Kaiboer K200, K100, K8

AMY

Ðề: Kaiboer K200, K100...

Cho mình hỏi thăm, mình có mua 1HD K200 không có khóa nhưng trên mạng thấy bán K200 có loại có khóa là sao các bác? Mong giải thích dùm vì không biết mình mua hàng gì? Cám ơn các bác.

berryfun

Hầu hết các lô K200 nhập về sau này đều ko có khóa ổ cứng bác ơi. Yên tâm mà sài đi

berryfun

k200 hàng xách tay bên korea về không có phụ đề,mong đc sự chỉ giúp.thanks

Firmware gốc K200 vẫn chưa hỗ trợ downmix DTS và đọc phụ đề tiếng việt srt.

Bác chuyển sang dùng firmware POPCORN đi tất cả các vấn đề trên đều được khắc phục một cách ngon lành. "Tuy có hồn trương ba da hàng thịt" nhưng mình dung ưng ý là ok rồi.

catbui65

Anh Chip ơi, anh có thể viết cho 1 bài chỉ dẫn trực tiếp hay chỉ giúp link làm sao có thể nối mạng cho K100 (popcorn) với PC thông qua Router WiFi LinkSys không? Chỉ cần nối mạng Lan thôi cũng được. Kỹ thuật này sao quá khó. Làm hoài nhưng chẳng được gì cả. Có thể 1 hướng dẫn tương tự cũng được. Cảm ơn anh rất nhiều.

Firmware gốc K200 vẫn chưa hỗ trợ downmix DTS và đọc phụ đề tiếng việt srt.

Bác chuyển sang dùng firmware POPCORN đi tất cả các vấn đề trên đều được khắc phục một cách ngon lành. "Tuy có hồn trương ba da hàng thịt" nhưng mình dung ưng ý là ok rồi.

FW của Kaiboer k200 đọc tốt phụ đề srt, chỉ ko downmix DTS được thôi.

catbui65

Có bác nào có kinh nghiệm, có thể viết cho 1 bài chỉ dẫn trực tiếp hay chỉ giúp link làm sao có thể nối mạng cho K100 (popcorn) với PC thông qua Router WiFi LinkSys không? Chỉ cần nối mạng Lan thôi cũng được. Kỹ thuật này sao quá khó. Làm hoài nhưng chẳng được gì cả. Có thể 1 hướng dẫn tương tự cũng được. Cảm ơn các bác rất nhiều.

catbui65

Có bác nào có kinh nghiệm, có thể viết cho 1 bài chỉ dẫn trực tiếp hay chỉ giúp link làm sao có thể nối mạng cho K100 (popcorn) với PC thông qua Router WiFi LinkSys không? Chỉ cần nối mạng Lan thôi cũng được. Kỹ thuật này sao quá khó. Làm hoài nhưng chẳng được gì cả. Có thể 1 hướng dẫn tương tự cũng được. Cảm ơn các bác rất nhiều.:((

trungosin

Em không thạo Kaiboer, hỏi dốt tí, là K200 và K200 NMT gì đó có gì khác nhau không ạ?

totillas

Member

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=10677&page=3

Có bác nào có kinh nghiệm, có thể viết cho 1 bài chỉ dẫn trực tiếp hay chỉ giúp link làm sao có thể nối mạng cho K100 (popcorn) với PC thông qua Router WiFi LinkSys không? Chỉ cần nối mạng Lan thôi cũng được. Kỹ thuật này sao quá khó. Làm hoài nhưng chẳng được gì cả. Có thể 1 hướng dẫn tương tự cũng được. Cảm ơn các bác rất nhiều.:((

anhsaigon

Con K200 mình mới mua dc tầm 3 tháng, xem thấy tốt so với nhu cầu. Mấy ngày nay tự nhiên bị tình trạng đang xem thì đứng hình, trong khi tiếng vẫn có. Bấm Stop -> return -> play lại thì lại bình thường. Có bác nào bị giống mình chưa ạ?

casio

Tôi sử dụng thỉnh thoảng vẫn gặp như vậy, thường là do phim. Có trường hợp máy bị treo luôn(thường bị với một số file .iso).

casio

Mới mua card downmix DTS gắn vào K200 nhưng âm thanh xuất ra bị bể tiếng ? Help !
Đang dùng Firmware PopCorn

Tôi cũng mua card DTS downmix gắn vào K200 cách đây khoảng 1 năm; Nơi bán thay dùm luôn, tôi thấy họ có dùng mỏ hàn gở bỏ một mối nối hay điện trở gì đó. Họ bảo làm theo chỉ dẫn của nhà sản xuất. Thay xong sử dụng tốt đến giờ. Nơi bán là tiệm Halo trên đường Pasteur.

Nguyenteo

Member

Các Bác cho em hỏi tí : Số là em đang xài con K100 mua ở HALO Shop , khi xem file .m2ts thì có hình mà không nghe tiếng , như vậy có cần update firmware gì không ? Con K100 của em có cài firmware Popcorn Hour rồi , em mua cách đây 9 tháng. Các Bác chỉ giáo dùm.

Các Bác cho hỏi con K200 có đọc được ổ cứng dung lượng đến 2TB không? cảm ơn cả nhà

sjp7mau

Member

mình đang xài k500 đây,thấy cũng ổn lắm,có vài phim lổi thì nó qua không đuợc tự động restart àh,khi ra hỏi thì mới biết không phải do đầu mà là do phim mình lổi
còn về 2 cổng bạn nói thì mình chỉ xài co cổng HDMI thôi,còn cổng kia thì không chơi,không biết nó có ra 2 cổng cùgn lúc không?
nhưng theo mình nghĩ thì không ra đâu.heheh,nếu muốn mua thì hãy đến 61 nguyễn thông tphcm gặp Sa,đây là quán cf HD của TP đó,Sa là chủ tiệm,anh ta rất rành về HD
chúc bạn 1 ngày vui

ủng hộ ủng hộ ủng hộ ủng hộ cả 2 tay

dungngvan

Active Member

Tôi có con K200 lúc trước mua ở Halo shop đường Pasteur - SG .
Đã xài khoảng gần 01 năm nay rất tốt xuất âm thanh DTS downmix qua HDMI ra load tv LCD bình thường
Bây giờ không hiểu sao cứ phim nào có âm thanh DTS là không xuất ra loa được - Tôi xài downmix từ cổng HDMI ra tivi - không thử bằng optical được vì không có receiver
Nhờ các bác cho ý kiến giùm .
p/s : không vọc setup gì cả cứ để nguyên từ lúc mua đến giờ .
Thanks các bác .

lawrency27

Member

Tôi có con K200 lúc trước mua ở Halo shop đường Pasteur - SG .
Đã xài khoảng gần 01 năm nay rất tốt xuất âm thanh DTS downmix qua HDMI ra load tv LCD bình thường
Bây giờ không hiểu sao cứ phim nào có âm thanh DTS là không xuất ra loa được - Tôi xài downmix từ cổng HDMI ra tivi - không thử bằng optical được vì không có receiver
Nhờ các bác cho ý kiến giùm .
p/s : không vọc setup gì cả cứ để nguyên từ lúc mua đến giờ .
Thanks các bác .

Nếu vậy anh cho toàn bộ âm thanh ra analog là sẽ nghe được tiếng thôi àh.

timujin

Chào các bác
Con K200 của mình mặc dù xài fw popcorn nhưng vẫn không chơi được sub srt rời, vì vậy mình phải mux sub srt vào file mkv thì mới có sub việt được, rất phiền tóai. Bác nào chỉ giúp mình nơi nào ở TP HCM có dịch vụ up fw để con K200 của mình có thể chơi sub srt rời được không. Cám ơn các bác trước

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Chào các bác
Con K200 của mình mặc dù xài fw popcorn nhưng vẫn không chơi được sub srt rời, vì vậy mình phải mux sub srt vào file mkv thì mới có sub việt được, rất phiền tóai. Bác nào chỉ giúp mình nơi nào ở TP HCM có dịch vụ up fw để con K200 của mình có thể chơi sub srt rời được không. Cám ơn các bác trước

Up firm mới là ngon luôn , cho mình email minh gửi firm và cách update cho bạn nhe!!! email cua mình bạn vao trang www.hdphim1080.com là có nhe!!!

Bên trên