Home Theater 3D bình dân 2012

AIKIBI

Re: Ðề: Home Theater 3D bình dân 2012

HTPC mà bác chơi thế, combo i5 2500+z68 luôn! :D em nghĩ là hơi thừa so vs htpc. hì. combo i3 2100+H61 là đẹp rồi. ^^ Tuy nhiên có điều kiện thì cứ chơi thôi ạ! :D

Chiến tranh leo thang kiếp quá bác ạ, bản thân mình kiềm chế cũng khó. HTPC đầu tiên em sài chơi Pen D + HD5450 chiến HD ầm ầm, sau muốn nâng lên 1 chút cho bằng chị bằng em, tận hưởng chút công nghệ mới Sandy Bridge định lấy I3 +H61 thì lại nhặt được quả I5 giá 3t3 so với I3 giá 2t7 thì thêm có 600k chứ nhiu ;) , mà I5 thì phải đi với H67 mới xứng đôi vừa lứa, định lấy GA dòng V 2t5 thì lại gặp em Z68 - M thêm có 300k, tận hưởng đầy đủ công nghệ LucidLogix Virtu, Intel Smart Response Technology, True USB 3.0 & SATA 6Gb/s Support....., nghĩ cũng tham SSD thì không có, Raid thì không chạy nhưng biết đâu sau này hứng trí chơi luôn thì sao =D>

Nói thật, thà không biết thì thôi, quan điểm Plug & Play là kinh tế nhất chứ có chút đam mê công nghệ thì khó mà cưỡng mình lại :p

hanhy

Member
Ðề: Home Theater 3D bình dân 2012

Bác ra Nhật Tảo mua một cái đầu Bluray 3D S370 (Sony nội địa) khoảng 3chai về lắp vào xem cho đẹp.

vukhanhdu

Member

nhà của bác phải là hình mẫu cho chung cư mini hay nhà ở mini: đầy đủ những thứ cần thiết!

duchieubui

Mọi thứ Quá đẹp :) căn phòng thật ấm cúng,cách sắp xếp rất gọn gàng ko góp ý thêm gì cho bác chủ nữa!;)

VThanhgtvt

Well-Known Member

Đúng là một hình mẫu lý tưởng đối với e. Đầu tư tổng thể cho cái "Nơi kết thúc 1 ngày “làm việc” mệt nhọc" này là bao nhiêu thế bác chủ nhỉ?

laodaipro88

ui nhìn thích thế. em cũng ước mơ có một căn pog như bác.phòng đó mà xem phim thì :))

yellowriver

Banned

Phòng bác đẹp quá, chỗ bày đồ rất hợp lý và gọn gàng. Bác nên mua thêm một cái sub nữa là tạm ổn. Còn đâu thì mình đầu tư vào 2 kênh là hợp lý đấy.

tranxhai

nhà bác có bộ xin thế mà lại dùng con Kaiboer K530i có vẻ hơi lởm không hợp so với anh em đang đứng trong tủ nhà bác.Vì con này là hàng kém ,cũng không phải là kém nhất.
Nhưng so với số thiết bị kia thì có lẽ nó không được tương xứng.
ÍT ra cũng phải dùng con TV box ATV 3000,không thì bét cũng phải là con TV box ATV 1000. đây là hai con dùng chip A9 có chip xử lý đồ họa 3D siêu răng cưa.
đáy có con này dùng mới hợp với bộ kia.
Chứ dùng cái còn Kaiboer kia có vẻ làm mất đi hẳn sự pro.

Nếu đã mất công chơi thì cũng nên đầu tư hơn chút.Em khuyên bác là không nên dùng con kaiboer kia.
Em thấy cả bộ của bác không có gì phải nói,nhưng mà con đầu HD kia thì không ok lắm

Con này dùng hơi chậm mà nhiều khi đơ đơ.
Ý kiến của riêng em.Thanks bác

dangducdong

Phòng giải trí rất tuyệt! Ai cũng ước có điều kiện như thế..!!!

leanh2012

Hay lắm nhưng kinh tế khó khăn quá hỏng dám mơ anh oi~~

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

man8x_2006

cảm giác cinema đúng là khó tả phải ko bác
em cũng đang sài 1 em 42' và 1 con máy chiếu, giờ tivi 42' em toàn cho thằng bé coi hoạt hình
nhà bác đẹp quá, phòng rộng nữa chúc mừng bác! O:)

lvu71

Member

Gọn gàng , đẹp mắt , đầy đủ tiện nghi , bố trí hợp lý và không kém phần sang trọng .
Bạn có gu thẩm mỹ . Chúc mừng bạn :))

quyetcbm

Member

Đáng để mơ ước, đáng để học hỏi. Chúc mừng bác.

Chúc mừng bác có bộ dàn hết ý ! loa Sr bác để vậy khó thấy hiệu ứng lắm +_+

AIKIBI

Bác ra Nhật Tảo mua một cái đầu Bluray 3D S370 (Sony nội địa) khoảng 3chai về lắp vào xem cho đẹp.
Em vốn lười đi nhặt đĩa nên toàn kéo Torrent
nhà của bác phải là hình mẫu cho chung cư mini hay nhà ở mini: đầy đủ những thứ cần thiết!
Thanks bác đã có lời khen
bác sắp xếp phòng rất hợp lý và đẹp.chúc mừng bác có dàn xem phim mới.
Thanks bác đã có lời khen
Mọi thứ Quá đẹp :) căn phòng thật ấm cúng,cách sắp xếp rất gọn gàng ko góp ý thêm gì cho bác chủ nữa!;)
Tính em thích ngăn nắp từ bé, chắc thừa hưởng zen di truyền từ mẹ. Thanks bác
Đúng là một hình mẫu lý tưởng đối với e. Đầu tư tổng thể cho cái "Nơi kết thúc 1 ngày “làm việc” mệt nhọc" này là bao nhiêu thế bác chủ nhỉ?
Việc tổn kết thiệt hại là chuyện của "Gấu", mỗi ngày em nhặt 1 thứ về nên cũng không nhớ giá chi tiết, chỉ có con Projector HD66 là đắt nhất giá 17t5 còn lại thì không có cái nào quá 10 chai
ui nhìn thích thế. em cũng ước mơ có một căn pog như bác.phòng đó mà xem phim thì :))
Thank bác đã động viên
Phòng bác đẹp quá, chỗ bày đồ rất hợp lý và gọn gàng. Bác nên mua thêm một cái sub nữa là tạm ổn. Còn đâu thì mình đầu tư vào 2 kênh là hợp lý đấy.
Vâng, em cũng đang mơ bộ 2 kênh, đi nghe nhiều rồi, đọc cũng nhiều rồi, tai em cũng thuộc loại tốt, nhưng mà giá cho 2 kênh thì ........cứ mơ đi đã, ít ra thì cũng còn đam mê để phấn đấu hơn trong công việc
pana 42 của bác model gì vậy
Panasonic TH-42X20V bác ạ, hàng rẻ nhất trong những loại hàng rẻ
nhà bác có bộ xin thế mà lại dùng con Kaiboer K530i có vẻ hơi lởm không hợp so với anh em đang đứng trong tủ nhà bác.Vì con này là hàng kém ,cũng không phải là kém nhất.
Nhưng so với số thiết bị kia thì có lẽ nó không được tương xứng.
ÍT ra cũng phải dùng con TV box ATV 3000,không thì bét cũng phải là con TV box ATV 1000. đây là hai con dùng chip A9 có chip xử lý đồ họa 3D siêu răng cưa.
đáy có con này dùng mới hợp với bộ kia.
Chứ dùng cái còn Kaiboer kia có vẻ làm mất đi hẳn sự pro.

Nếu đã mất công chơi thì cũng nên đầu tư hơn chút.Em khuyên bác là không nên dùng con kaiboer kia.
Em thấy cả bộ của bác không có gì phải nói,nhưng mà con đầu HD kia thì không ok lắm

Con này dùng hơi chậm mà nhiều khi đơ đơ.
Ý kiến của riêng em.Thanks bác
HDP hầu như em không sài tới mấy, chỉ để chiếu hoạt hình cho tụi nhỏ với Thúy Nga cho "Gấu" xem thôi, chắc bác quên em đang sài HTPC
Phòng giải trí rất tuyệt! Ai cũng ước có điều kiện như thế..!!!
Thank bác có lời khen, cũng phải cố thôi bác ạ
chỉ nói đúng 1 câu " Em ngưỡng mộ bác " !
Thanks, bác làm em xấu hổ quá, nếu so về thiết bị với những bác trên HDVN này thì dàn của em thuộc loại bình dân, nhưng chắc cũng hơn được mấy chú sinh viên chơi dàn vi tính, dù gì thì em cũng qua thời sinh viên 15 năm rồi mà cũng chỉ phấn đấu được như thế này thôi
Rất hợp lý và sang trọng!
Thanks bác có lời khen
cảm giác cinema đúng là khó tả phải ko bác
em cũng đang sài 1 em 42' và 1 con máy chiếu, giờ tivi 42' em toàn cho thằng bé coi hoạt hình
nhà bác đẹp quá, phòng rộng nữa chúc mừng bác! O:)
Đúng là đồng cảm xúc, đã coi projector rồi thì khó mà quay lại tivi 42". Thanks bác đã có lời khen
Gọn gàng , đẹp mắt , đầy đủ tiện nghi , bố trí hợp lý và không kém phần sang trọng .
Bạn có gu thẩm mỹ . Chúc mừng bạn :))
Thanks bác đã có lời khen, em thích nhất sự gọn gàng sạch sẽ
Đáng để mơ ước, đáng để học hỏi. Chúc mừng bác.
Thanks bác, em cũng toàn học hỏi ở trang HDVN này, giờ mới có điều kiện chia sẻ cùng các bác
Chúc mừng bác có bộ dàn hết ý ! loa Sr bác để vậy khó thấy hiệu ứng lắm +_+
Thanks bác đã có lời khen.

Bên trên