[Hướng dẫn]Xem HD với chất lượng tốt nhất trên máy cấu hình yếu!!!!

kenvin0208

Ðề: [Hướng dẫn]Xem HD với chất lượng tốt nhất trên máy cấu hình yếu!!!!

Sao mình cài cái ffdshow mà ko thấy nó chạy nhỉ ?? Mình xài kmp trên win7, cài ffdshow xong mà chả thấy khác gì cả :(. Mà cũng chả hiểu sao đoạn này mình ko làm đc
Sau khi cài đặt xong, bạn vào All Programs/ffdshow/Video Decoder Config
cái của mình ko thấy folder "Video Decoder Config" đâu cả, hix

Gamohd

Member

Bác ơi sao em config theo bác lại bị mất phụ đề nhỉ. Giúp em với!

binhu

mình decode bằng GPU nên cài CoreAVC và làm theo hướng dẫn cpnfig vậy mà film quay gia đình bình thường mà CPU cứ tù 75% đến 100% lun ko, ko hiểu sao lun
máy C2D 2.5Ghz, ram 4G, card 8600GT

dngkhoi

Để mai mốt em lấy laptop về rui làm thử theo cách của bác thế nào. Máy em thì T5250 1.5Ghz, Card Onboard X3100 (CPU yếu hơn của chủ topic. Card chắc mạnh hơn tí xíu vì xài chip 965). Nhưng coi Avarta 1080p mà những cảnh chuyển động nhanh CPU tải 100% ko. Hix.

Trantucuong

Các Bro giúp em với! Máy của em xem HD thấy hình không được mượt, lỗi đó là do nguyên nhân gì và cách giải quyết thế nào? Em mong các Bro chỉ chi tiết cách sửa giúp em. Cấu hình máy của E như sau:
Main: G45-UD2H (VGA on)
CPU: Intel E7400
RAM: Kingmax 1Gb
Monitor: Hp LE1711
Em xem phim bằng WMP9 và cài K-Lite Codec pack 5.8.3. Em nghĩ mình không biết chỉnh phần mềm hoặc là cái màn hình cùi quá hay không có card rời. Mong các Bro giúp em!

5746

đúng cái mình đang cần tìm hiểu , thanks so much !

theotheo

các bác ơi máy em card onboard 64mb pen 4 ram 760mb 2.28 GHz có cách nào xem được không ạ. Hay có bác nào biết chỗ mua card VGA PCI thường ở đâu không ạ.

caphe17

Member

Anh oi, cai media classic cai nhu the nao ang? ( em onl bang DTDD, admin dung xoa bai nha.)

kemdau

Member

Mình có con máy Centrino 1.6GHz cài Klite để default hết chạy 720p ầm ầm, chẳng phải chỉnh gì hết, không biết chỉnh theo các bác hình có đẹp hơn ko nhỉ ?

luckystar0990

Chẳng biết các bác tranh luận sao nhưng em làm theo và kết quả thật tuyệt vời
đang định vứt con case 1 G ram cùi đi vì xem HD bị giật thì bi h xem đã nuột quá rồi
thành thật cảm ơn bác

daihungdung

Các bác xem hộ em con này với P4 2.8Ghz RAM 1G VGA onboard 96mb chạy 576*1024 ma cứ bị giật

break196

Member

Xem hộ em con này luôn: E2160, RAM 1GB, VGA: ATI X1550 - 512MB. Xem mà giật tung đít các bác à

Chỉnh sửa lần cuối:

gfxsky

giờ mình mới biết đến bài viết của bác SK :(
trước giờ mình cài K lite mega thấy nó có đủ thứ chẳng dùng hết bao giờ, mà tự config thì ko biết cách :(
cảm ơn SK.

gfxsky

cho mình hỏi guide này khác guide sau thế nào?
Mã:
wiki.hdvnbits.org/index.php/H%C6%B0%E1%BB%9Bng_d%E1%BA%ABn_playback_HD

bboypocket

máy em rất yếu mua từ thời napoleong rồi RAM 256+128, chip 865, cpu celeron D single core 3.0ghz liệu còn dùng xem phim chất lượng loại nào là tốt hả các bác, chỉnh theo #1 chẳng thấy hiệu quả mấy :D

đây là information về cái máy cùi bắp của em xin mấy bác mod cho ý kiến để coi HD được tốt hơn
[/IMG]
em xài K-Lite Codec Park với KMPlayer???!!

phamhongson

Well-Known Member

đây là information về cái máy cùi bắp của em xin mấy bác mod cho ý kiến để coi HD được tốt hơn
[/IMG]
em xài K-Lite Codec Park với KMPlayer???!!
Máy cùi vậy còn cài W7 làm gì. Down xuống XP, xóa 2 bộ code trên đi, cài Core AVC 2.0 và KMP bản mới nhất và config lại để cho GPU xử lí code H264 là xem 720 và 1080i vô tư. Riêng 1080P bản <10G cũng xem được, chỉ tội khi đó CPU load cỡ >70% thôi (với main G3 thôi chứ nếu main đời G41 thì vô tư 1080P)

cái này là máy mua về đã có rồi đấy chứ em đâu có cài đâu, em đang ở bên Mỹ đa số người ta toàn xài Win 7
bác có thể đưa link Core AVC 2.0 và KMP bản mới nhất va cách config nữa được ko??!! thanks bác

newbie8x

:-( muốn tận dụng con IBM T30 cũ ỉn để xem liệu có chạy HD được không? Mình cấu hình giống như đã hướng dẫn nhưng bị tình trạng hình có cảm giác hơi chậm và tiếng thì nhanh hơn hình. =((, có ai đã dùng qua máy cùi bắp kiểu như thế mà xem được chưa? Tư vấn giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều.

phamhongson

Well-Known Member

cái này là máy mua về đã có rồi đấy chứ em đâu có cài đâu, em đang ở bên Mỹ đa số người ta toàn xài Win 7
bác có thể đưa link Core AVC 2.0 và KMP bản mới nhất va cách config nữa được ko??!! thanks bác

W7 theo máy chắc là bản quyền nhưng nó xơi khá nhiều Ram và nặng máy nhất là với máy yếu. Nếu bác tiếc thì sao lấy bản Ghos cất đi và cài lại XP để chơi HD.Địa chỉ down Core AVC 2.0 và KMP
Bác cứ hỏi cụ Google là ra. Core AVC giờ là bản 2.5 rồi.
Cách làm thì trên 4rum cũng hướng dẫn đầy ra đấy thôi. Bác nên đọc và làm theo. Còn đại khái thế này:
1. Ngay sau khi cài Win bác cài Core AVC trước, cứ cài mặc định.
2. Cài KMP (hoặc K-lite-code 7 full cũng được). Cũng cài mặc định.
3. Mở KMP lên > nháy chuột phải > option > tích vào "advanced manu".
4. Vào tiếp option > preference > nhìn sang bên trái, kích chuột vào "Internal Video Decode" > nhìn sang bên phải xóa lựa chọn ở ô H.264 và AVC1> quay sang bảng bên trái, kích chuột vào "External Video Decode" > Nhìn sang phải, kích chuột vào "External Decoder Search" > sau đó kích chuột vào "Insert after Searched"
5. Quay lại bảng "External Video Decoders" tại 2 ô gần dưới cùng (ô H.264 và AVC1), kích chuột vào hình tam giác nhỏ sát chữ C ngoài cùng, nó sẽ hiện lên 3 dòng chữ, khi đó kích chuột vào dòng chữ "Core AVC Decoder" ở cả 2 ô đó. sau đó bấm close và việc decode hoàn thành.
Nguyên lý chung là bỏ bộ giải mã H.264 và AVC1 của KMP đi và thay vào đó sử dụng bộ mã của CoreAVC. do đó phải dùng "External Decoder Search" để máy tìm bộ mã nào đó đã cài trước để sử dụng và sau khi tìm thấy thidungf lệnh "Insert after Searched" để đưa code đó vào chạy. Nếu tiếng anh của bác tương đối thì sẽ vô cùng đơn giản, còn không bác cứ lọ mọ vài lần là xong. Chúc bác thành công.

Bên trên