Hướng Dẫn Sử Dụng XBMC

thuy ha

Ðề: Hướng Dẫn Sử Dụng XBMC

Bạn cần có AC3/DTS Decoder hiện diện trên Mac Pro để "gánh vác" việc "Decoding".
[Những "Media Player" nói trên chỉ "ngồi chơi, xơi nước"..!]

cụ thể là cần download hay setup lại như nào , xin bác chỉ bảo chi tiết hơn .
E có google nhưng ko thấy nói đến ac3/dts hỗ trợ cho mac bác ạ .

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

cụ thể là cần download hay setup lại như nào , xin bác chỉ bảo chi tiết hơn .
E có google nhưng ko thấy nói đến ac3/dts hỗ trợ cho mac bác ạ .

Vâng! Bạn cần "Download" & "Install" phần mềm AC3/DTS Decoder dành riêng cho Mac Pro.
[Không phải cho "Windows" nhé..!]

thuy ha

Vâng! Bạn cần "Download" & "Install" phần mềm AC3/DTS Decoder dành riêng cho Mac Pro.
[Không phải cho "Windows" nhé..!]

bác có link của cái "phần mềm AC3/DTS Decoder dành riêng cho Mac Pro" ko ạ ? E google nửa ngày nay , mà ko hề có chút manh mối nào , xin bác cho e link hoặc cụ thể hơn , cám ơn bác nhiều !

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

bác có link của cái "phần mềm AC3/DTS Decoder dành riêng cho Mac Pro" ko ạ ? E google nửa ngày nay , mà ko hề có chút manh mối nào , xin bác cho e link hoặc cụ thể hơn , cám ơn bác nhiều !
Vâng! Sẽ tìm giúp..!
[..Là lần đầu tiên "Support" Mac Pro cho "Member" của HDVN Forum.]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Thuý Hà,

Thử theo những "Step" sau...

01. "Install" phần mềm "DTS Decoder" => "Download" tại ĐÂY!
02. Tái khởi động Mac Pro (sau khi hoàn tất).
03. Tìm đến "System Preferences" => "Other" => Click "Perian"
04. "Setup" như hình kèm theo...

AC3 Filter on Mac Pro.png

[Tại "Audio Options"/"Audio Output" => Có thể chọn DOLBY DIGITAL / DTS (nếu tìm thấy..!]

NOTE: Tùy theo mỗi "Media Player" được dùng, Bạn cần đi vào "Settings" => Tìm đến "Audio Output" => Chọn "Wave Out" / hoặc "Dolby Digital" / hoặc "DTS".
Rất tiếc là không có điều kiện về Mac Pro, VLC hay XBMC như Bạn hiện nay..!

[Nhớ cho biết kết quả để chia sẻ cùng các ACE khác trong Diễn Đàn.]

"Cheer"!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác Thuý Hà ơ..i..i..i ..!!! Kết quả thế nào..!? Sao không trở lại...

Khổ thế nhỉ..!

Chỉnh sửa lần cuối:

thuy ha

Bác Thuý Hà ơ..i..i..i ..!!! Kết quả thế nào..!? Sao không trở lại...

Khổ thế nhỉ..!

sorry và cũng thanks bác nhiều . 2 ngày nay e bận quá ko ol đc , nhưng vừa làm như cách bác hướng và kết quả là ko có khác gì .
Cái soft perian theo em hiểu nó chỉ là tạo ra âm thanh suround giả lập thôi bác ạ , mà cái dolby prologic giả lập thì trên avr nào cũng có tích hợp sẵn rồi ...

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

sorry và cũng thanks bác nhiều . 2 ngày nay e bận quá ko ol đc , nhưng vừa làm như cách bác hướng và kết quả là ko có khác gì .
Cái soft perian theo em hiểu nó chỉ là tạo ra âm thanh suround giả lập thôi bác ạ , mà cái dolby prologic giả lập thì trên avr nào cũng có tích hợp sẵn rồi ...

01. Bạn tìm vào "Property" của "Sound Card" trên "Mac Pro" và chụp giùm 1 tấm "Screenshot" => Thanks!
02. Cho biết sự kết nối giữa "Mac Pro" với "Receiver" / "Amplifier" (qua cổng nào..?).

01. Cho chạy VLC.
02. Tìm đến... Tools => Preferences => Audio => Output Modules => Chọn "Win32 WaveOut extension output".
03. Click Save and Restart Mac Pro.Hoặc...

04. Tìm đến..."Audio devices" => Chọn "A/52" / "S/PDIF"

Chỉnh sửa lần cuối:

HNT24681

Well-Known Member

Cho em hỏi chút; em có 1PC, 1 laptop và 1 smartphone android đều cài xbmc. PC và Smartphone thì đều cài và chạy ngon Add-on Hubwizard; nhưng riêng laptop thì ko thể cài được. Em làm các kiểu rồi, kể cả cài lại win, thử các bản XBMC khác nhau đều ko được, nó luôn báo "add-on has been marked as broken in repository" - "dependencies not met".
Nhờ các bác giúp em với! (em dùng windows 8.1)

Thanks các bác!

HNT24681

Well-Known Member

Cho em hỏi chút; em có 1PC, 1 laptop và 1 smartphone android đều cài xbmc. PC và Smartphone thì đều cài và chạy ngon Add-on Hubwizard; nhưng riêng laptop thì ko thể cài được. Em làm các kiểu rồi, kể cả cài lại win, thử các bản XBMC khác nhau đều ko được, nó luôn báo "add-on has been marked as broken in repository" - "dependencies not met".
Nhờ các bác giúp em với! (em dùng windows 8.1)

Thanks các bác!

ai giúp em với ạ :(

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

ai giúp em với ạ :(

01. Cài đặt "Cyberduck-Installer-4.4.3.exe" => Download tại ĐÂY!
[và dùng "an SFTP connection to the IP of the ATV2, username: mobile, password: alpine"]

02. Tìm đến => /private/var/mobile/Library/Preferences/XBMC/databases/
03. Xóa bỏ / Delete the file "Addons15.db" => Click "Save".
04. Restart XBMC.
05. Sau khi khởi động, XBMC sẽ hỏi về việc... "disable the add-on", và lần này XBMC sẽ NHỚ sự lựa chọn của Bạn.

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

cachepuon

mình cài xbmc 12.3 trên laptop, chạy add-on mash up để xem phim online, nhưng có nhiều phim khi play, nó buff xong rồi chạy vô phim chạy được tầm 2 giây thì bị thoát ra. Ai biết nguyên nhân vì sao và cách khắc phục ntn chỉ mình với. Mình cảm ơn rất nhiều. À và ai dùng mash up lâu rồi chia sẻ kinh nghiệm là nên chọn host nào để play fim ko? Mình dùng đc mấy ngày, chạy đc mỗi host hugefile :d

thuy ha

01. Bạn tìm vào "Property" của "Sound Card" trên "Mac Pro" và chụp giùm 1 tấm "Screenshot" => Thanks!
02. Cho biết sự kết nối giữa "Mac Pro" với "Receiver" / "Amplifier" (qua cổng nào..?).

01. Cho chạy VLC.
02. Tìm đến... Tools => Preferences => Audio => Output Modules => Chọn "Win32 WaveOut extension output".
03. Click Save and Restart Mac Pro.Hoặc...

04. Tìm đến..."Audio devices" => Chọn "A/52" / "S/PDIF"

hình như bác đang hướng dẫn với hệ điều hành windows thì phải , em dùng mac osx cơ mà bác

HNT24681

Well-Known Member

01. Cài đặt "Cyberduck-Installer-4.4.3.exe" => Download tại ĐÂY!
[và dùng "an SFTP connection to the IP of the ATV2, username: mobile, password: alpine"]

02. Tìm đến => /private/var/mobile/Library/Preferences/XBMC/databases/
03. Xóa bỏ / Delete the file "Addons15.db"
04. Restart XBMC.
05. Sau khi khởi động, XBMC sẽ hỏi về việc... "disable the add-on", và lần này XBMC sẽ NHỚ sự lựa chọn của Bạn.

"Good Luck"!

Bác hướng dẫn kỹ hơn cho em với ạ; em cài xong cyberduck rồi nhưng ko biết làm thế nào tiếp. Thanks bác!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác hướng dẫn kỹ hơn cho em với ạ; em cài xong cyberduck rồi nhưng ko biết làm thế nào tiếp. Thanks bác!

- Lưu ý đến "Step" 1. Nếu cảm thấy không liên quan hoặc không bị làm khó...
- Đi vào những "Step" kế tiếp...để hoàn tất việc "Setup" trên XBMC.

HNT24681

Well-Known Member

- Lưu ý đến "Step" 1. Nếu cảm thấy không liên quan hoặc không bị làm khó...
- Đi vào những "Step" kế tiếp...để hoàn tất việc "Setup" trên XBMC.
Em không biết làm sao để "an SFTP connection to the IP of the ATV2"; mong bác hướng dẫn kỹ chút. Thanks!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em không biết làm sao để "an SFTP connection to the IP of the ATV2"; mong bác hướng dẫn kỹ chút. Thanks!
Rất tiếc là đã không có XBMC cài đặt trên PC - Những điều chỉ dẫn trên chỉ được trích ra từ "XBMC Forum" trong mục đích giúp Bạn.

Thử bỏ qua, lờ đi phần đó xem thế nào..!?

Bên trên