Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box

tienlequoc

Well-Known Member
***Việc giải mã DTS là mối lo của nhiều anh em chơi Android box. Hôm nay mình xin giới thiệu 2 giải pháp:
1. Diceplayer với patch DTS:
Chép file codec libffmpeg.so vào thư mục Sdcard/ (dùng phần mềm file expert có trong Google Play)
Kích hoạt Diceplayer, đến Setting===> trong phần lựa chọn bộ giải mã ngoài cho âm thanh, chọn đường dẫn đến file libffmpeg.so nêu trên===> ok===>thưởng thức.

Link down file libffmpeg.so: libffmpeg.so - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

P/S: bộ codec thích hợp với 1 số phần mềm media khác có cho lựa chọn bộ giải mã ngoài cho âm thanh.

2. Bộ codec DTS cho MXplayer, sau bao ngày tìm kiếm, xin xỏ,... cũng ra: [/B]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Cách cài đặt:
Chép bộ codec trên vào thư mục SDcard
Vào MXplayer, settings->decoder->general->custom codec->đường dẫn đến thư mục codec->thưởng thức.

Chỉnh sửa lần cuối:

thaia9

Member
Ðề: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box bằng phần mềm Diceplayer!

Em thấy con tizzbird f10 ngoài hộp không thấy ghi giả mã DTS . cách của anh có áp dụng đc với con f10 này không? thank

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box bằng phần mềm Diceplayer!

Bản thân Tizzbird đã giải mã DTS rồi mà bạn. Với lại Android trên Tizzbird bị mod khá nhiều nên mình ko chắc. Bạn cũng có thể thử cách của mình mà. Ko được thì xóa đi.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box bằng phần mềm Diceplayer!

@tienlequoc: theo mình thì thằng phát triển Android thì không biết DTS...còn thằng chơi HD phát triển DTS thì không biết Android...cũng còn cái khoảng đấy nên phải cho chúng nó thêm thời gian...vì 2 thứ đó 1 thằng là hw và 1 thằng là sw mà ...hợp nhất làm 1 team mới làm được.
HD tạm thời cứ Dune mà chiến...number one :)
còn gắn thêm mấy cái android box cho cái LCD nó đỡ gọi làm dump / stupid TV :D

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box bằng phần mềm Diceplayer!

Thực ra là biết hết á. Nhưng thằng đang nắm bản quyền công nghệ DTS nó quản lý rất chặt. Nên mới có những đường tà đạo để qua mặt nó. Em có hỏi thằng MiniX neo vấn đề này thì nó trả lời là: Không hỗ trợ DTS vì vấn đề bản quyền, nhưng chúng tôi sẽ phát hành những bản vá theo đường không chính thức. hehe. Nó biết hết á. :D

tdhvn

Active Member

Em thấy con tizzbird f10 ngoài hộp không thấy ghi giả mã DTS . cách của anh có áp dụng đc với con f10 này không? thank
Theo mình thì đã phần các Android box hiện nay là cài Android OS cơ bản (Basic). Còn TizzBird nói chung là xác định làm HDP, nên các tiện ích như fanart, bookmark, khóa thư mục, lấy thông tin phim từ mạng... cũng tích hợp sẵn, còn việc downmix/ passthru DTS, HD Audio là mặc định có rồi (Riêng TizzBird N1 chưa passtru TRUE HD thôi). Valueplus có trả tiền bản quyền cho các món đó.
TizzBird F10 đã sẵn có downmix, passthru cho DTS và HD Audio (DTS HD và TRUE HD), bác còn lo cài cái khác làm gì nữa?

Chỉnh sửa lần cuối:

daophuccanh

Member

Việc giải mã DTS là mối lo của nhiều anh em chơi Android box. Hôm nay mình xin giới thiệu 1 giải pháp:

Chép file codec libffmpeg.so vào thư mục Sdcard/ (dùng phần mềm file expert có trong Google Play)
Kích hoạt Diceplayer, đến Setting===> trong phần lựa chọn bộ giải mã ngoài cho âm thanh, chọn đường dẫn đến file libffmpeg.so nêu trên===> ok===>thưởng thức.

Link down file libffmpeg.so: libffmpeg.so - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

P/S: bộ codec thích hợp với 1 số phần mềm media khác có cho lựa chọn bộ giải mã ngoài cho âm thanh.

Có thể dùng phần mềm BSplayer, VLC beta, Rockplayer... mà không cần codec. Tuy nhiên đối với các Android box thì nên có nhiều hơn 2 phần mềm xem phim để khi cái này ko được thì dùng cái khác.

Thank pồ thông tin hữu ích tối về thử phát

sao các bác nói gì mà lung tung vậy ta bác tienlequoc nói là tizzbird đương nhiên hỗ trợ DTS mà sao lại cần phần mềm giải mã, xong đoạn trao đổi với bác smallgent thì bác tienlequoc lại nói công nghệ DTS quản lý rất chặt nên cần có thời gian mới có trên android box, còn bác tdhvn lại nói là có tích hợp DTS,e thấy tẩu hỏa nhập ma luôn, vậy cho e hỏi cuối cùng là dòng HDP chạy bằng android có hỗ trợ DTS không vậy các bác, nếu có thì có chạy ổn định không và model nào xài tốt vậy các bác.thanks

tienlequoc

Well-Known Member

Phía trên mình đâu có nói câu nào là android box không hỗ trợ DTS đâu bác. Chỉ 1 số thôi à.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box bằng phần mềm Diceplayer!

sao các bác nói gì mà lung tung vậy ta bác tienlequoc nói là tizzbird đương nhiên hỗ trợ DTS mà sao lại cần phần mềm giải mã, xong đoạn trao đổi với bác smallgent thì bác tienlequoc lại nói công nghệ DTS quản lý rất chặt nên cần có thời gian mới có trên android box, còn bác tdhvn lại nói là có tích hợp DTS,e thấy tẩu hỏa nhập ma luôn, vậy cho e hỏi cuối cùng là dòng HDP chạy bằng android có hỗ trợ DTS không vậy các bác, nếu có thì có chạy ổn định không và model nào xài tốt vậy các bác.thanks
Mình thấy bác tienlequoc nói rất rõ ràng đấy chứ?
Tóm lại là TizzBird có hỗ trợ sẵn DTS rồi bác nhé.

totorauxom

Well-Known Member

Việc giải mã DTS là mối lo của nhiều anh em chơi Android box. Hôm nay mình xin giới thiệu 1 giải pháp:

Có thể dùng phần mềm BSplayer, VLC beta, Rockplayer... mà không cần codec. Tuy nhiên đối với các Android box thì nên có nhiều hơn 2 phần mềm xem phim để khi cái này ko được thì dùng cái khác.

em oánh dấu để đọc hướng dẫn kẻo quên

nsnhd

Well-Known Member

Các bác cho hỏi thăm là có thể sử dụng các đầu HD android này xuất ra màn hình LCD và nối với bàn phím, chuột để duyệt web như một PC chạy android không ?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box bằng phần mềm Diceplayer!

Các bác cho hỏi thăm là có thể sử dụng các đầu HD android này xuất ra màn hình LCD và nối với bàn phím, chuột để duyệt web như một PC chạy android không ?
Chắc chắn là được rồi bác à.

taxtuan

Member

Thanks bác!!!
Đánh dấu...

2. Bộ codec DTS cho MXplayer, sau bao ngày tìm kiếm, xin xỏ,... cũng ra: [/B]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Cách cài đặt:
Chép bộ codec trên vào thư mục SDcard
Vào MXplayer, settings->decoder->general->custom codec->đường dẫn đến thư mục codec->thưởng thức.

Mình vào MXplayer, setting, decoder nhưng không tìm được general rồi tới custom codec...mình xài measy a5a, bạn giúp mình với...

Cách 1 thì cũng làm rồi mà xem phim không thấy amply báo DTS

tienlequoc

Well-Known Member
Cả 2 cách mình đều làm tốt trên Equiso và MiniX neo G4. Các android box khác thì mình không biết.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box

Cũng đánh dấu nhỡ cần ! :D

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box

Bác mua android box thì sẽ cần đó. :D

bác tienlequoc cho em hỏi là phương pháp này cũng áp dụng đc với điện thoại ăn roi chứ ạ? tại em mới dùng lại ăn roi nên tù mù quá. thank bác trước nha.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box

bác tienlequoc cho em hỏi là phương pháp này cũng áp dụng đc với điện thoại ăn roi chứ ạ? tại em mới dùng lại ăn roi nên tù mù quá. thank bác trước nha.
Tất nhiên. Mình không gặp vấn đề gì với điện thoại HTC one S của mình. :D

Bên trên