Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
em nghỉ sẽ có hướng giải quyết. cả diễn đàn. em thấy bác có chuyên môn và nhiệt tình nhất. nếu bác bó tay chắc em phải tháo cái windown 8 ra.

Hehe!!! Không những riêng chi phần mềm mà còn những cái "Patch", "Crack", v..v.. nữa cơ!
[Tất cả đều đã được viết ra trước khi Windows 8 chào đời.]

bác có phần mềm nào hỗ trợ cắt DVD giữ đc chất lượng âm thanh và hình ảnh như ban đầu không. xuống win7 thì buồn nữa

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác cho em hỏi là nếu muốn có thể nhấn Next thì phải add chapters vào hay sao hả bác ? Em ghi đĩa nhạc - phim nhiều tập ạ

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác cho em hỏi là nếu muốn có thể nhấn Next thì phải add chapters vào hay sao hả bác ? Em ghi đĩa nhạc - phim nhiều tập ạ

vâng! Bạn cần chia "chapter" cho PHIM của mình trước khi "convert".

Em có test thử bản ConvertXtoDVD 5.0.0.47 thì bị lỗi sub việt, tức là dvd ko hiện ra sub việt mà toàn ra mã, bác MOD DATA có bị vậy ko? hay bác vẫn đang xài bản 4.1.19

quyenathh

Active Member

Chào bác DATAVIEWER,

Bác ơi cho em hỏi chút, em làm đĩa DVD Karaoke phát trên đầu máy nhưng khi bỏ đĩa vào thì chỉ chạy tốt được mấy bài đầu, còn những bài sau thì bị đứng, không biết sau nữa.

Em dùng DVD trắng loại tốt để ghi (tốc độ ghỉ 4X).

Mong bác chỉ giáo.

Chân thành cảm ơn bác.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Chào bác DATAVIEWER,

Bác ơi cho em hỏi chút, em làm đĩa DVD Karaoke phát trên đầu máy nhưng khi bỏ đĩa vào thì chỉ chạy tốt được mấy bài đầu, còn những bài sau thì bị đứng, không biết sau nữa.

Em dùng DVD trắng loại tốt để ghi (tốc độ ghỉ 4X).

Mong bác chỉ giáo.

Chân thành cảm ơn bác.

quyenathh,

01. Nên cho chạy thử trên PC bằng "Media Player".
[Để tìm nguyên nhân do đâu..?]

02. Điều này cũng thường hay xãy ra do bởi sự tương thích / "Compatible" giữa ĐĨA và đầu máy phát "DVD Player".
[Thử dùng một loại đĩa nào khác có phẩm chất cao hơn..!]

"Cheer"!

quyenathh

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

quyenathh,

01. Nên cho chạy thử trên PC bằng "Media Player".
[Để tìm nguyên nhân do đâu..?]

02. Điều này cũng thường hay xãy ra do bởi sự tương thích / "Compatible" giữa ĐĨA và đầu máy phát "DVD Player".
[Thử dùng một loại đĩa nào khác có phẩm chất cao hơn..!]

"Cheer"!

Chân thành cảm ơn bác.

Em coi trên PC thì ok, không sảy ra lỗi này.

Hơn nữa khi chép ra đĩa, em thử lại trên PC và không thấy bị, nhưng một số đầu phát DVD thì bị lỗi.
Đúng là thỉnh thoảng mới bị trên một số đầu máy DVD thôi, còn nhìn chung là không bị lỗi này.
Bác cho em hỏi, theo kinh nghiệm của bác thì loại đĩa DVD trắng của hãng nào có thể khắc phục được tình trạng này.

Cảm ơn bác.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Chân thành cảm ơn bác.

Em coi trên PC thì ok, không sảy ra lỗi này.

Hơn nữa khi chép ra đĩa, em thử lại trên PC và không thấy bị, nhưng một số đầu phát DVD thì bị lỗi.
Đúng là thỉnh thoảng mới bị trên một số đầu máy DVD thôi, còn nhìn chung là không bị lỗi này.
Bác cho em hỏi, theo kinh nghiệm của bác thì loại đĩa DVD trắng của hãng nào có thể khắc phục được tình trạng này.

Cảm ơn bác.

...Phải dùng loại ĐĨA nào cho thích hợp với đầu máy của Bạn nhỉ.!?
[Hehe!!! Chỉ có Bạn là người trả lời được điều này..!!!]

cho mình hỏi tí.sao mình dung covertdvd4.mình làm như hướng dẫn của diễn đàn.đánh vào các mục như vậy.nhưng khi ghi đĩa xong.mình nhấn next thì nó quay lại phim đang xem.ko qua phim tiếp theo đc.nhưng để phim tự chạy thì nó sẽ qua phim tiếp theo.mình phải chỉnh cái gì đây mấy bạn

cho mình hỏi tí.sao mình dung covertdvd4.mình làm như hướng dẫn của diễn đàn.đánh vào các mục như vậy.nhưng khi ghi đĩa xong.mình nhấn next thì nó quay lại phim đang xem.ko qua phim tiếp theo đc.nhưng để phim tự chạy thì nó sẽ qua phim tiếp theo.mình phải chỉnh cái gì đây mấy bạn

cái lỗi này trước đây em đã hỏi bác DATA 2 lần thì phải.. bạn cứ cho nó No Menu.. rồi dùng TMPGEnc Authoring Works 4 mux menu lại cho đẹp.. em vẫn dùng 2 chương trình này kết hợp với nhau..

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

cái lỗi này trước đây em đã hỏi bác DATA 2 lần thì phải.. bạn cứ cho nó No Menu.. rồi dùng TMPGEnc Authoring Works 4 mux menu lại cho đẹp.. em vẫn dùng 2 chương trình này kết hợp với nhau..

Vâng! Cũng có một số người đã gặp phải trường hợp này..! Dù sao chăng nữa, Bạn nên lưu ý tới những điều sau đây:
[Riêng chính bản thân thì...KHÔNG gặp một trở ngại nào cả..!]

a) Thử cho chạy ĐĨA DVD này trên một đầu máy nào khác.
[Bởi cũng có thể do tại đầu máy DVD Player.]

b) Trở lại trang đầu tiên của bài hướng dẫn => Chọn ĐÚNG "Menu Template" & "Setup" như hình kèm theo.

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

alohab

Các bác cho tớ hỏi, tớ đã làm như hướng dẫn, 1 phim .mkv và 1 phụ đề cùng tên .srt. Khi burn đã nén hết DVD5 nhưng có 1 vấn đề là không thấy phụ đề đâu. Các bác giúp em xem vấn đề ở đâu. Tks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Các bác cho tớ hỏi, tớ đã làm như hướng dẫn, 1 phim .mkv và 1 phụ đề cùng tên .srt. Khi burn đã nén hết DVD5 nhưng có 1 vấn đề là không thấy phụ đề đâu. Các bác giúp em xem vấn đề ở đâu. Tks

Cho chạy thử PHIM (sau khi "convert") bằng KMPlayer

Để nhìn thấy được phụ đề, theo những "step" sau:

1. Trước tiên, phần mềm nhỏ "Vobsub Filter"/ "DirectVobsub" cần được cài đặt trên PC.
2. Cho chạy KMPlayer...
3. Tìm đến thư mục VIDEO_TS (của PHIM vừa được "Convert") => Click vào "VIDEO_TS.IFO" (...nhớ là .IFO).
[Bạn sẽ KHÔNG nhìn thấy phụ đề nếu "click" vào bất cứ .VOB nào trong thư mục này..!]

4. Trong lúc đang "play" PHIM => Chuột PHẢI vào màn hình => "DVD Controls" => "Subtitles (CC/Subpicture)" => Thêm vào dấu "x" tại "Show".

5. "Good Luck"!

alohab

Tks bác, tớ ra roài. Chạy đĩa trên màn hình có... Setting-> tiếng Việt. Thế là xong.

Bên trên