Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác cho em hỏi, em ghi đĩa karaoke gồm nhiều file khác nhau, có bài beat ở trên có bài beat ở dưới, em muốn cho chúng đồng loạt ở trên hoặc ở dưới thì làm cách nào, thank Bác nhiều
Bạn cần chọn 1 trong 2 làm "Default" / mặc định.
Đã được hướng dẫn tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...-huong-dan-chi-tiet-ve-convertxtodvd-232.html

littledragon

Bác ơi, cho em hỏi là mỗi khi em làm đĩa karaoke từ những file mkv 2 channel down trên mạng. Em cài đặt dvd menu như hướng dẫn. Khi em convert xong, chạy thử trên pc thì rất ok. Nhưng khi em ghi ra đĩa, nếu cho nó play một mạch thì ko j cả. Nhưng mỗi khi chọn bài hát thì sau khi hát xong bài đó, nó lại trở về title menu. Rồi mình phải chọn bài hát, sau khi hát xong nó lại trở về title menu. Em phải làm sao mới khắc phục được lỗi này nhỉ?
em xài bản convertxtodvd 5.0.0.75 và đầu arirang ar-36m. Mong bác và mọi người giúp đỡ dùm

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác ơi, cho em hỏi là mỗi khi em làm đĩa karaoke từ những file mkv 2 channel down trên mạng. Em cài đặt dvd menu như hướng dẫn. Khi em convert xong, chạy thử trên pc thì rất ok. Nhưng khi em ghi ra đĩa, nếu cho nó play một mạch thì ko j cả. Nhưng mỗi khi chọn bài hát thì sau khi hát xong bài đó, nó lại trở về title menu. Rồi mình phải chọn bài hát, sau khi hát xong nó lại trở về title menu. Em phải làm sao mới khắc phục được lỗi này nhỉ?
em xài bản convertxtodvd 5.0.0.75 và đầu arirang ar-36m. Mong bác và mọi người giúp đỡ dùm

Đã có người gặp phải trường hợp như bạn cách đây không lâu.
Đem thử ĐĨA này trên một đầu máy khác thì chạy TỐT ("setup" trên thẻ DVD Menu ĐÚNG y như hình hướng dẫn). Tuy nhiên, lại gặp vấn đề "DVD Menu" với đầu máy Karaoke Arirang!!!

littledragon

Đã có người gặp phải trường hợp như bạn cách đây không lâu.
Đem thử ĐĨA này trên một đầu máy khác thì chạy TỐT ("setup" trên thẻ DVD Menu ĐÚNG y như hình hướng dẫn). Tuy nhiên, lại gặp vấn đề "DVD Menu" với đầu máy Karaoke Arirang!!!
Buồn thế. Vậy mình phải khắc phục như thế nào. Mình dùng phần mềm khác được không?

jewelry_207

Bạn ơi cho tớ hỏi tí. Tớ đang sử dụng ConvertXtodvd 4 để burn film 2G ra đĩa DVD 4,7G. Sau khi encoding & burn 1 hồi, operation completed rồi, mà đĩa ko chạy ra. Lấy đĩa ra cho vô máy tính lại thì thấy đĩa trống trơn. Chưa ghi đc mb nào. Ban đầu tớ tưởng do đầu đĩa bi hư, cho đĩa phim khác vào koi thì vẫn chạy bt. Mà ghi = Convertxtodvd thì ko thấy phim đâu cả. Vậy là sao hả bạn?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn ơi cho tớ hỏi tí. Tớ đang sử dụng ConvertXtodvd 4 để burn film 2G ra đĩa DVD 4,7G. Sau khi encoding & burn 1 hồi, operation completed rồi, mà đĩa ko chạy ra. Lấy đĩa ra cho vô máy tính lại thì thấy đĩa trống trơn. Chưa ghi đc mb nào. Ban đầu tớ tưởng do đầu đĩa bi hư, cho đĩa phim khác vào koi thì vẫn chạy bt. Mà ghi = Convertxtodvd thì ko thấy phim đâu cả. Vậy là sao hả bạn?

Như vậy là...chỉ mới "convert" xong nhưng chưa "Burn" ra đĩa.

01. Có lẽ bạn chưa "setup" ĐÚNG trên thẻ "Burning" => Hãy trở lại trang đầu tiên của bài hướng dẫn => "Setup" đúng y như hình kèm theo (và trên tất cả các thẻ khác).
[Lần sắp đến, ĐĨA sẽ được "Burn" một cách tự động ngay sau khi "convert" xong.]

02. Chỉ riêng cho lần này...theo những "step" sau:

a) Bỏ ĐĨA mới vào đầu máy chép.
b) Click "Action" (phía trên cao) => Click "Burn an already converted project..."
c) Tìm đến và "click" vào thư mục VIDEO_TS (vừa được "convert" xong) => Click "OK" (để bắt đầu việc "Burning"..!) / Thông thường tại "C:/My Documents/ConvertXtoDVD.
[Tốc độ "Burn" thấp nhất vẫn là AN TOÀN nhất / chọn 1x nếu có thể..!]

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Có khi nào 1 ổ DVD RW có thể ghi tốt Cd và DVD5 mà không ghi đc DVD 9 không bác? Em dùng trên laptop của em ghi CD và DVD 5 chạy rất tốt nhưng ghi DVD9 thì toàn báo lỗi "Power calibration error " và không chọn lựa vận tốc ghi được, nó mặc định sẵn là 3x. BÁc gặp trường hợp này chưa? Em tham khảo nhiều diễn đàn, có ng thì bảo do chất lượng đĩa chưa tốt, có người lại bảo do ổ ghi chưa đủ công suất để ghi DVD9 , có người lại cho rằng do Firmware gì đó chưa update mới nhất. Bác cho em xin ít nhận xét của bác với quan điểm 1 người chuyên ghi đĩa với. Cảm ơn bác nhiều

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Em mới thử lai ghi DVD5 nhưng bị chung lỗi giống với DVD9 ( "Power calibration error "), em ghi từ file ISO ra DVD , khả năng ổ ghi của em có vấn đề rồi. Em đang định mua 1 ổ ghi gắn ngoài của HP , mã hiệu : HP 550s . Bác thâycos nên không???

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Em mới thử lai ghi DVD5 nhưng bị chung lỗi giống với DVD9 ( "Power calibration error "), em ghi từ file ISO ra DVD , khả năng ổ ghi của em có vấn đề rồi. Em đang định mua 1 ổ ghi gắn ngoài của HP , mã hiệu : HP 550s . Bác thâycos nên không???
Trước tiên, Bạn cần "check" lại những điều sau:

01. Phải chăng đầu chép của bạn có "support" để chép DVD-9 ? Bạn có thể cho biết HỌ & TÊN + "Model Number" của đầu máy chép?
[Không phải đầu máy chép nào cũng hổ trợ việc "Burning" DVD-9!]

02. Phần mếm "Driver" / hoặc "Firmware" của đầu máy chép cần được "update" lên phiên bản mới nhất.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Mình dùng ổ ghi trong laptop của mình, làm thế nào để kiểm tra xem nó có support DVD9 hay ko? Làm thế nào để update driver hoặc Firmware lên mới nhất? Nếu mình mua 1 ổ ghi ngoài hiệu HP 550s thì bác thấy có ổn ko? Xin vui lòng chỉ giáo.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình dùng ổ ghi trong laptop của mình, làm thế nào để kiểm tra xem nó có support DVD9 hay ko? Làm thế nào để update driver hoặc Firmware lên mới nhất? Nếu mình mua 1 ổ ghi ngoài hiệu HP 550s thì bác thấy có ổn ko? Xin vui lòng chỉ giáo.

Bạn có thể cho biết Hệ Điều Hành (O.S) của "Laptop" PC?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Hệ điều hành của laptop mình là Window7 ultimate.
Trước khi đi xa hơn...có một vài điều cần được biết rõ..!

Gồm những "step" sau:

1. Đi vào "Control Panel" => "System and Security" => "System".
2. Click "Device Manager" (bên trái) => Một "Window" mới sẽ xuất hiện.
3. Click vào dấu "tam giác" đằng trước "DVD/CD-ROM drives" (để mở rộng ra) => Chụp giùm 1 tấm "Screeshot".
4. Chuột PHẢI vào ĐÚNG tên của "DVD/CD-ROM Device" => "Properties".
5. Trên thẻ "Driver" => Chụp giùm 1 tấm "Screenshot" => Thanks!

[...sẽ tiếp tục..!]

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Không hiểu sao bây giờ ghi DVD5 cũng bị báo lỗi rùi bác ah. Em dùng Nero để burn thì báo lỗi là "Power calibration error ", còn dùng ConvertXtoDVD thì báo lỗi là Calibration area full. Và tự động đẩy đĩa ra, không ghi 1 chút nào lên đĩa. Đĩa vẫn trắng tinh. Nếu cần em có thể làm 2 cái screen shot cho bác review.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Không hiểu sao bây giờ ghi DVD5 cũng bị báo lỗi rùi bác ah. Em dùng Nero để burn thì báo lỗi là "Power calibration error ", còn dùng ConvertXtoDVD thì báo lỗi là Calibration area full. Và tự động đẩy đĩa ra, không ghi 1 chút nào lên đĩa. Đĩa vẫn trắng tinh. Nếu cần em có thể làm 2 cái screen shot cho bác review.

Trước khi đi xa hơn => Theo những "step" sau:

01. "Download" & "Install" phần mềm / "Firmware" để "update" cho đầu máy chép => Tại ĐÂY!
02. Sau khi giải nén => Đi vào thư mục "Windows" => Double-Click vào "JD12WIN.EXE" (để cài đặt).
03. "Restart" PC (sau khi hoàn tất).

NOTE: Thử dùng một loại đĩa nào khác...xem sao!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

...Ngoài ra, Bạn thử chọn tốc độ "Burn" THẤP nhất (1x nếu có thể..!).

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Qua 2 tấm hình trên, Bạn có thể cho biết về...DTSOFT Virtual CdRom Device..???
[NÓ là gì...và tại sao lại phải cần đến NÓ..?]

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Em không chọn được tốc độ thấp nhất, cái này tùy thuộc vào loại đĩa, có đĩa thì chỉ để mặc định duy nhất 1 tốc độ 3x, có đĩa thì để 2x, 3x, 4x, ...8x. Em luôn chọn tốc độ thấp nhất. Bác xem hình đính kèm có vấn đề gì ko bác?

Bên trên