Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

pjah_2004

Member
Ðề: Hướng dẫn kết thúc file download 99.99% bằng hình ảnh

MÌnh vừa làm theo cách của Naki và cũng gặp hiện tượng như 1 bạn đã gặp là IDM down từ đầu, không ..để ý file cũ. Nguyên nhân mình đã tìm ra là do tên file cũ có thể khác những tên file down mới, dạng số ở đuôi như là Eternal.Sunshine.of.the.Spotle, Eternal.Sunshine.of.the.Spotle1, Eternal.Sunshine.of.the.Spotle2 v.v..., phụ thuọc số lượng kết nối của IDM mà mình thiết đặt trong mục OPTION? CONNECTION . Vì vậy để ý đổi tên file cũ cho giống với file mới (mà mình xóa đi để thay bằng các file đã down). Như vậy khi tiếp tục IDM sẽ nhận biết được để tiếp tục. Trường hợp này xảy ra khi trước đó bạn đã thử cách thay adress, từ 8, hay 16 file tạm sẽ còn 2, 3 file. Và sau đó lại dùng cách của Naki.

trongtuan91

Lạ nhỉ!! Nhưng cũng cảm ơn bác đã chia sẻ, e bị cái này thường xuyên luôn ý, nhưng resume lại đều được!!! :)

Tình hình là Naki thấy rất nhiều bạn download file từ MS-VN bị dừng ở 99.99%, ko tài nào resume được dù làm mọi cách, nhất là với các bạn có mạng chậm, download lâu thường gặp, rất đau và mất công sức vì ròng rả kéo nó cả mấy ngày, nay tớ hướng dẫn các bạn kết thúc nó thật đơn giản, ko cần sợ những file 1 link nữa.

Tớ hướng dẫn dựa trên download bằng IDM - trình download thông dụng mà hầu như mọi người ở đây đang xài và trên nền Win7

Ban đầu nhìn bài này có lẽ khó khăn nhưng khi quen các bạn sẽ làm rất nhanh, đơn giản cho cả newbie chưa rành máy tính.

Các mod đi ngang thấy tốt thì đưa lên phần chú ý cho mọi người thấy nhé, cám ơn mod :D

Tớ lấy 1 file đang download làm ví dụ:

1- Stop file đó lại, mở My Computer, nhấn Organize, chọn Folder and search options (với Windows XP có thể vào menu Tools --> Folder options)

Đến tab View --> đánh dấu chọn Show hidden files, folders and drives để hiện file ẩn --> Apply --> OK

2- Đến phần khó nhất, các bạn newbie chú ý theo mặc định của IDM tìm theo đường dẫn C:\ --> Users --> NakiNguyen (tên máy tính của bạn) --> AppData --> Roaming --> IDM --> DwnlData --> NakiNguyen --> Alfa.and.Omega.2010.720p_4211 (Tên phim bạn đang download) (với WinXP hình như đơn giản hơn nhiều, các bạn mò theo cách tương tự chút là ra, tớ ko nhớ rõ :D)

Chú ý: Nếu bạn từng thay đổi nơi lưu temp của IDM qua nơi khác mà ko nhớ có thể tìm tại Options của IDM, tab Save to, phần dưới cùng Temporary directory.

Sau đó di chuyển tất cả [ngoại trừ file .log] ra ngoài (bất kỳ nơi nào miễn bạn nhớ)
Chú ý: chỉ duy chuyển, ko xóa gì cả, chỉ xóa trong IDM ở bước sau.

3- Giờ bạn có thể xóa file đang download đi:

4- Tiếp theo bạn lấy link mới, add IDM download như bình thường.

Sau khi IDM bắt kết nối đầy đủ thì STOP nó lại. Vào lại chỗ cũ xóa file trong thư mục tên phim, chừa file .log lại.

5- Giờ bạn đến nơi chứa file download cũ ta duy chuyển lúc đầu (ở đây lúc đầu tớ di chuyển ra thư mục ngoài cho dễ nhớ)

Cuối cùng ta cứ Resume file đang stop ở IDM và kết thúc file 99.99% hoặc các file ko thể down tiếp được.

Chú ý: cách này chỉ sử dụng thích hợp cho MSVN, các bạn download bằng host khác làm ko được tớ ko chịu trách nhiệm.

Tớ viết chi tiết cặn kẽ, bạn nào ko làm được cứ hỏi, chúc các bạn download được nhiều phim, đầy ổ cứng :D

OK ĐÃ TEST VÀ THÀNH CÔNG RỒI,CÁM ƠN BRO ĐÃ CHIA SẼ BÍ KÍP.

_Naki_

MÌnh vừa làm theo cách của Naki và cũng gặp hiện tượng như 1 bạn đã gặp là IDM down từ đầu, không ..để ý file cũ. Nguyên nhân mình đã tìm ra là do tên file cũ có thể khác những tên file down mới, dạng số ở đuôi như là Eternal.Sunshine.of.the.Spotle, Eternal.Sunshine.of.the.Spotle1, Eternal.Sunshine.of.the.Spotle2 v.v..., phụ thuọc số lượng kết nối của IDM mà mình thiết đặt trong mục OPTION? CONNECTION . Vì vậy để ý đổi tên file cũ cho giống với file mới (mà mình xóa đi để thay bằng các file đã down). Như vậy khi tiếp tục IDM sẽ nhận biết được để tiếp tục. Trường hợp này xảy ra khi trước đó bạn đã thử cách thay adress, từ 8, hay 16 file tạm sẽ còn 2, 3 file. Và sau đó lại dùng cách của Naki.
Quên dặn các bạn là nếu cho IDM kết nối quá nhiều (8 trở lên) sử dụng cách này rất dễ bị lỗi, có khi nó download lại từ đầu, có khi nó chỉ nối vài file rồi tính từ % của vài file đó.

Nếu bạn nào có mạng tốc độ dưới 500KB/s thì chỉ nên để tối đa 2 kết nối, đừng nghĩ kết nối nhiều là down nhanh, nếu khi MS ổn định thì 1 kết nối vẫn max (<=500KB/s) như thường, nếu MS chậm thì 16 kết nối vẫn chậm, kết nối càng nhiều tỉ lệ lỗi càng cao (bể hình nhiều hơn, dễ bị 99.99% hơn)

Với những bạn xài line quang tốc độ cao thì mới nên dùng trên 8 kết nối, vì chưa kịp lỗi thì các bạn ấy đã down xong rồi, ko cần tới cách của Naki.

OK ĐÃ TEST VÀ THÀNH CÔNG RỒI,CÁM ƠN BRO ĐÃ CHIA SẼ BÍ KÍP.
Chúc mừng bạn.

ôi bạn ơi hôm wa mình làm được rồi hnay thì không thành công rồi.sao có những file 7,8G mà down tới 4,1G là nó k tăng lên được nữa bro ơi?bro chỉ giúp mình với?

HD-LONG

Member

Thank Bro nhiều. Số là mình có 1 file 18G dang donw được 70% thì bị sự cố tắt máy, khi khỡi động máy lại thì MS ko chịu resum.
Nhờ bí kíp cũa Bro mình làm theo và dang donw lại dược tiếp tục . Cám ơn bro dã chia sẽ .

_Naki_

ôi bạn ơi hôm wa mình làm được rồi hnay thì không thành công rồi.sao có những file 7,8G mà down tới 4,1G là nó k tăng lên được nữa bro ơi?bro chỉ giúp mình với?
Không tăng lên là sao, tức là IDM nó ko chạy nữa phải ko? Vậy bạn thử làm lại cách cũ của Naki, nhưng thay đổi kết nối IDM ví dụ từ 2 giảm còn 1, 4 giảm 2, nếu 1 tăng lên 2...nói chung là khác kết nối của file cũ đang đứng im,

Mấy bữa nay Naki cũng bị hoài, 1 phim mà cứ chút là đơ phải làm cách này mới kéo tiếp được, tạm stop IDM kéo tor cho xong.

Thank Bro nhiều. Số là mình có 1 file 18G dang donw được 70% thì bị sự cố tắt máy, khi khỡi động máy lại thì MS ko chịu resum.
Nhờ bí kíp cũa Bro mình làm theo và dang donw lại dược tiếp tục . Cám ơn bro dã chia sẽ .
Tốt rồi, nhưng nếu cúp điện hay tắt đột ngột khi IDM đang down - nếu 1 link nhẹ thì bị vỡ hình, nặng thì đơ luôn ở đoạn nào đó, nếu file rar sẽ lỗi corrupt.

Nếu bạn xem rồi xóa thì ko sao, còn bạn sưu tầm muốn có file nguyên vẹn đầy đủ mà ko cần down lại thì phải đăng ký 1 invite torrent hoặc nhờ ai đó cho mượn torrent phim bạn lỗi kéo 1 chút bù lại sẽ nguyên vẹn \m/

nhannt4

Member

Mình chưa thử cách của chủ thớt nhưng mình lúc trước cũng hay bị lỗi down 99,99% thì mình xóa cái IDM cũ đi (dùng Your Uninstaller 2010 để Remove), cài lại cái IDM mới nhất thì ổn định luôn (mình xài đường FTTH).

caochan

Thanks Naki, mình không bị 99.9%, mà bị stop ở hơn 86%, down mấy lần đều bị như vậy. Mình dùng cách của Naki, đang down lại được rồi. Thanks nhiều.:-bd

_Naki_

Mình chưa thử cách của chủ thớt nhưng mình lúc trước cũng hay bị lỗi down 99,99% thì mình xóa cái IDM cũ đi (dùng Your Uninstaller 2010 để Remove), cài lại cái IDM mới nhất thì ổn định luôn (mình xài đường FTTH).
Ko phải do IDM đâu, lúc trước là khi MS bị lỗi này rất nặng, hiện giờ đỡ hơn rồi, nên mạng cáp quang kéo nhanh không bị lỗi nữa, lỗi phát sinh khi mạng chậm kéo 1 phim 6-7 tiếng trở lên.

Thanks Naki, mình không bị 99.9%, mà bị stop ở hơn 86%, down mấy lần đều bị như vậy. Mình dùng cách của Naki, đang down lại được rồi. Thanks nhiều.:-bd
Ghi thế vì nhiều người bị lỗi này hơn, nói chung là miễn bị stop, thay link cũng ko resume được thì dùng cách này.

Không tăng lên là sao, tức là IDM nó ko chạy nữa phải ko? Vậy bạn thử làm lại cách cũ của Naki, nhưng thay đổi kết nối IDM ví dụ từ 2 giảm còn 1, 4 giảm 2, nếu 1 tăng lên 2...nói chung là khác kết nối của file cũ đang đứng im,

Nghĩa là file down ví dụ có 6.5G thi khi down xong mình vào thư mục tạm của IDM thì thấy có file 1 file 4G1 và 1 file 1G4.mình đã rhu73 cách copy ra của bạn nhưng window vẫn báo lỗi là "not enough free space on hard disk".có khi nào là lỗi windows không bro?mình down film dưới 4g thì rất ok.

Holy

Nghĩa là file down ví dụ có 6.5G thi khi down xong mình vào thư mục tạm của IDM thì thấy có file 1 file 4G1 và 1 file 1G4.mình đã rhu73 cách copy ra của bạn nhưng window vẫn báo lỗi là "not enough free space on hard disk".có khi nào là lỗi windows không bro?mình down film dưới 4g thì rất ok.

Lỗi của bạn là do Ổ cứng của bạn format định dạng FAT32. Bạn phải format nó thành NTFS thì mới có thể sử dụng csac file >4Gb (FAT 32 chỉ nhận file <4Gb thôi).
Thân

lkkl

Cảm ơn cách của bạn Naki. Mình còn một cách nữa thấy dùng tiện hơn: Khi bị tắc ở 99,99%, stop file đó lại trên IDM, click chuột phải vào file đó chọn Refresh download address, web browser sẽ tự động mở ra, ấn down file đó rồi IDM báo Get new link successful, rồi resume trên IDM là xong. Cách này lần nào mình làm cũng được.

usjusj

mình cũng bị lỗi này nhưng cứ resume lại là được, chả hiểu sao :))

_Naki_

Giống như bạn Holy nói, ổ cứng của bạn định dạng FAT32 chỉ chứa file dưới 4GB, bạn vào google tìm "cách chuyển từ FAT32 sang NTFS" là ra đầy.

Cảm ơn cách của bạn Naki. Mình còn một cách nữa thấy dùng tiện hơn: Khi bị tắc ở 99,99%, stop file đó lại trên IDM, click chuột phải vào file đó chọn Refresh download address, web browser sẽ tự động mở ra, ấn down file đó rồi IDM báo Get new link successful, rồi resume trên IDM là xong. Cách này lần nào mình làm cũng được.
Vậy tốt rồi.

manhdung20

Mình dùng Medashare Tool dow đến 99,97% thì đứng, làm sao giờ :(

jacker007

Member

đơn giản hơn cả đang giỡn, sao không dùng chức năng Resfesh download address của IDM luôn cho nhanh nhỉ, mình nhớ ko nhầm thì bản 5.16 đã có chức năng này rồi, có thể sử dụng cho tất cả các host có thể resume

_Naki_

đơn giản hơn cả đang giỡn, sao không dùng chức năng Resfesh download address của IDM luôn cho nhanh nhỉ, mình nhớ ko nhầm thì bản 5.16 đã có chức năng này rồi, có thể sử dụng cho tất cả các host có thể resume

Vấn đề này có nói ở mấy trang trước rồi, tóm lại là nếu làm mọi cách với IDM đều ko resume được thì dùng cách này, điều đặc biệt này chỉ có ở msvn.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên