Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

robinsonk

Member
Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Bác vào System --> Appearance --> Skin --> Settings --> Add-on. Chọn Addon nào bạn muốn đưa ra ngoài màn hình chính nhé.
Skin mặc định của KODI là Confluence thi nhanh ổn định, Còn bác muốn trải nghiệm Skin khác như link bác đưa thì vào System --> Appearance --> Skin --> Skin, Click Get More để tải Skin mới về.

thank pác mình làm đc rồi

hungphutho

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Bác nào cài được cho Ace trong P2P cho nó chạy được không, làm đủ kiểu mà chưa được, kể cả đã cài luôn bản Ace Engineer Clinet vẫn không chạy, Sopcast thì chạy bình thường.
AMLINUX làm gì hỗ trợ acestream nữa mà bác cài
hãy đọc bài này
để giải pháp nếu muốn xem acestream
Mã:
http://kodiviet.com/threads/74/

robinsonk

Member

mấy pác cho hỏi chỉnh network wifi,bản 1.0 thì nằm rong system network nhưng bản ember thì k thấy,mới cài lần đầu hiện phần config network nhưng vô rồi k thấy muốn thay đỗi wifi nhưng tìm k thấy..

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

mấy pác cho hỏi chỉnh network wifi,bản 1.0 thì nằm rong system network nhưng bản ember thì k thấy,mới cài lần đầu hiện phần config network nhưng vô rồi k thấy muốn thay đỗi wifi nhưng tìm k thấy..

Không nhớ rõ lắm, hình như trong progam/setting/network. bác tìm thử

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Không nhớ rõ lắm, hình như trong progam/setting/network. bác tìm thử

Bác chủ, con box ATV1200 đang chạy Ember không có âm thanh, còn con box ATV1200 đang bị lỗi MTD layer là box khác (em có 2con ATV1200)

Lâu rồi không thấy có bản ember mới bác chủ nhỉ

có link bản mới Ember 2.0.2 rồi đó các bác,
các bác flash file MX_LINUX-v1.00-STVMX-conversion.zip trước rồi cập nhật bản 2.0.2 sau để tránh lỗi nhé

- Bản Ember mới thêm mấy "Services" trong System Settings. Các bác thử 1 trong số đó là CouchPotatoServer (app tự động tìm, tải, quản lý phim) xem, mình có bài hướng dẫn về nó đây, đây là chương trình quản lý phim rất chuyên nghiệp Hướng dẫn CouchPotatoServer

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Mình chưa thử, bạn làm đúng quy trình cho lành bạn ah. Lên xong cho cảm nhận nhé

Hi bạn cài xong có thể sử dụng google play như android không bạn?

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Hi bạn cài xong có thể sử dụng google play như android không bạn?

Bản firmware này thực chất là Linux bạn ah, chỉ chạy mình XBMC, boot trực tiếp vào XBMC, dành cho mọi người nhu cầu chính dùng box làm MediaPlayer thôi bạn ah, vì XBMC hầu như đáp ứng đủ nhu cầu cho xem phim, TV, nghe nhac cả offline và online rồi mà bạn. vì chạy trên nền linux nên tốc độ sẽ nhanh và mát hơn android, và bù lại sẽ ko có Google play bạn ah, nhưng các addon của xbmc bây giờ hầu như đáp ứng đủ nhu cầu mọi người mà. bác cứ mạnh dạn up rồi so sanh sẽ có cảm nhận riêng của bác mà

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Bản firmware này thực chất là Linux bạn ah, chỉ chạy mình XBMC, boot trực tiếp vào XBMC, dành cho mọi người nhu cầu chính dùng box làm MediaPlayer thôi bạn ah, vì XBMC hầu như đáp ứng đủ nhu cầu cho xem phim, TV, nghe nhac cả offline và online rồi mà bạn. vì chạy trên nền linux nên tốc độ sẽ nhanh và mát hơn android, và bù lại sẽ ko có Google play bạn ah, nhưng các addon của xbmc bây giờ hầu như đáp ứng đủ nhu cầu mọi người mà. bác cứ mạnh dạn up rồi so sanh sẽ có cảm nhận riêng của bác mà

Thanks bác, để hôm nào rảnh mình up lên thử. Mấy vụ này cũng hay bị trục trặc nên phải có thời gian (FW cũ vẫn chạy ngon lành)

h_hung

Member

k chạy dc bsb smart relax, nó toán báo lỗi script

leminhloc

Member

Bác chủ, em cài Ember 2.0.2, bị lỗi font tiếng việt ko hiển thị được

vvd2104

Well-Known Member

Bác chủ, em cài Ember 2.0.2, bị lỗi font tiếng việt ko hiển thị được

Hiển thị kiểu như không có tiếng việt hay bị lỗi hiển thị bạn, bạn thử đổi sang Skin khác xem

k chạy dc bsb smart relax, nó toán báo lỗi script

Bạn cài BSB từ Repository BSB dành cho Linux xem http://smartrelax.4all.vn/kodi/repo/linux/repository.bsbsmartrelax.zip

Chỉnh sửa lần cuối:

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Hôm trước mình có thử vẫn không chạy được

Có thể BSB chưa hỗ trợ OS này , bạn chuyển qua dùng Vietmedia Play or VietmediaMovie cũng OK mà, Tại giờ mình ko còn dùng ATV1200 nữa nên chỉ hỗ trợ ở mức nhẹ thôi

leminhloc

Member

Hiển thị tiếng việt hình ô vuông (giống như bị thiếu font ), đã vào setting chỉnh font nhưng chỉ cho chỉnh hiển thị kiểu chữ (nghiêng, đậm, to nhỏ)

vvd2104

Well-Known Member

Hiển thị tiếng việt hình ô vuông (giống như bị thiếu font ), đã vào setting chỉnh font nhưng chỉ cho chỉnh hiển thị kiểu chữ (nghiêng, đậm, to nhỏ)

Mà dùng tiếng Anh cho nó hòa nhập cũng được mà ^^. Bạn thử Đổi sang Skin khác chẳng hạn Aeon-NOX xem.

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthecong78

Well-Known Member

Setting - International - Character set

leminhloc

Member

Mình đã đổi skin và chỉnh trong character set mà vẫn bị. Mình dang dùng TIẾNG ANH, mà vẫn bị lỗi font trong add on Xshare or addon nào có tiếng việt (ví dụ như: tựa film tiếng việt trong Xshare or Vietmedia)

Bên trên