[IPTV Cho Dune, VLC, Android Box, Android TV] Xem TV đơn giản 70 Kênh HD 1080P cập nhật liên tục

tnm

Well-Known Member
Ðề: [IPTV CHO DUNE] XEM TV ĐƠN GIẢN VỚI DUNE 107 KÊNH CẬP NHẬT NGÀY 12/09/2014

Em cũng tải về xem tren pc nhưng không được, bật chẳng lên cái j cả

vodanh81

Member

Nhà em Dune Base 3.0 có xem được không các bác ơi? Em down về bật lên thấy list kênh mà bấm không thấy hiện gì, em dùng mạng FPT.

hieuboi123

có bạn nào hướng dẫn mình mua đầu j dùng cái này ko, mình cũng dùng mạng FPT, cho mình hỏi có dùng được wifi ko hay nhất thiết fai cắm dây lan mới dùng dc, thanks all

hieuboi123

bạn thử cắm dây lan xem, mình đọc ở đâu đó thấy bảo fai cắm dây lan, tốt nhất bạn nên thử xem dc trên máy tính trước qua vlc đc thì mình hãy thử trên tv

hieuboi123

Nhà em Dune Base 3.0 có xem được không các bác ơi? Em down về bật lên thấy list kênh mà bấm không thấy hiện gì, em dùng mạng FPT.

bạn thử cắm dây lan xem, mình đọc ở đâu đó thấy bảo fai cắm dây lan, tốt nhất bạn nên thử xem dc trên máy tính trước qua vlc đc thì mình hãy thử trên tv

ducvuong25

Active Member
Ðề: [IPTV CHO DUNE VÀ PC DÙNG VLC] XEM TV ĐƠN GIẢN VỚI DUNE 86 KÊNH CẬP NHẬT LIÊN TỤC

mình xem trên pc bằng vlc và xem trên dune hd tv102, xem bị rác màn hình màu xanh liên tục, đã tắt tường lửa rồi, vẫn ko hiểu vì sao, xem kênh nào cũng bị rác màn hình, có khi xem được chút xíu, sau đó rác màn hình liên tục, mình ko hiểu vì sao nửa, mình nghĩ do modem , mình đã thử test trên modem khuyến mãi của fpt,TL-WR741ND, CŨNG BỊ, sau đó mình trang bị một cái modem cao cấp của tplink dòng n750, xem vẫn bị rác, ko hiểu vì sao

trước kia e stream phim từ fshare, hdonline bằng vlc cũng bị rác màn hình như bác mặc dù mạng rất mạnh, lên mạng tìm hiểu thì thấy bảo phải thay đổi thông số catching của vlc để hạn chế bạn rác hình và loop, thực tế e đã làm và cũng thấy đỡ nhưng ko hết hẳn, sau đó e dùng xbmc để xem thì hết hản tình trạng này, bác thử dùng xbmc play file m3u này thử.
à các bác cho e hỏi có phải ở bất cứ tỉnh thành nào chỉ cần lắp mạng fpt gói mega you là có thể xem dc mà ko cần phải đăng ký gì cả phải ko các bác?

hoangvankien

Active Member

Dạ xem được bác ah! Nếu khoogn thấy gì bác điện lên chỗ lắp mạng FPT cho bác xem họ mở luồng IPTV cho bác chưa!

hainam1982

Well-Known Member

không cần cắm dây Lan đâu các bác,em vẫn đang xem bằng Wifi đây ạ

Các bác trên diễn đàn cho hỏi, Sao xem các kênh HD xem full hết màn hình, Còn xem trên kênh SD sao xem ko full hết màn hình vậy ? trên dưới trái phải đều có sọc đen, các bác có cách nào chỉnh xem full màn hình tất cả các kênh SD ko ?

nokian9x

Well-Known Member

Các bác trên diễn đàn cho hỏi, Sao xem các kênh HD xem full hết màn hình, Còn xem trên kênh SD sao xem ko full hết màn hình vậy ? trên dưới trái phải đều có sọc đen, các bác có cách nào chỉnh xem full màn hình tất cả các kênh SD ko ?

Theo mình biết do tỉ lệ của phim 16:9 hay 3:4. Công nghệ cũ và công nghệ mới

anbinhdo

Well-Known Member

Đang xài FPT mà chưa bao giờ dùng để xem cái này cả, chắc ngâm cứu cái xem sao .Không biết chất lượng có ổn không ?

hainam1982

Well-Known Member

Đang xài FPT mà chưa bao giờ dùng để xem cái này cả, chắc ngâm cứu cái xem sao .Không biết chất lượng có ổn không ?
chất lượng với mạng 8M và rất chất lượng với mạng 12M trở lên bác nhé.Lưu ý là khi xem thì không download hay xem onlien trang khác

Nhờ bác chủ xem lại kênh VTV3HD và kênh VTV6 HD. 2 kênh này hiện nay hầu như là không thể xem được.

Hy vong som fix duox

embachmao

Bac chủ thới xem hộ em với K+ các VTV HD đều bi báo lỗi : access denied. hic hic

Bên trên