Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

robinsonk

Member
Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

box của mình từ lúc bị brich làm lại chạy ember 1.0.1 tới h k thể up room qua thẻ nhớ đc,nhấn reset + ghim nguồn k có tác dụng cứ chạy thẳng vào ember, up revert to android cũng kc, nhờ pác vvd giúp mình

vvd2104

Well-Known Member

box của mình từ lúc bị brich làm lại chạy ember 1.0.1 tới h k thể up room qua thẻ nhớ đc,nhấn reset + ghim nguồn k có tác dụng cứ chạy thẳng vào ember, up revert to android cũng kc, nhờ pác vvd giúp mình

Bạn thử làm thẻ SD card theo hướng dẫn này coi http://www.mygicasupport.com/viewtopic.php?f=1&t=1631#p3930.
Thử lại cách unbrick của mình nữa xem. Hồi đang còn dùng box này mỗi khi unbrick mất cả buổi mới được nên kiên nhẫn đi bác.

vvd2104

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Có thể vể bản cũ hơn ko bác vvd2104?
Hướng dẫn giúp mình với, bản 2.0.2 lỗi font, nhìn khó chịu quá :(
mình đang sử dụng 1.0.1 đang định quay về 1.0 nhưng không đc. pác vvd giúp với
Nếu thích thì các bác nên dùng bản Ember 1.0 ổn định (Kodi 14.2)
basc cos link ember 1.0.0k cho minh xin voi

Bác qua đây tìm bản Version 2. Helix 14.1 Compiled 20-03-15 or Helix 14.2 Compiled 14-04-15 , vừa có bản KODI mới nhất, vừa ko quảng cáo nhé

robinsonk

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Thank pác,bản này khác với bản trên trang của ember k ? Mình up bản tren ember hay bị treo và xem bluray xem lâu bị giật

vvd2104

Well-Known Member

2 bản tương tự thôi bác, khác tên thôi.

nghia2012

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Mình cũng không rõ bạn ah. Bài viết của minh cho dòng chip AML8726 thôi bạn ah. Bác cứ port full thông tin lên xem biết đâu anh em khác có cách

Bác cho hỏi con Mygiaca ATV1220 chạy được không bác ?

thutakim

em cũng đang quan tâm cái này

vanninhthuan119

Well-Known Member
Mới có bản Ember 3.0.0, anh em đã dùng cho mình hỏi bản 2.0.2 xài Kodi bản mấy vậy. FW 2.0.2 có vấn đề gì không? Mình vẫn đang dùng bản 1.0.0 thấy vẫn ổn định nên chưa muốn chọc ngoáy nó;)

khuonghai

Mình up cho 1200 ok rồi nhưng nó ko nhận chuột,điều khiển mình hỏng.bác có giải pháp nào ko?

khuonghai

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Mình up bản ember 2.02.bản 1.00 cũng ko nhận chuột.bạn có giải pháp nào ko?mình làm theo hướng dãn vè android cũng ko dc.nó vẫn boot vào ember.

vvd2104

Well-Known Member

Mình up bản ember 2.02.bản 1.00 cũng ko nhận chuột.bạn có giải pháp nào ko?mình làm theo hướng dãn vè android cũng ko dc.nó vẫn boot vào ember.

* Vấn đề nhận chuột: bác check các phần sau bật lên chưa:
- System/Services/Remote Control (tick ca 2 cái)
- System/System/Input Devices/(Tick vào cái Mouse)
* Về Android
Đang ở Ember, up lại bản MX_LINUX-v1.00-STVMX-conversion.zip. Sau do làm tiep các bước phần "Quay về Android"

khuonghai

Mình bị mất điều khiển,ko có cách nào vào để cài đặt.về lại amdroid mình làm theo các bước ròi nó vẫn boot vào ember 2.0.2.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Mình bị mất điều khiển,ko có cách nào vào để cài đặt.về lại amdroid mình làm theo các bước ròi nó vẫn boot vào ember 2.0.2.

Bác mất điều khiển thì sao dùng được nhỉ? Bác dùng smartphone andoid, cài phần mềm Yaste để điều khiển Kodi là ok

vanninhthuan119

Well-Known Member
Đã lên 3.0.1 Có bác nào thử chưa?

3.0.1
Add support for aarch64 builds:
[Package] Added OpenGL APIv800 / Support aarch64
[Kernels] Added support for aarch64 kernels
[Bugfix] NetworkManager was unable to link tun0 as gateway when a VPN was brought up
[Package] Re-enable Ifplugd for controlling eth0
disable ifplugd on systems that have no eth0
[System NetworkManager] Disable all options for eth0 on systems that have no eth0
[Package] Replace LibAmPlayer with AmlCodec. Added support for s905 SoC
[Bugfix] Fixed issue causing a retard of usb/sd write speeds
Added support for exfat/xfs filesystems
Added support Rii mini i8+ keyboard
[System Update] Enable nighlty build server features
[System Settings] Enable CEC toggle in m6 devices. (may not be compatible with all CEC features)
[Package] Bump OpenVPN package --> 2.3.8
[Package] System Settigns Add-on: Various code cosmetics and bug fixes.

khuonghai

Ðề: Re: Hướng dẫn update Linux XBMC Firmware cho ATV1200,ATV 520, nhanh, mượt mà

Đang quan tâm bản này,có bác nào cài rồi review xem no có ổn định ko?

Bên trên