Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Mình đã đổi skin và chỉnh trong character set mà vẫn bị. Mình dang dùng TIẾNG ANH, mà vẫn bị lỗi font trong add on Xshare or addon nào có tiếng việt (ví dụ như: tựa film tiếng việt trong Xshare or Vietmedia)

Ngoài cái vụ lỗi front Việt, bác đánh giá về bản 2.0.2 cho anh em biết với, thanks.

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Mình đã đổi skin và chỉnh trong character set mà vẫn bị. Mình dang dùng TIẾNG ANH, mà vẫn bị lỗi font trong add on Xshare or addon nào có tiếng việt (ví dụ như: tựa film tiếng việt trong Xshare or Vietmedia)

Bạn thử thêm cách này xem được không, mình không còn ATV1200 nên ko test cho các bạn được Unicode fix for KODI

Dùng WinScp truy cập vào ATV1200 (user: root, pass: letmein)
tìm đến 1 trong 2 đường dẫn
Linux /usr/share/kodi/media/Fonts
OR: /home/USERNAME/.kodi/media/fonts

Xem cái nào chính xác, xong tải file Arial.zip, giải nén được Arial.ttf, chép đè lên file Arial.tff ở folder Fonts trên. Xong reboot
Trên KODI: system --> settings--> appearance --> skin under fonts change it from "skin default" to "arial
system --> settings--> appearance --> International and change Character chọn Vietnam.
Không được tối rảnh bạn kiếm laptop mình teamviewr cho

leminhloc

Member

Bạn thử thêm cách này xem được không, mình không còn ATV1200 nên ko test cho các bạn được Unicode fix for KODI

Dùng WinScp truy cập vào ATV1200 (user: root, pass: letmein)
tìm đến 1 trong 2 đường dẫn
Linux /usr/share/kodi/media/Fonts
OR: /home/USERNAME/.kodi/media/fonts

Xem cái nào chính xác, xong tải file Arial.zip, giải nén được Arial.ttf, chép đè lên file Arial.tff ở folder Fonts trên. Xong reboot
Trên KODI: system --> settings--> appearance --> skin under fonts change it from "skin default" to "arial
system --> settings--> appearance --> International and change Character chọn Vietnam.
Không được tối rảnh bạn kiếm laptop mình teamviewr cho
Bác chủ, em làm theo hướng dẫn truy cập vào EMber bằng WinSCP nhưng khi copy file thì báo lỗi : arial.tff read only file system, em change set to 777 nhưng không được

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Bác chủ, em làm theo hướng dẫn truy cập vào EMber bằng WinSCP nhưng khi copy file thì báo lỗi : arial.tff read only file system, em change set to 777 nhưng không được

Đã fix được lỗi front chưa bác?

leminhloc

Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Ngoài cái vụ lỗi front Việt, bác đánh giá về bản 2.0.2 cho anh em biết với, thanks.

Bản Ember 2.0.2 không có gì mới ngoài cái giao diện thay đổi chút xíu, mỗi lần khởi động box thì hay xuất hiện popup donate, bị lỗi font hiển thị tiếng việt ( trong muc setting không cho chỉnh về font arial ( dẫn đến lỗi hiện thị tiếng việt ==> phải thay đổi skin nào phù hợp thì mới OK )

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Bản Ember 2.0.2 không có gì mới ngoài cái giao diện thay đổi chút xíu, mỗi lần khởi động box thì hay xuất hiện popup donate, bị lỗi font hiển thị tiếng việt ( trong muc setting không cho chỉnh về font arial ( dẫn đến lỗi hiện thị tiếng việt ==> phải thay đổi skin nào phù hợp thì mới OK )

Bạn thử Skin AEON-NOX đi, còn ko lúc nào teamview mình fix cho

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Thanks bác, vậy cứ để Ember 1.0.0 chơi cũng được. Thích nhất là nó kéo XFshare nhanh lắm, mình thử so sánh rồi, chấp luôn mấy con box android cấu hình khủng:D

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Update, fix lỗi font cho bản 2.0.2 bằng cách đổi sang Skin Conflunce Flat giống hệt Skin Confluence mặc định nhưng không lỗi font nhé. Tham khảo: KODI Confluence Flat (MOD)

robinsonk

Member

- các pác cho hỏi có add-ons hayhaytv.vn & Hdviet k ? mình xài vietmedia lúc đầu chạy ok nhưng sau này chậm vãi.

vvd2104

Well-Known Member

- các pác cho hỏi có add-ons hayhaytv.vn & Hdviet k ? mình xài vietmedia lúc đầu chạy ok nhưng sau này chậm vãi.

Bạn tải Repo này về. Đủ những add-ons bạn cần. vietmedia có thêm vietmediaPlay xem cũng được mà, chậm có thể do mạng nữa

robinsonk

Member

Bạn tải Repo này về. Đủ những add-ons bạn cần. vietmedia có thêm vietmediaPlay xem cũng được mà, chậm có thể do mạng nữa

thank pác,lúc đầu mình xài vietmedia play rất ok,lúc này rất là chậm có khi k vào được, mình không nghĩ do mạng đang xài cáp quang 25mb,test tốc độ down 3,6mb/s.

robinsonk

Member

- mấy bác cho hỏi con box của mình "ember" khi suttdown xong chút mở lại là trên màn hình đen thui báo thiết bị không hỗ trợ, rút nguồn mở lại thì mới lên,có pác nào bị trường hợp này k ah,

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member

Bác nào rảnh up hộ em link MX_LINUX-v1.00-STVMX-conversion.zip lên fshare với , dùng Fpt download link này chậm quá #-o

vvd2104

Well-Known Member

Em cảm ơn bác nhiều , up bản này rồi muốn lên v2.0.2 thì vẫn là tương tự như bản 1.00 hả bác , vẫn copy các file vào thẻ rồi flash đúng không ?

đúng rùi bạn, up xong muốn dùng tiếng việt bạn dùng Skin ở post 1 nhé. Chúc thành công

Bên trên