Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

rongcanlc

Well-Known Member
Nhờ cách của bác kimbo mà em thoát hiểm vụ 99,99 % rồi ,cách của bác đơn giản mà hiệu quả

_Naki_

Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

minh down = megashare tool, bị lỗi 99,99% là đứng lại luôn, các bác nào có cách nào giúp mình với, thanks
Oh, megatool tớ ko xài nên ko rành :D

Trường hợp này tôi thường làm như sau: Kích chuột phải vào dòng file download (99,99%) trên IDM, chọn Refresh download address, có 1 cửa sổ của IDM hiện ra, cứ mặc kệ nó. Chương trình sẽ tự động hiện lên trang trình duyệt để download file, làm thủ tục như download file bình thường (bấm chuột phải để download bằng IDM), có 1 cửa sổ IDM khác hiện ra "New link address for this file was received sucessfully", bấm OK. Khi cửa sổ IDM cũ tự động biến mất, quay lại IDM Resume lại file đang download và chờ đến khi xong 100% (nếu IDM hỏi có download từ đầu không thì chọn nút No). Sorry vì không có hình ảnh minh họa.
Nếu làm được thì tốt, cách của bạn chẳng khác gì lấy link mới đè vô address cũ, mất công chờ thêm thôi.

Naki ơi mình làm như hướng dẫn của bạn rồi vẫn không được, vì file log của lần down cũ là 99%, khi thực hiện down mới (đã remove file 99% rồi) resume lại log mới báo % của phần down mới, làm sao nó hiểu và down tiếp từ 99% của lần down cũ được? kiểm tra và hướng dẫn chi tiết lại xem đi Naki ơi!
Bạn đã di chuyển file ra khỏi phần DowlData trước khi xóa trong IDM chưa (bước 2), vì bạn xóa trong IDM là thư mục chứa file đang down sẽ mất hết, nó sẽ down lại từ đầu, di chuyển nó ra ngoài là để thư mục bị xóa cũng ko ảnh hưởng đến data, mục đích làm vậy là để thay đổi file log, file log cũ nó 'nhớ' bị lỗi 1 kết nối ko thể complete được, file log mới lại nhớ phần data đã kết nối đầy đủ, khi resume nó sẽ quét phần data, nên cho % ko quan trọng, tùy theo file lúc đầu đã down được bao nhiêu rồi (ngoại trừ cúp điện file bị lỗi, nó sẽ quét đến phần bị lỗi rồi dừng lại % lỗi mà down tiếp)

Naki thử nhiều lần và đều thành công, hướng dẫn cho vài người bạn cũng thành công, nên bạn phải làm từng bước thật cẩn thận.

Cái này hôm trước down film Takers 1 link mình cũng bị,nhưng mình thử tắt mạng đi bật lại, ấn resume rồi start tầm 2-3 lần rì đấy lại thấy được ngay
Naki từng thử cách này mà có được đâu, tớ nghĩ 99.99% là do lỗi kết nối của MS, chẳng liên quan gì đến IP, có lẽ do lúc đó MS bảo trì chăng.

_Naki_

Ðề: Re: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Nhờ cách của bác kimbo mà em thoát hiểm vụ 99,99 % rồi ,cách của bác đơn giản mà hiệu quả

Cách đè address là do tớ nghĩ ra từ khi MS mới ra đời, mod TCK cũng lấy làm chữ ký, ko lẽ cách do mình nghĩ ra lại viết bài này hướng dẫn phức tạp cho các bạn, có nguyên nhân cả, còn làm được cách đó là do máy mỗi người mỗi khác ko hiểu nổi, chỉ thấy rất nhiều người làm mọi cách mà ko thể kết thúc được.

bca258nt

Well-Known Member

Naki ơi mình đã kiểm tra và làm đúng 5 bc như bạn hướng dẫn kết quả là nó vẫn down theo dung lượng mới và % hiển thị cũng mới luôn, không đoái hoài gi đến file 99% cũ mình đã copy trở lại thư mục gốc! cõ lẽ nào lại như vậy nhỉ?
* tất cả các cách các bạn tranh luận ở trên chỉ thành công tùy lúc, mình đã thử, không phải lúc nào cũng được. Mình đã thử hết các cách rồi, thấy cách của bạn Naki là mới thôi. Naki phát biểu chuẩn không cần chỉnh!

Chỉnh sửa lần cuối:

_Naki_

Naki ơi mình đã kiểm tra và làm đúng 5 bc như bạn hướng dẫn kết quả là nó vẫn down theo dung lượng mới và % hiển thị cũng mới luôn, không đoái hoài gi đến file 99% cũ mình đã copy trở lại thư mục gốc! cõ lẽ nào lại như vậy nhỉ?
* tất cả các cách các bạn tranh luận ở trên chỉ thành công tùy lúc, mình đã thử, không phải lúc nào cũng được. Mình đã thử hết các cách rồi, thấy cách của bạn Naki là mới thôi. Naki phát biểu chuẩn không cần chỉnh!

Ko biết bạn có bị lỗi ngay từ đầu hay còn thiếu xót 1 bước nào?, chứ tớ làm đều thành công hết.

Ủa mà bạn đã xóa nó rồi, còn file đâu mà làm lại?

Nếu bạn copy đi nơi khác còn file thì làm lại kỹ, nhớ là lấy link mới, down 1 chút, dưới 1% cũng được, vào trong DowlData xóa 4 hay 8 file (tùy bạn để IDM kết nối bao nhiêu), lúc đó di chuyển các file data cũ về đúng thư mục tên phim đó rồi resume, ko được nữa là tớ pó tay.

Có nhiều bác up cùng 1 phim, coi chừng lấy nhầm phim nhé, nhầm phim nó ko nhận data đâu.

Còn 1 điều nữa, khi di chuyển data cũ đi ko được xóa thư mục tên phim và file log của nó, cứ để nguyên đó, chỉ xóa trong IDM thôi nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

bca258nt

Well-Known Member

Cảm ơn bạn Naki nhiều vì đã hướng dẫn mình nhiệt tình, mình sẽ thử lại

rongcanlc

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Bác Naki buồn cười quá ,cách nào làm được thì tốt chứ sao mà bác cứ ý kiến vậy ,cách của bác kimbo em đợi có 2 giây ,đâu có lâu lắm đâu ,còn chuyện add address thì có từ lâu lắm rồi ,và em đã áp dụng cho link download MF rất nhiều lần rồi ,đâu phải chuyện mới

Coconut

Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Ai xài cách nào thì xào cách đó, cãi nhiều cho mệt

_Naki_

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Bác Naki buồn cười quá ,cách nào làm được thì tốt chứ sao mà bác cứ ý kiến vậy ,cách của bác kimbo em đợi có 2 giây ,đâu có lâu lắm đâu ,còn chuyện add address thì có từ lâu lắm rồi ,và em đã áp dụng cho link download MF rất nhiều lần rồi ,đâu phải chuyện mới

Tớ ý kiến cũng giống như cậu vào đây ý kiến, có gì lạ nhỉ.
Đúng là cách này lấy từ MF, nhưng ko phải ai cũng biết áp dụng.
Nói cậu nghe nhé, cách này cũng do tớ nghĩ ra thời MF mới nổi, thời chỉ toàn DVDRip, thời mọi người loay hoay khi MF bị đứt ko resume được vì vướng temp, ko chừng cậu học của tớ đó:D

Chỉnh sửa lần cuối:

tiamero

Member

từ hồi ms ra vip mua xài hình như không bị cái này vụ 99,99 nữa! Theo mình mua vip cũng là 1 cách đó, hehe!

rongcanlc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Em lạy bác ,thế nào bác cũng nói được ,cái cách đó giờ em học được ở đâu em còn chả nhớ nữa là ,trên internet thì 1 bài viết được copy đi đến cả ngàn trang khác ,giờ ai dám nhận là sáng tác ra cách đó nữa :-?? ,có người bảo tắt modem đi bật lại ,bác cũng gạt đi nốt ,đáng nhẽ có cách hay thì phải cho thêm vào bài viết chứ sao lại gạt đi như thế

Chỉnh sửa lần cuối:

_Naki_

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Em lạy bác ,thế nào bác cũng nói được ,cái cách đó giờ em học được ở đâu em còn chả nhớ nữa là ,trên internet thì 1 bài viết được copy đi đến cả ngàn trang khác ,giờ ai dám nhận là sáng tác ra cách đó nữa :-?? ,có người bảo tắt modem đi bật lại ,bác cũng gạt đi nốt ,đáng nhẽ có cách hay thì phải cho thêm vào bài viết chứ sao lại gạt đi như thế

Cậu này lạ nhỉ, cậu vào đây ý kiến tung lung, còn topic do tớ lập ra thì ko được có ý kiến sao, bài viết vẫn ở đó, ai thích cứ làm theo, theo kinh nghiệm tớ cho ra ý kiến cá nhân, bàn luận ko bao giờ là 1 chiều nhé, cậu moi móc ác chiến thật :))

rongcanlc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Bó tay với bác ,cái này còn phải bàn sao ,em đã thử và thành công sao bác lại ko bổ sung vào bài viết chứ ,làm vậy mất hay ra X_X ,nếu bác sợ cách làm sai thì em lập topic mới vậy ,chứ ko thì lại nhiều cách trong 1 topic ,anh em ko để ý rồi lại mất công down lại
cậu moi móc ác chiến thật
bác chém em nhiều quá
thành 1 câu đối rồi ,chúc bác 1 ngày vui vẻ

_Naki_

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Bó tay với bác ,cái này còn phải bàn sao ,em đã thử và thành công sao bác lại ko bổ sung vào bài viết chứ ,làm vậy mất hay ra X_X ,nếu bác sợ cách làm sai thì em lập topic mới vậy ,chứ ko thì lại nhiều cách trong 1 topic ,anh em ko để ý rồi lại mất công down lại
cậu moi móc ác chiến thật
bác chém em nhiều quá
thành 1 câu đối rồi ,chúc bác 1 ngày vui vẻ
Quên là nói với cậu từ đầu để cậu khỏi làm loãng topic, cậu có thấy rất nhiều người than vãn, thậm chí thề ko down 1 link, ai nấy cũng viết rõ là cách làm dưới chữ ký của mod TCK (cách cậu cho là thành công đó) ko hiệu quả với 99.99%, với cách làm đơn giản của cậu thì cậu nghĩ quá đơn giản, tớ cũng chẳng cần tốn công viết bài này, cậu nghĩ 1 cách thông dụng ở box này ai cũng biết nếu hiệu quả thì nhiều người đâu cần tức tối vậy, cậu nên đi tham quan chung quanh để biết thêm.

Hiện tại có vẻ MS đã nâng cấp, hiện tượng này giảm đi nhiều, nhưng vẫn còn, topic này dành cho những bạn vẫn còn đó.

Đùa với cậu đủ rồi, đừng làm loãng nữa nhé.

badboy_hn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

cái này mình bị rât nhiều và đã tìm ra hướng giải quyết không rắc rối như bạn . các bạn chỉ cần vào google tìm 1 cái proxy đang hoat động điền vào thiết lập proxy của idm , sau đó down lại là được .

rongcanlc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Thanks bác ,từ đầu em thấy có nhiều người post cách mới hay ,em lại tưởng topic của của bác là topic tổng hợp giống topic bàn luận megashare bên trên nên nghĩ chắc bác sẽ add vào ,hoá ra là topic mang ý nghĩa cá nhân ,đợi mãi ko thấy bác vào add cách mới nên gịuc thôi mà ,sau này nếu bác có cách gì mới thì điền thêm vào nhé ,em sẽ vào tham khảo ,vì còn sông chung với megashare lâu dài mà ,chúc bác thành công trong cuộc sống @};-

_Naki_

cái này mình bị rât nhiều và đã tìm ra hướng giải quyết không rắc rối như bạn . các bạn chỉ cần vào google tìm 1 cái proxy đang hoat động điền vào thiết lập proxy của idm , sau đó down lại là được .

Cách của bạn rất mới lạ, để bữa nào có file 99% áp dụng thử xem.

Cách tớ nhìn vào phức tạp, nhưng thao tác quen vài lần chỉ mất 15s là xong.

bca258nt

Well-Known Member

Naki ơi dựa trên ý tưởng của bạn về file log đấy, mình thử làm ngược lại cách của bạn và đã thành công, cụ thể là :
1. chỉ xóa file log ở thư mục film down 99% ( nhớ tên file log trước khi xoa, tên file log thường là số thứ tự),
2. down lại film đó, thấy IDM chạy tốt, bạn stop lại, vào lấy cái file log nó vừa mới tạo ra của lần down lại tại bước 2, đổi tên của file log thành tên file log cũ đã xóa, xong, mở file log ra dòng đầu tiên sửa tiếp vào sau dấu gạch của chữ BluRay_47 (cho giống với tên file log vừa sửa, số 47 là tên file log của tớ, của bạn bao nhiêu thì sửa vào, xong, save và đóng file lại. Quay lại giao diện IDM, bạn xóa file film down ở bước 2 xong, bạn resume lại file film 99% cũ, thế là xong.
mình vừa thực hiện thành công và đã copy nội dung file lên cùng nghiên cứu, có thể hơi dài dòng nhưng thấy hiệu quả, mong các bạn góp ý tiếp.
Folder C:\Users\MONSIRO\AppData\Roaming\IDM\DwnlData\MONSIRO\The.American.2010.720p.BluRay_47\ was created.
Rebuilding old downloaded file parts...
Connecting...
Windows 6.1
v6.04b2 Time: Wed Jan 05 21:51:20.983 2011 (1294293080 sec)
Url http://123.30.185.102 /dl00/20110105/ef/27/9a/e7/919c459b0fd3afe7e7e7283d/The.American.2010.720p.BluRay.x264-HiDt.mkv
User : anonymous, password :xxx
C0:Connecting...
C0:Checking connect, socket = 1492
C0:Connect OK.
C0:Send GET...
C0:HTTP/1.1 200 OK

Chỉnh sửa lần cuối:

_Naki_

@bca258nt: cách của bạn rất sáng tạo, cái giống nhau của chúng ta là đều thay đổi file log mới.

Bạn viết dính chùm làm Naki đọc vài lần mới hiểu, nếu bạn viết 1 bài hướng dẫn bằng hình ảnh thì tốt quá.

Mình có ý kiến là cách của bạn có phần khó vì phải vừa nhớ tên vừa phải chỉnh sửa trong log, nhưng nếu ai làm ko được cách của Naki có thể thành công với cách này.

khu_khooo

Member

The con down bang megatool thi sao

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên