[Hướng dẫn]Xem HD với chất lượng tốt nhất trên máy cấu hình yếu!!!!

Ðề: [Hướng dẫn]Xem HD với chất lượng tốt nhất trên máy cấu hình yếu!!!!

cấu hình như trong ảnh trên đâu có cùi nhỉ? rate 4,5. Máy em rate có 3,5 mà vẫn xài win7 x64 ngon lành mà

NBK_FOF

Active Member

W7 theo máy chắc là bản quyền nhưng nó xơi khá nhiều Ram và nặng máy nhất là với máy yếu. Nếu bác tiếc thì sao lấy bản Ghos cất đi và cài lại XP để chơi HD.Địa chỉ down Core AVC 2.0 và KMP
Bác cứ hỏi cụ Google là ra. Core AVC giờ là bản 2.5 rồi.
Cách làm thì trên 4rum cũng hướng dẫn đầy ra đấy thôi. Bác nên đọc và làm theo. Còn đại khái thế này:
1. Ngay sau khi cài Win bác cài Core AVC trước, cứ cài mặc định.
2. Cài KMP (hoặc K-lite-code 7 full cũng được). Cũng cài mặc định.
3. Mở KMP lên > nháy chuột phải > option > tích vào "advanced manu".
4. Vào tiếp option > preference > nhìn sang bên trái, kích chuột vào "Internal Video Decode" > nhìn sang bên phải xóa lựa chọn ở ô H.264 và AVC1> quay sang bảng bên trái, kích chuột vào "External Video Decode" > Nhìn sang phải, kích chuột vào "External Decoder Search" > sau đó kích chuột vào "Insert after Searched"
5. Quay lại bảng "External Video Decoders" tại 2 ô gần dưới cùng (ô H.264 và AVC1), kích chuột vào hình tam giác nhỏ sát chữ C ngoài cùng, nó sẽ hiện lên 3 dòng chữ, khi đó kích chuột vào dòng chữ "Core AVC Decoder" ở cả 2 ô đó. sau đó bấm close và việc decode hoàn thành.
Nguyên lý chung là bỏ bộ giải mã H.264 và AVC1 của KMP đi và thay vào đó sử dụng bộ mã của CoreAVC. do đó phải dùng "External Decoder Search" để máy tìm bộ mã nào đó đã cài trước để sử dụng và sau khi tìm thấy thidungf lệnh "Insert after Searched" để đưa code đó vào chạy. Nếu tiếng anh của bác tương đối thì sẽ vô cùng đơn giản, còn không bác cứ lọ mọ vài lần là xong. Chúc bác thành công.
thanks bác??! cái information của em nó như vậy thì là mấy core ??!? mong pro nào chỉ dùm em chicken

firefoxlk

máy tớ cùi vậy thì có cách nào ko? Cho xin ý kiến :( :((

hoadainhan70

Well-Known Member

Đưa tất cả các công cụ cần thiết trong bài viết vào một files RAR cho anh em download luôn, tất cả các phần mềm trong bài viết của bác chủ trong LINK dưới đây đều mới tính đến ngày 3 tháng 9 xin mời tải :
Mã:
http://www.mediafire.com/?9ubdxol380z8m4v
Tiện đây xin hỏi anh em là khi mở một file thường có hai lựa chọn file như trong hình dưới vậy Mọi người có giống thế không , dòng thứ hai chọn file gì vậy các Bác ơi

Còn cái này nữa , nếu để cho MPC tự bắt phụ đề thì nó không làm việc còn nếu config để làm thủ công thì cũng không được mà ra cái băng này là sao hả anh em

Cái topic này bị bỏ quên mất rồi Mod ơi

Chỉnh sửa lần cuối:

NBK_FOF

Active Member

Đưa tất cả các công cụ cần thiết trong bài viết vào một files RAR cho anh em download luôn, tất cả các phần mềm trong bài viết của bác chủ trong LINK dưới đây đều mới tính đến ngày 3 tháng 9 xin mời tải :
Mã:
http://www.mediafire.com/?9ubdxol380z8m4v
Tiện đây xin hỏi anh em là khi mở một file thường có hai lựa chọn file như trong hình dưới vậy Mọi người có giống thế không , dòng thứ hai chọn file gì vậy các Bác ơi
hàng thứ 1: nhấp browse chỉ đường dẫn đến file phim
hàng thứ 2: nhấp vào browse chỉ đường dẫn đến MPC thường thì ở trong ổ C:-> program files -> Media Player Classic -> nhấp lên MPC -> open.
Cuối cùng là nhấp OK!!!

Còn cái này nữa , nếu để cho MPC tự bắt phụ đề thì nó không làm việc còn nếu config để làm thủ công thì cũng không được mà ra cái băng này là sao hả anh em

Cái topic này bị bỏ quên mất rồi Mod ơi
bác phải để file phụ đề trong cùng 1 folder với file phim, và phải cùng tên chỉ trừ phần đuôi (đuôi của phim là .mkv còn của sub là .srt)
Good Luck!!!! <:p

Chỉnh sửa lần cuối:

man_men

Member

đây là cách tinh chỉnh hay nhất, phù hợp với cái máy yếu xìu của mình. hehe giờ chơi 1080p hết lag ròi. Thank bác chủ nhiều
P/s : đào mộ ;))

ThanhSon_VN

Máy mình card amd 1gb mà sao xem full hd không nổi, bấm nó ko chạy luôn ??????

Bên trên