Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Hình ảnh trên là em burn 1 file Iso ra DVD 5 sau khi đã download & install file của bác hướng dẫn ở trên, đã khởi động lại máy.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Đây là thẻ burning em đã setting như bác hướng dẫn ở trang đầu, bác xem có vấn đề gì không nhé. Cảm ơn bác nhiều

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Ở trang đâu, phần đính kèm hình ảnh để cài Encoding khi burn DVD9 bị lỗi hay sao ấy, em nhấn vào thì ra màn hình trắng tinh. Bác check lại giùm nhé. Cảm ơn bác nhiều

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Hãy trở lại với tấm hình đầu tiên và theo những "step" sau:

01. Chuột PHẢI vào hàng chữ "PLDS DVD+-RW DS... CdRom Device" => Click "Uninstall".
02. Click "OK".
[...nhưng chưa khởi động PC]

03. Lặp lại những "step" trên cho 2 hàng chữ sau:

a) Android Composite ADB Interface (chỉ cho cái có dấu "tam giác" màu vàng).
b) Unknown device (có dấu "tam giác" màu vàng).

04. Khởi động PC

[...sẽ tiếp tục..!]

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Đây là hình ảnh sau khi làm xong hướng dẫn của bác. 2 mục có tam giác vàng vẫn còn nguyên sau khi đã Uninstall, bác xem file đính kèm giúp em với nhé. Cảm ơn bác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Theo những "step" sau:

01. Đi vào "Control Panel" => "Administrative Tools" => Click "Services" .
02. Tìm trong danh sách (thật cẩn thận) hàng chữ "IMAPI CD-Burning COM Service" => Chuột PHẢI vào NÓ => Click "Properties".
03. Chọn/ đổi "Startup Type" = "Disabled".
04. Click "Apply"
05. Restart PC
06. Cho "Burn" thử ĐĨA lại lần nữa..!

"Good Luck"!

davidbeckham_nd

Well-Known Member
TRên máy em không tìm thấy IMAPI CD-Burning COM Service trong thẻ Service bác ạ, em đính kèm file , bác xem giùm e với. Cảm ơn bác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

TRên máy em không tìm thấy IMAPI CD-Burning COM Service trong thẻ Service bác ạ, em đính kèm file , bác xem giùm e với. Cảm ơn bác
davidbeckham_nd,

Hummm..!!! Sao lại không có nhỉ..!? Thật là lạ..!

Thôi thì...đầu đuôi tự sự là như thế này...Trước khi "Burning" một ĐĨA CD/ DVD, tất cả đầu máy chép / "Burner" đều chạy một cái "Test" nhỏ với mục đích kiểm soát, đo lường độ MẠNH (Power) của tia sáng "Laser" bắn vào mặt ĐĨA.
Nếu vì bất cứ một lý do gì mà tia sáng "Laser" không đủ độ mạnh, đầu máy chép ĐĨA lập tức hủy bỏ ngay việc "Burning", nhằm mục đích ngăn chận việc hư hỏng ĐĨA trong lúc đang "Burn", hoặc ĐĨA sẽ không dùng được sau khi "Burn" xong.
[Đó là những gì xãy ra trong mấy ngày qua..!]

Với tình huống này, một trong hai điều sau đây có thể là nguyên nhân gây ra trở ngại:

1. Tia sáng "Laser" (trong việc chép ĐĨA) thật sự KHÔNG đủ mạnh. Hoặc...
2. Đĩa có phẩm chất KÉM.

Do đó, sau đây là những đề nghị...

a) Dùng một loại ĐĨA nào khác có phẩm chất KHÁ / TỐT hơn (trong việc "Burning").
b) Dùng cây nhỏ quấn bông gòn, có tẩm "Alcohol" / "cồn" để lau chùi bộ phận "Lense" / tức "mắt" đọc/chép của đầu máy.

Nếu những điều trên đều KHÔNG đem lại kết quả mong muốn...thì đúng là lúc phải hao tốn $$ để thay thế đầu chép mới..!!!

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:

davidbeckham_nd

Well-Known Member
em sẽ làm đúng như bác nói, nếu mọi việc vẫn không thành, em nghĩ đã đến lúc nghĩ đến 1 burner mới. Cho phương án dùng burner mới, laptop của em có cần phải trang bị thêm gì không? Em định mua 1 ổ burner gắn ngoài HP 550s. Bác cho em xin vài comment của bác được ko?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

em sẽ làm đúng như bác nói, nếu mọi việc vẫn không thành, em nghĩ đã đến lúc nghĩ đến 1 burner mới. Cho phương án dùng burner mới, laptop của em có cần phải trang bị thêm gì không? Em định mua 1 ổ burner gắn ngoài HP 550s. Bác cho em xin vài comment của bác được ko?

Vâng! Bạn chẳng cần phải thêm gì hết và HP-550S là một đầu máy chép loại TỐT! Hổ trợ DVD-9 (2 lớp).
[HP 550s, EXTERNAL SLIM DVD-RW (USB powered) (HY-8A5CH-H03) - DOUBLE LAYER]

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Laptop của em có phải trang bị thêm driver hay firmware gì để dùng HP 550s không bác?
Không! Chẳng phải trang bị thêm gì hết! Đối với những thiết bị USB thì chỉ cần cắm dây vào và theo những "step" sau:

a) Đợi chừng 15 sec. để "Windows" sắp xếp mọi sự..!
b) Restart PC

Vâng! Chỉ vậy thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chuc1981

e mới đang tap lam 1 abum ca nhạc bằng ConvertXtoDVD.làm ra đĩa rồi..xong khi thử cho chạy DVD-EVD..bình thường.riêng đầu AIRANG 36L&36M..đọc dc khoảng 7&8 thì lại trớ về bài 1..không qua dc bài thứ 9..nhưng nhấn phím remoter qua dc bình thường..xin ae chì giúp.thanks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

e mới đang tap lam 1 abum ca nhạc bằng ConvertXtoDVD.làm ra đĩa rồi..xong khi thử cho chạy DVD-EVD..bình thường.riêng đầu AIRANG 36L&36M..đọc dc khoảng 7&8 thì lại trớ về bài 1..không qua dc bài thứ 9..nhưng nhấn phím remoter qua dc bình thường..xin ae chì giúp.thanks
Vâng! Cũng có nhiều người đã gặp phải trường hợp như bạn.
[Đĩa chạy TỐT trên những đầu máy DVD Player khác..!]

NOTE: "Setup" trên thẻ "DVD Menus" giống y như hình kèm theo.

tuke47

Member
Bác DATAVIEWER ơi ! có vài hình minh hoạ (attach kèm theo bài) không hiện ra được như sau :
- Hình 121181, 6614 khi kích chuột vào thể hiện :vBulletin Message Invalid Attachment specified. If you followed a valid link, please notify the administrator
- Hình 9113, 9114 : chỉ có màn hình tối thui :)
Mong Bác điều chỉnh bổ sung cho chúng em nhờ vì có kèm hình minh hoạ dể hiểu hơn. Rất cám ơn Bác, chúc Bác luôn an-lạc.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác DATAVIEWER ơi ! có vài hình minh hoạ (attach kèm theo bài) không hiện ra được như sau :
- Hình 121181, 6614 khi kích chuột vào thể hiện :vBulletin Message Invalid Attachment specified. If you followed a valid link, please notify the administrator
- Hình 9113, 9114 : chỉ có màn hình tối thui :)
Mong Bác điều chỉnh bổ sung cho chúng em nhờ vì có kèm hình minh hoạ dể hiểu hơn. Rất cám ơn Bác, chúc Bác luôn an-lạc.

Vâng! Đã hoàn chỉnh. Cảm ơn về sự thông báo này!
[Có lẽ do lỗi từ "Server" của Diễn Đàn.]

Bên trên