thì dùng gói Basic mà nhanh hơn nhiều, chả biết thằng vnpt làm ăn thế nào! :))

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

Em đang sài gói Family trọn gói mà như thế này Bác ạ! :D
Hôm bữa gọi thằng cu làm bên vnpt đến, loai hoai 1 hồi nó phán 1 câu xanh rờn: "máy anh tốc độ vậy là ngon rồi" ặc...ặc....:-&

Ở nhà thì dùng gói Basic mà nhanh hơn nhiều, chả biết thằng vnpt làm ăn thế nào! :))

mình dùng gới easy của vnpt, down max dc 400-500kpbs đấy, down torrent ầm ầm khỏe re, hehe :D

qhuyqn

Member

Mình đang sài gói Family trọn gói mà như thế này Bác ạ!
Hôm bữa gọi thằng cu làm bên vnpt đến, loai hoai 1 hồi nó phán 1 câu xanh rờn: "máy anh tốc độ vậy là ngon rồi" ặc...ặc....

Ở nhà thì dùng gói Basic mà nhanh hơn nhiều, chả biết thằng vnpt làm ăn thế nào!

mình dùng gới easy của vnpt, down max dc 400-500kpbs đấy, down torrent ầm ầm khỏe re, hehe :D

Gói basic của em thì down max dc 280-300kpbs. Vậy là ổn không vậy các bác?

Bên trên