HT "nằm" của em.

dinhvannam

Ðề: HT "nằm" của em.

Bác tính dầu tư kinh phí bao nhiu? thích nghe trữ tình hay sôi động?? Để tư vấn cụ thể!

Bác mà vướng vào stereo là đời là bể khổ liền :D

Bác luciano nói chí phải, mình lỡ bước chân vào stereo nè, đang bầm dập vì ăn ko ngon ngủ ko yên, tối ngày loa với đài.
Thôi thì liệu cơm gắp mắm, sức yếu làm việc nhỏ thui. :eek::eek:

luciano

Active Member

Cái này thì tùy tai & gu từng người bác ạ, theo tai em thì nghe được, nghe bèo dạt mây trôi thì cũng mây trôi bèo dạt lắm, em toàn nghe nhạc từ máy tính, thể loại nhẹ nhàng, trữ tình nên thấy cũng ok (bộ hòa tấu Phong-Hoa-Tuyết-Nguyệt nghe bao lần mà ko thấy chán).

PHải bộ hòa tấu đủ nhạc cụ, có in hình mấy cái hoa, toàn là chữ tàu, hộp giấy màu trắng, trong đó có 2 đĩa k bác?

Nghe phê ra phết :D

Ku_Sứt

Các bác ơi, để em đi tà tà thôi á, vào sì-te là khổ đời ngay. Đấy, như em hồi đầu là mua cái Receiver denon 1550, nghe một hồi (1-2 tháng gì đấy) thấy chỉ hơn cái loa vi tính cũ có tý ti thế là nghiến răng đổi sang em Pioneer này, nghe thì hay hơn hẳn nhưng thời gian gần đây lại nhấp nhổm muốn nâng cấp đôi loa front :D trong khi HTPC thì vẫn dùng cái Pen IV cũ, cũng đang có nhu cầu up :-?

luciano

Active Member

Các bác ơi, để em đi tà tà thôi á, vào sì-te là khổ đời ngay. Đấy, như em hồi đầu là mua cái Receiver denon 1550, nghe một hồi (1-2 tháng gì đấy) thấy chỉ hơn cái loa vi tính cũ có tý ti thế là nghiến răng đổi sang em Pioneer này, nghe thì hay hơn hẳn nhưng thời gian gần đây lại nhấp nhổm muốn nâng cấp đôi loa front :D trong khi HTPC thì vẫn dùng cái Pen IV cũ, cũng đang có nhu cầu up :-?

hình như bác là bác minhhthao gì bên vnavn đúng k?? :cool:

chắc mua con 1550 của "cao thủ áo đen" rùi :))

Ku_Sứt

Bác minhthao này mua sau em cũng lâu lâu, có khi em lại là "cao thủ áo đen" đối với bác ý cũng nên :D
Bộ hòa tấu em nói đến chỉ là nhạc mp3 320K thôi, chắc ko phải 2 đĩa bác kể trên.

nghe&nhin

Member

@ku sứt: nếu có điều kiện bác nâng cấp cặp loa main lên nghe 2 kênh sẽ hay hơn với lại tận dụng được con receiver hiệu quả hơn. như bác Luci nói trên bác nên chọn loa bookself vì phòng nhỏ còn cụ thể thương hiệu nào model nào thì sẽ tùy vào budget bác dự định đầu tư bao nhiêu, bác nên tham khảo 1 vòng
http://www.vnav.vn/forum/index.php
http://www.audiovnclub.net/forum/index.php
sẽ có nhiều thông tin cụ thể hơn, và quan trọng nhất là bác nên nghe thật kỹ vài model cảm thấy hài lòng nhất trước khi quyết định tậu về nhé.
Thân

Ku_Sứt

Em định đầu tư khoảng 3-5 triệu vào cặp loa main thì theo các bác nên chọn cái nào, các bác tư vẫn cho em chỗ mua ở HN nhé.

dinhvannam

Em định đầu tư khoảng 3-5 triệu vào cặp loa main thì theo các bác nên chọn cái nào, các bác tư vẫn cho em chỗ mua ở HN nhé.

Cố chút nữa lấy B&W 602S3.
Âm thanh chú này mạnh mẽ trong trẻo thích hợp từ dance tới cổ điển, hip hop. Đặc biệt là uy lực về bass căng, đầy âm thanh có nội lực.
Một cặp loa hay, hình thức rất ấn tượng và mạnh mẽ.
Bác ở hà nội bác xem tại đây http://www.audiovnclub.net/forum/
Shop bác Bive

HDVinA

Bác Cu Sứt ơi,
Bộ loa Polk của pác gồm 1 Center, 2 Front, 2 Rear. Tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy. Âm thanh của nó hơn Z5500 như thế nào (đang xài Z5500)
Mình đang tính mua bên BV, giá như sau:
*** Front 201: 1.400.000 /cặp (giá gốc 400$ /cặp).
*** Center 202: 700.000đ /cái (giá gốc 200$ /cái).
*** Rear 101: 950.000đ /cặp (giá gốc 220$ /cặp).

Bác là người đang sử dụng, nên ý kiến của bác sẽ soi đường chúng cháu hành quân.

khactuyen

Banned

Bác Cu Sứt ơi,
Bộ loa Polk của pác gồm 1 Center, 2 Front, 2 Rear. Tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy. Âm thanh của nó hơn Z5500 như thế nào (đang xài Z5500)
Mình đang tính mua bên BV, giá như sau:
*** Front 201: 1.400.000 /cặp (giá gốc 400$ /cặp).
*** Center 202: 700.000đ /cái (giá gốc 200$ /cái).
*** Rear 101: 950.000đ /cặp (giá gốc 220$ /cặp).

Bác là người đang sử dụng, nên ý kiến của bác sẽ soi đường chúng cháu hành quân.
Vấn đề là bác sẽ sử dụng AVR nào nữa? kinh phí cho AVR bao nhiêu? loại AVR gấu thì chắc chắn hơn hẳn Z5500 đó.

tunglnx

Bẩm các bác. Các bác cho em tư vấn với.... Em tình chơi loa Polk và sub với Amply. E có khoảng 10tr. Các bác tứ còn nhà vấn cho em với
Thanks ae

Bên trên