Hướng dẫn làm Video KARAOKE

thong_the

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn làm Video KARAOKE

À bác kieukha up một cái hình giao diện của sonyvegas lên nhé, em dựa vào cái hình để viết cho nó dễ biết hơn

kieukha

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn làm Video KARAOKE

À bác kieukha up một cái hình giao diện của sonyvegas lên nhé, em dựa vào cái hình để viết cho nó dễ biết hơn

vinaguy

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn làm Video KARAOKE

Sau khi tải hết các ví dụ của bác Thông_The xem qua rồi, giờ thấy biết cách làm rồi đó. Để em cùng phụ mấy bác làm kok up lên cho rôm rả.

P/S Bác Thông_The: Nếu mà mình để thêm mấy cái ___ vào đầu dòng thì cái vạch đỏ đỏ xuất hiện lúc trước khi vào hát và chạy vào xóa chữ lại nằm ở xa quá bác à. Làm cách nào để kéo nó lại gần với chữ hơn?

thong_the

Well-Known Member

Sau khi tải hết các ví dụ của bác Thông_The xem qua rồi, giờ thấy biết cách làm rồi đó. Để em cùng phụ mấy bác làm kok up lên cho rôm rả.

P/S Bác Thông_The: Nếu mà mình để thêm mấy cái ___ vào đầu dòng thì cái vạch đỏ đỏ xuất hiện lúc trước khi vào hát và chạy vào xóa chữ lại nằm ở xa quá bác à. Làm cách nào để kéo nó lại gần với chữ hơn?
Bác tắt nó luôn đi để vậy nhìn không hay lắm (không giống karaoke thông thường), để tắt bác file - option - display bỏ chọn luôn 2 cái mục đó đi.

thong_the

Well-Known Member

Em cũng mừng vì có thêm người làm được thì sẽ có được nhiều bài hơn. Nhưng mà mấy bác làm xong nhớ chia sẽ nhe.
Nếu nhiều người làm được thì bác nào mở thêm topic chia sẽ beat và clip để có nguồn mà làm
và cũng làm lại những bài mà chưa có clip zin đẹp để làm hoàn thiện những bài karaoke
và bác nào dự định làm bài nào thì báo đễ tránh làm trùng tốn công

toemayman

Well-Known Member

Em cũng mừng vì có thêm người làm được thì sẽ có được nhiều bài hơn. Nhưng mà mấy bác làm xong nhớ chia sẽ nhe.
Nếu nhiều người làm được thì bác nào mở thêm topic chia sẽ beat và clip để có nguồn mà làm
và cũng làm lại những bài mà chưa có clip zin đẹp để làm hoàn thiện những bài karaoke
và bác nào dự định làm bài nào thì báo đễ tránh làm trùng tốn công
Em cũng mới tập làm karaoke chủ yếu cho vui, nhưng thấy cái vụ kiếm beat khó quá. tìm đc beat rồi tìm Music để ghép nữa rất mất thời gian. ủng hộ bác lập một topic chia sẻ beat. em cũng muốn học hỏi, chia sẻ một số kn về làm karaoke nhưng ko thấy bác nào quan tâm đến Kblui với adobe CS3 nhỉ

toemayman

Well-Known Member

Đây là link hướng dẫn của bác Vnmpro về là karaoke bằng Kbluier với Adobe CS3. trong này có cà phần mềm, video hướng dẫn rất chi tiết. em chưa thử làm bằng các cách khác. ko biết làm bằng karaful+sonyvegas nhanh, mượt hơn Kbluier+Adobe CS3 ko nhỉ
Hướng Dẫn Làm Karaoke HD với Kbuilder 3.52 , Adobe Premiere Pro và Sony Vegas Pro | Hát Karaoke Trực Tuyến Miễn Phí Chất Lượng Cao - Thỏa Sức Đam Mê - Tải Về Là Thích.

thienhoangdt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn làm Video KARAOKE

lẹ dữ ta, làm xong up lên nhé bác

hihi tất nhiên là sẽ up lên rồi , bác cho em hỏi tí nữa là sao khi record nhạc thì ok còn chữ thì sao nó ko chạy trên cái nền nhỉ , nó phải chạy chữ thì mới sp được chứ .em đang loay hoay mãi .

thong_the

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn làm Video KARAOKE

hihi tất nhiên là sẽ up lên rồi , bác cho em hỏi tí nữa là sao khi record nhạc thì ok còn chữ thì sao nó ko chạy trên cái nền nhỉ , nó phải chạy chữ thì mới sp được chứ .em đang loay hoay mãi .

Bác up cái file của bác lên em coi sao

thong_the

Well-Known Member

Đây là link hướng dẫn của bác Vnmpro về là karaoke bằng Kbluier với Adobe CS3. trong này có cà phần mềm, video hướng dẫn rất chi tiết. em chưa thử làm bằng các cách khác. ko biết làm bằng karaful+sonyvegas nhanh, mượt hơn Kbluier+Adobe CS3 ko nhỉ
Hướng Dẫn Làm Karaoke HD với Kbuilder 3.52 , Adobe Premiere Pro và Sony Vegas Pro | Hát Karaoke Trực Tuyến Miễn Phí Chất Lượng Cao - Thỏa Sức Đam Mê - Tải Về Là Thích.

Làm bằng kbuilder + app thì đẹp hơn rồi nhưng máy em làm không nỗi lắc lắm nên đành làm bằng karafun + sonyvegas xài tạm cũng OK
nên chỉ lại cho bác nào làm không nỗi bằng kbuilder + app có dịp làm karaoke cho vui ấy mà

thong_the

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn làm Video KARAOKE

nó cứ chạy như thế này nè , bác thông cảm nhé đừng cười em , vì em ko biết up cái hình trực tiếp lên đây chỉ thông qua fs thôi.Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Bác nhấn nút record rồi hờm sẵn nút space nghe nhạc tới từ nào nhấn phím space cho từ đó nó sẽ hiện lên thôi
canh tốt thì nhấn space trước một chút. nếu không kịp thì cứ nhấn đại, tí chỉnh lại sau bằng cách nắm chữ đó nhích tới lui canh cho khớp
mới làm thì hơi lâu, quen rồi thì lẹ lắm khoảng 20 phút đến 30 là được 1 bài thôi
lâu là khi qua sonyvegas render máy yếu render gần 1giờ cho 1 bài
quên nữa nhắc bác là cái space đằu tiên sẽ là cái dấu / của dòng nó đánh dấu tại đó sẽ bắt đầu hiện dòng đó lên nhưng chưa chạy chữ, cái space thứ hai mới là cho chữ đầu tiên đổi màu space tiếp là chữ kế cứ như vậy mỗi chữ 1 space

vinaguy

Well-Known Member

Em cũng có chút vốn beat (nhưng toàn beat nhạc trữ tình à nha) vì em thích nhạc trữ tình. Các bác cứ lập topic đi rồi em share lên nhé. Nói chung là beat tốt thì em mới cất tới hôm nay. Chờ ngày share nhé.

thienhoangdt

Well-Known Member
bác thong_the ơi cho em hỏi tí nữa là , sao em copy lời bài hát sau đó pass vào txt để save , nhưng khi vô lại nó lại ko ra tiếng việt nhỉ , lúc đầu thì có nhưng thoát vô lại thì lại ko có tiếng việt , bác chỉ hộ em với , em hơi ngu lâu bác thông cảm nhé .

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn làm Video KARAOKE

bác thong_the ơi cho em hỏi tí nữa là , sao em copy lời bài hát sau đó pass vào txt để save , nhưng khi vô lại nó lại ko ra tiếng việt nhỉ , lúc đầu thì có nhưng thoát vô lại thì lại ko có tiếng việt , bác chỉ hộ em với , em hơi ngu lâu bác thông cảm nhé .
txt hình như ko lưu đc tiếng việt hoăchj chuyển code hay sao ý. từ unicode sang tcvn.

donhantv

Well-Known Member

đến bước cuối cùng của karafun rồi xuất thôi
chọn file - export - WMV file
video chọn custom - bỏ dấu chọn keep aspect ratio - nhập width : 1100 - height : 720 - frame per second : 30 OK xong start conversion chờ finish
Bây giờ chọn inactive - active - active border - inactive border đen hết và boder chỉnh lên 5 pixels frame
xóa hết tất cả các event đã add. Rồi xuất thêm 1 file để làm bóng chữ (nhớ đổi tên nhe không thôi nó chồng lên file cũ) nhớ thông số xuất phải giống như file trước 1100 720 30
Và đây là mẫu
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Xong phần karafun mai sẽ nói đến sonyvegas
Bác cho em hỏi xoá hết các even đã add là xoá cái gì vậy bác. Thanks!

thong_the

Well-Known Member

Khí làm song ca phải add event để đổi màu chữ theo nam - nữ hay song ca, thì khi xuất đen hết để làm bóng phải bỏ nó đi chớ không thôi nó lại đổi màu chữ

thong_the

Well-Known Member
Ðề: Re: Hướng dẫn làm Video KARAOKE

Do karafun dùng font unicode nên bác khỏi phải lưu qua notepad txt làm gì, cứ lên mạng tỉm lyric (thường thì zing mp3 hay nhạc của tôi đều có lyric) copy rồi paste thẳng vô karafun làm luôn

Bên trên