Hướng Dẫn Sử Dụng XBMC

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Sử Dụng XBMC

bác hướng dẫn cách sử dụng đc ko , cái cyberduck là phần mềm gì , mình download về mà chưa hiểu chức năng của nó

01. Cài đặt "Cyberduck-Installer-4.4.3.exe"
[và dùng "an SFTP connection to the IP of the ATV2, username: mobile, password: alpine"]

02. Tìm đến => /private/var/mobile/Library/Preferences/XBMC/databases/
03. Xóa bỏ / Delete the file "Addons15.db" => Click "Save".
04. Restart XBMC.
05. Sau khi khởi động, XBMC sẽ hỏi về việc... "disable the add-on", và lần này XBMC sẽ NHỚ sự lựa chọn của Bạn.

Rất tiếc là không có XMBC cài đặt trên máy tính. Những điều chỉ dẫn trên chỉ được trích ra từ "XBMC Forum" trong mục đích giúp Bạn.
Cứ đi theo từng bước trên & tùy cơ ứng biến..!

"Good Luck"![/FONT]

thuy ha

01. Cài đặt "Cyberduck-Installer-4.4.3.exe"
[và dùng "an SFTP connection to the IP of the ATV2, username: mobile, password: alpine"]

02. Tìm đến => /private/var/mobile/Library/Preferences/XBMC/databases/
03. Xóa bỏ / Delete the file "Addons15.db" => Click "Save".
04. Restart XBMC.
05. Sau khi khởi động, XBMC sẽ hỏi về việc... "disable the add-on", và lần này XBMC sẽ NHỚ sự lựa chọn của Bạn.

Rất tiếc là không có XMBC cài đặt trên máy tính. Những điều chỉ dẫn trên chỉ được trích ra từ "XBMC Forum" trong mục đích giúp Bạn.
Cứ đi theo từng bước trên & tùy cơ ứng biến..!

"Good Luck"![/FONT]

thử các kiểu ko đc bác à sever họ nói là ko tồn tại , mệt thật với cái vụ xuất dts này . Ko biết cắm dây coaxial đầu 3,5 ra amply để amply tự giải mã tín hiệu dts dc ko bác nhỉ ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

thử các kiểu ko đc bác à sever họ nói là ko tồn tại , mệt thật với cái vụ xuất dts này . Ko biết cắm dây coaxial đầu 3,5 ra amply để amply tự giải mã tín hiệu dts dc ko bác nhỉ ?
Vâng! Bạn có thể làm vậy.
Tuy nhiên, trước khi thực hiện...nhớ đi vào "Property" của "System Sound" => Chọn "Output" = "Digital" ("As Default") => "Restart" PC.

Chỉnh sửa lần cuối:

thuy ha

Vâng! Bạn có thể làm vậy.
Tuy nhiên, trước khi thực hiện...nhớ đi vào "Property" của "System Sound" => Chọn "Output" = "Digital" ("As Default") => "Restart" PC.

ở mac os thì khi bác cắm mini toslink nó mới xuất hiện lựa chọn digital out bác à , ko thể chọn "as default" đc đâu ạ

thuy ha

Vâng! Mac OS thì lại khác.
[Cứ ngỡ là "Windows".]

Có 2 bài e đã nói rõ là e dùng Mac Os rồi , khổ thân e ko am hiểu nhiều về mac os , bác hướng dẫn gì cũng làm theo .
Rất cám ơn bác đã nhiệt tình , nhưng lần sau bác nên chú ý hơn đến chi tiết bài viết của ae , để cho bác đỡ mất công và ae cũng đỡ mừng hụt bác ạ :D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Có 2 bài e đã nói rõ là e dùng Mac Os rồi , khổ thân e ko am hiểu nhiều về mac os , bác hướng dẫn gì cũng làm theo .
Rất cám ơn bác đã nhiệt tình , nhưng lần sau bác nên chú ý hơn đến chi tiết bài viết của ae , để cho bác đỡ mất công và ae cũng đỡ mừng hụt bác ạ :D

Vâng! Cũng tại "Support" nhiều nơi và nhiều "Topic". Hơn nữa lại "lẩm cẩm"..! Heheh!!!

tranduyquang

Well-Known Member

Các ảnh hướng dẫn của Ember Media Manager bên upanh dã tèo. Chẳng biết làm sao để có info film tiếng Việt cả. Thứ kiểu gì cũng ra tiếng Anh.

Các ảnh hướng dẫn của Ember Media Manager bên upanh dã tèo. Chẳng biết làm sao để có info film tiếng Việt cả. Thứ kiểu gì cũng ra tiếng Anh.
Nếu bạn dùng skin Hybrid thì theo mình đc biết nó chỉ load outline thôi nên bạn cho outline Tiếng Việt luôn đi chắc đc
còn mấy skin khác khác mình dùng bt
bạn làm theo hd #1 là đc :)

tranduyquang

Well-Known Member

Nếu bạn dùng skin Hybrid thì theo mình đc biết nó chỉ load outline thôi nên bạn cho outline Tiếng Việt luôn đi chắc đc
còn mấy skin khác khác mình dùng bt
bạn làm theo hd #1 là đc :)

Chán rồi, để luôn tiếng Anh theo XMBC luôn. Đang dùng cái Aeon MQ. Tìm thử thấy trên net hướng dẫn có tiếng Việt thì toàn phải tự copy/paste vào file txt hoặc xml, nên thôi. Với lại phải tạo từng thư mục cho từng phim, nản. Cái xmbc mình đang dùng thì vứt phết phim vào 1 thư mục, vậy mà nó vẫn lấy đủ info tiếng Anh về, và không đẻ ra file phụ (txt, info, xml...) nên nhìn đỡ rối và ngăn nắp. Nói chung là khi duyệt phim cần nhìn cái tên phim + poster + điểm IMDB là được rồi.

Rains

Ðề: Re: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XBMC

XBMC là cái gì thế bác? Làm cái này để làm gì thế ạ?
XBMC là nguồn mở bạn có thể add phim xem online , xem phim offline nó sẻ chất lượng hơn. bên cạnh đó còn có nhiều tính năng khác nữa như xem TV online, nghe nhạc,... rất nhiều.

tuananhbo

Có bạn nào cho hỏi mình cài cả XBMC 13.2 và 14 nhưng cài HubWizard không được, vào Config thì đều báo lỗi không kết nối tới firedriver.com..., và khi mới chạy thì nó báo kết nối tới trang khác "TVADDONS>AG"chứ không như trước nữa

---------- Post added 07-10-2014 at 08:58 ----------

Có bạn nào cho hỏi mình cài cả XBMC 13.2 và 14 nhưng cài HubWizard không được, vào Config thì đều báo lỗi không kết nối tới firedriver.com..., và khi mới chạy thì nó báo kết nối tới trang khác "TVADDONS>AG"chứ không như trước nữa
Ảnh đây ạ

Bên trên