Hướng dẫn mình quay và ghép video bằng cách đơn giản nhất

Mình đang tham gia vào 1 cuộc thi mà nội dung như sau ạ:

+ Đoạn clip từ 45 đến 60 giây
+ Nội dung nói về trải nghiệm điện thoại thông minh ạ (Cảnh chính là 2 nhân vật xài điện thoại thông minh với bất cứ hình thức nào: Nghe gọi, nhắn tin, Học hành, Đi tìm tình yêu, Chém gió... miễn là có sử dụng điện thoại thông minh)
+ Có lồng thêm logo + Slogan vào cuối clip

Mình không có máy quay, chỉ có chiếc điện thoại quay film FullHD nhưng khi quay thì mình bước đi hình nó giật tưng tưng xem lại khó khăn và không ấn tượng. Vậy mình muốn hỏi có bạn nào có kỹ thuật quay phim nào tốt tốt ví dụ như mình đứng yên để quay nhưng vẫn có thể lấy được cảnh nhân vật di chuyển á. Và phần mềm nào chỉnh sửa lồng, ghép video đơn giản thì cho mình xin luôn. Bạn nào có ý tưởng nào hay hay cho mình xin nốt.

Cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ.

trivien15

Member
Ðề: Hướng dẫn mình quay và ghép video bằng cách đơn giản nhất

Thời lượng clip có vài chục giây hả bác ? Ngắn ghê ha. Bác nên dùng Proshow gold ;)

bebenho11

Mình đang tham gia vào 1 cuộc thi mà nội dung như sau ạ:

+ Đoạn clip từ 45 đến 60 giây
+ Nội dung nói về trải nghiệm điện thoại thông minh ạ (Cảnh chính là 2 nhân vật xài điện thoại thông minh với bất cứ hình thức nào: Nghe gọi, nhắn tin, Học hành, Đi tìm tình yêu, Chém gió... miễn là có sử dụng điện thoại thông minh)
+ Có lồng thêm logo + Slogan vào cuối clip

Mình không có máy quay, chỉ có chiếc điện thoại quay film FullHD nhưng khi quay thì mình bước đi hình nó giật tưng tưng xem lại khó khăn và không ấn tượng. Vậy mình muốn hỏi có bạn nào có kỹ thuật quay phim nào tốt tốt ví dụ như mình đứng yên để quay nhưng vẫn có thể lấy được cảnh nhân vật di chuyển á. Và phần mềm nào chỉnh sửa lồng, ghép video đơn giản thì cho mình xin luôn. Bạn nào có ý tưởng nào hay hay cho mình xin nốt.

Cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ.

Em thấy hay là anh mượn bạn cái máy quay or máy chụp hình nào tốt tốt để quay cho lẹ đi

DungBabe

Mà b thi thố cái gì vậy? Mình cũng thích thú bên lĩnh vực quay phim, chụp ảnh lắm ^^!

cloud_cloud

bạn đang cần tìm 1 cái đơn giản cho ng nhập môn hay cầu kỳ cỡ chuyên nghiệp?

bebenho11

Re: Ðề: Hướng dẫn mình quay và ghép video bằng cách đơn giản nhất

Cái clip này làm sao vậy mọi người. Chụp từng hình rồi dùng phần mềm nào ghép lại vậy?

Nokia Lumia Stop motion

Clip này dễ thương ha ^^.
Quay điện thoại chắc đang tham gia cái gì rồi

---------- Post added 18-09-2012 at 09:16:49 PM ----------

Cái clip này làm sao vậy mọi người. Chụp từng hình rồi dùng phần mềm nào ghép lại vậy?

Nokia Lumia Stop motion

Clip này dễ thương ha ^^.
Quay điện thoại chắc đang tham gia cái gì rồi

trivien15

Member
Ðề: Hướng dẫn mình quay và ghép video bằng cách đơn giản nhất

Nghe đồn có team DamTV tham gia đó. Đang xác minh lại :D

bebenho11

Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn mình quay và ghép video bằng cách đơn giản nhất

Giải nhất 03 điện thoại Nokia Lumia 710
Giải nhì 03 điện thoại Nokia Lumia 610

Bên trên