Kaiboer K200, K100, K8

kimngan47

Ðề: Kaiboer K200, K100...

chỉ mình cach up firmware kaiboer K200,file update luon nha.thanks

thanhdq

Cho tôi hỏi một chút:
Dùng HD Box có tốn điện không?
Công suất của Kaiboer K200 là bao nhiêu?

Holyphil

Member

Minh cung rat can thong tin ma ban thanhdq da hoi? Xin cac anh em co kinh nghiem chi giao dum

boyviet9001

Minh cung rat can thong tin ma ban thanhdq da hoi? Xin cac anh em co kinh nghiem chi giao dum

Gio minh thay ra Kaiboer 500,thang nay thay co cong VGA va HDMI ko biet no co ra duoc 2 duong VGA va HDMI cung 1 luc ko nhi?ma ko biet o dau ban no?Bac nao biet bao gium em

huynhlang

Member

mình đang xài k500 đây,thấy cũng ổn lắm,có vài phim lổi thì nó qua không đuợc tự động restart àh,khi ra hỏi thì mới biết không phải do đầu mà là do phim mình lổi
còn về 2 cổng bạn nói thì mình chỉ xài co cổng HDMI thôi,còn cổng kia thì không chơi,không biết nó có ra 2 cổng cùgn lúc không?
nhưng theo mình nghĩ thì không ra đâu.heheh,nếu muốn mua thì hãy đến 61 nguyễn thông tphcm gặp Sa,đây là quán cf HD của TP đó,Sa là chủ tiệm,anh ta rất rành về HD
chúc bạn 1 ngày vui

tethien

Active Member

Mọi người cho hỏi chỗ nào để tải FW & MMT mới cho con K100 cái. Vô trang kaiboerhd.com để down nó nói : The system cannot find the file specified. :(

heeroyun

Member

Có vẻ server bên đó bị lỗi rồi, K100 thì dùng firmware của popcorn hour cũng chạy tốt lắm, bạn dùng cái đó đi :)

congchanh

Kaiboer K100 của mình bật máy lên khoảng 5 phút là tắt ngay ( màn hình hiện no signal ). Không biết là up fw loại gì cho hết hiện tượng này không.

TRAN VAN HIEP

cho mình hỏi : em Kaiboer K500 có những ưu điểm gì so với em K200 .MERCI BEAUCOUP.

hackbabe

Kaiboer K100 của mình bật máy lên khoảng 5 phút là tắt ngay ( màn hình hiện no signal ). Không biết là up fw loại gì cho hết hiện tượng này không.

Bạn thử check xem Kai đã thay đổi tín hiệu xuất ra TV chưa? Bấm phím TV out + số 0 vài lần để đưa về trạng thái Auto output,

tonken

Member

Kaiboer K100 của mình sao cắm Component thì chảng thấy tín hiệu gì sất hay al2 phải cài đặt trong setup ! bác nào rành vụ này thì giúp mình với

tiachop007

các bác biết ở Sài Gòn chỗ nào bán K200 uy tín không vậy ? em đang muốn sắm 1 con

waterski

CHo em hỏi cách ktra dung lượng đĩa cứng trên K200 nhẹ Tks.

HDSaiGon

Super Moderators

Kaiboer K100 của mình sao cắm Component thì chảng thấy tín hiệu gì sất hay al2 phải cài đặt trong setup ! bác nào rành vụ này thì giúp mình với

Trước tiên trong phần Video output chuyển sang component nhé, chọn NTSC
Phần Audio output chọn stereo, những phần phía dưới chọn analog hệ́t sau đó save lại là xong! Không làm được thì mang tới địa chỉ Tầm Nhìn Số mình setting cho!

tienna

Các bác ơi cho em hỏi chút. Nhà em có em K100, trước kia vẫn chỉnh sửa setting được bình thường. Giờ thì phần chỉnh đó nó cứ mờ đi, chuyển nút điều khiển sang không đuọwc, em đã thử chọn "TV mode+0, TV mode+5, TV mode+6" thì mode nó vẫn chuyển nhưng phần seting vẫn mờ (không phải riêng phần setting mờ, các phần đều mờ, kể cả setting địa chỉ mạng, reset to default.....)
Các bác chỉ em với, giờ phải làm thế nào ạ
Em đang nối K100 lên TV SAMSUNG 40ich530 qua đường HDMI (HDMI 1 của TV).

Cám ơn các bác.

Bên trên