Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box

Ôi @khanhkun84 cũng vào đây nhẩy ...;)

khanhkun84

Active Member

hi tại em mới lấy con Lg optimus L9 , hơn 1 năm rồi ko dùng lại ăn roi nên bỡ ngỡ quá hihi, giờ còn chả biết cài game thế nào nữa cơ hihi

rockloccoc

Well-Known Member

Em dùng cách 2 rồi nhưng k thấy dts đâu cả bác T ợ! :(

tienlequoc

Well-Known Member
Bác chuyển qua Sw xem sao. Hình giật kệ nó. Cứ kiểm dts có ra ko rồi tính tiếp.

khanhkun84

Active Member

Em dùng cách 2 rồi nhưng k thấy dts đâu cả bác T ợ! :(

em làm theo cách của bác tienlequoc chạy mx player phim dts xem ngon lành mà, mượt lắm.
em cũng mới cài game Wild blood xong hay phết , game play khá giống God of war. nhưng game nặng quá. 1g6 lận. em cop vào bộ nhớ trong của máy gần đầy luôn. em có tìm hiểu cách remove data game sang thẻ nhớ nhưng toàn phải root máy, em ko biết root và cũng ko muốn root liệu có cách nào ko? mod tienlequoc biết thì giúp em vụ này nha. thank mod nhiều.
>:D<

tienlequoc

Well-Known Member
Theo mình biết thì những gì bác cài vào máy thì có thể chuyển đổi qua lại giữa bộ nhớ thẻ và bộ nhớ máy. Bác vào Cài đặt===>ứng dụng===>chọn ứng dụng cần chuyển==>bấm vào nút chuyển từ máy qua thẻ (hay từ thẻ qua máy)

Nghe bác nói ra được DTS 5.1 theo cách của mình làm mình mừng ghê. Bữa giờ có ai xác nhận chuyện này đâu.

rockloccoc

Well-Known Member

em làm theo cách của bác tienlequoc chạy mx player phim dts xem ngon lành mà, mượt lắm.
em cũng mới cài game Wild blood xong hay phết , game play khá giống God of war. nhưng game nặng quá. 1g6 lận. em cop vào bộ nhớ trong của máy gần đầy luôn. em có tìm hiểu cách remove data game sang thẻ nhớ nhưng toàn phải root máy, em ko biết root và cũng ko muốn root liệu có cách nào ko? mod tienlequoc biết thì giúp em vụ này nha. thank mod nhiều.

That ha Bac? Bac cho hinh anh minh hoa di? Qua thuc la e dang dinh chuyen sang HTPC cho no lanh, nhung neu that the thi do ton tien roi.

nsnhd

Well-Known Member

Bác vui lòng xác nhận dòng trên cái: xem ngon lành là không bị giật hay ra được âm thanh 5.1 ???

khanhkun84

Active Member

báo cáo với các bác là Sờ mát phôn của em xem đc phim có âm thanh dts, dolby (ac3), chứ nó chỉ có cổng audio out là 1 jack 3.5 thì làm sao ra đc 5.1. bài này của bác tienlequoc là thêm bộ codec dts cho MXlayer đọc đc phim có dts trên điện thoại android thôi, chứ bình thường MXplayer nó chỉ đọc đc phim có dolby thôi. máy LG L9 của em có chế độ dolby mobile nên xem mấy phim có dts, dolby deo tai phôn vào nghe hay lắm hiệu ứng đạn bắn xuyên từ tai trái qua tai phải , âm thanh xa gần như thật. còn máy khác có âm thanh như của em ko thì em chưa rõ. vì riêng thằng LG này nó trang bị âm thanh dolby cho điện thoại lâu rùi. chứ em cũng chưa có tai nghe 5.1 để thử, mà chỉ là tai nghe theo máy, nếu có chắc phê lắm đây.

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn kích hoạt khả năng giải mã DTS cho Android Box

Theo mình biết thì những gì bác cài vào máy thì có thể chuyển đổi qua lại giữa bộ nhớ thẻ và bộ nhớ máy. Bác vào Cài đặt===>ứng dụng===>chọn ứng dụng cần chuyển==>bấm vào nút chuyển từ máy qua thẻ (hay từ thẻ qua máy)

Nghe bác nói ra được DTS 5.1 theo cách của mình làm mình mừng ghê. Bữa giờ có ai xác nhận chuyện này đâu.

ko làm đc theo cách này bác ơi. em cũng tìm hiểu chán chê rồi, nó có 1 phần mềm chuyển đc nhưng bắt phải root máy, ( ko đc bảo hành nên em ko dám làm ) huhuhu.
PS: máy em chỉ có audio out là 3.5 phone thì làm sao ra đc 5.1 chỉ là bật đc phim có dts 5.1 thôi, nhưng có hiệu ứng vòm cũng rất hay. bình thường ko làm theo cách của bác thì MXplayer chỉ bật đc phim có dolby (ac3) thôi.

rockloccoc

Well-Known Member

HTPC chơi em NUC của In tèo đi....giá khoảng 300$ + SSD+ Ram .

Con này cũng đẹp phết nhưng chả biết là "early december on Amazone" có đúng k? Mà lại nhờ bác nào "chuột bạch" trước đã :p

leo_P

cái này dùng cho e này được ko

phongtran

Member

Nếu NEO X5 sử dụng mấy cái codec này thì optical có pass thru DTS hoặc decode ra 5.1 được ko vậy bác?

tienlequoc

Well-Known Member
Hiện tại câu trả lời là "Không được". MiniX đang có kế hoạch hỗ trợ AC3 5.1 qua optical của X5.

con Giga ATV1200 làm cách này dc không bác?

tinhyeu44

Member

Cái này chỉ chạy được film có âm thanh DTS thôi còn đâu có xuất được ra DTS 5.1.

Bên trên