Kẻ Lãng Du .

trandzung

1.

2.

3.

4.

5.

6.

:)>-

duongbaba

Active Member
Ðề: Kẻ Lãng Du .

Tấm số 4 đẹp quá bác Dũng ơi =P~
Công nhận bên đó trời đẹp, ánh sáng đẹp. Đi lãng du đúng là phê thật!

dhmobile

lão chụp đẹp quá :)
hix bao giờ chụp đẹp đc như lão :(

trandzung

Cám ơn các bạn đã ghé xem và cho vài cục gạch xây nhà ( hiện nhà mình bằng ván ép , hic ! ). Bác dhmobile sắp đóng vai chính rồi , tha hồ diễn cho AE chụp mờ.

7.

8.

9.

10.

11.

Vô gia cư !

12.

:-B

dangnhuquynh

Thường hình tượng kiểu này là tượng đức mẹ đấy em à! :D

Vậy là em nhìn đúng, tượng Đức Mẹ, bác Quỳnh gọi Mẹ của em là cô gái đang bay..hihihihihi
Trời ơi. hai cô chú trẻ mà mắt kém quá à. Nhìn chữ dưới bức tượng đi chứ. Bác tranzdung vào xác nhận hộ em cái. bức tượng ấy là gì??????????????

locnp

Well-Known Member

Chắc trời bên đấy nó khác bên VN rồi :)

trandzung

Trời ơi. hai cô chú trẻ mà mắt kém quá à. Nhìn chữ dưới bức tượng đi chứ. Bác tranzdung vào xác nhận hộ em cái. bức tượng ấy là gì??????????????

Đây không phải là tượng Đức Mẹ , bức tượng bằng đồng này tên là The Genius of Water ( nick name : The Lady ) , tạc năm 1871 , 140 năm rồi .

6h tối mà cứ tưởng 3h chiều ha ....like

Thanks bạn đã ghé chơi , đã vào thu thì 7 giờ 30 mặt trời mới lặn , mùa đông thì 6 giờ chiều đã tối , mùa hè thì 9 giờ chiều còn sáng ... nên mới có Daylight Saving Time... để tiết kiệm điện ( Tổng thống Bush ký sửa đổi The Energy Policy Act of 2005 ... )

(*)

dangnhuquynh

Đây không phải là tượng Đức Mẹ , bức tượng bằng đồng này tên là The Genius of Water ( nick name : The Lady ) , tạc năm 1871 , 140 năm rồi .
Thanks bạn đã ghé chơi , đã vào thu thì 7 giờ 30 mặt trời mới lặn , mùa đông thì 6 giờ chiều đã tối , mùa hè thì 9 giờ chiều còn sáng ... nên mới có Daylight Saving Time... để tiết kiệm điện ( Tổng thống Bush ký sửa đổi The Energy Policy Act of 2005 ... )
(*)
em không theo bên đạo nhưng em biết chắc đấy không phải tượng đức mẹ bởi vì nếu là Tượng Đức Mẹ sẽ có màu trắng và là Tượng thờ lên không thể có nước non tùm lum như vậy được Heee. bác bay về Phan Thiết tham gia giao lưu thì vui biết mấy. Cảm ơn bác

Chỉnh sửa lần cuối:

HD Lover

Member

Mỗi tấm đều đẹp mỗi vẽ khác nhau...em thích tấm 2, 4 và 6

Chụp bằng 16-35 II với 85L hả bác...

Em đang phân vân ko biết nên up 17-40 lên Ca 16-35 II hay sig 12-24 II

Chỉnh sửa lần cuối:

trandzung

- Cám ơn nhã ý của bác Quỳnh nha , chúc các bác có chuyến đi Phan Thiết thật vui cùng cặp uyên ương Dhmobile , rất mong được xem những tấm ảnh thật đẹp , nghệ thuật , và dzí dõm hậu trường của các bác .

- Giỏi PS như bác Hellomoto , D33 , HD Lover , Nedved photo và các bác khác .... thì lens hiệu này , hiệu kia không thành vấn đề khi chỉnh màu . Mình đã thử chụp 1 serie ảnh màu của Ca khác màu của Sig , Tam ... thấy khó process và mất thời gian, mò PS dõm mệt quá , nên cứ chơi 1 hiệu thôi.

Các bác sắp chụp cho bác Dhmobile ( sẽ nhiều người chụp , nhiều lens khác nhau ), cùng 1 cảnh bác HD Lover thử chụp bằng lens Ca rồi bằng Sig hay Tam ... xem ( skin tone , màu trắng áo cô dâu , màu xanh , vàng của bó hoa , màu áo chú rể ... ) làm 1 bộ trăm ảnh cưới thì chuyện đều tone màu tương đối mất nhiều công và thời gian lắm , mình nghĩ như thế có đúng không các bác ?

P/s : tấm số 2 ( 70-200 f2.8 II ) , số 4 ( 16-35 II ) , số 6 ( 24-105 ) đó bác HD Lover.

HD Lover

Member

Hà hà...em đoán trật lất...em cũng có 24-105 nhưng chưa bao giờ chụp ra được cái bokeh tròn vo và xoáy...hơn nữa chụp thiếu sáng khẩu 4 nhìn chán và mất chi tiết...

vit-bau

Công nhận nhìn hình bên đấy sướng thật. Xài L cũng thấy sướng chứ như bên này trời đục. Hic hic chụp ông L mà như cái ...
E kết nhất tấm 3 của lão. Chả bao giờ em chụp ra cái màu vàng đó
Chúc bác lãng du nhiều nơi nữa

dangnhuquynh

- Cám ơn nhã ý của bác Quỳnh nha , chúc các bác có chuyến đi Phan Thiết thật vui cùng cặp uyên ương Dhmobile , rất mong được xem những tấm ảnh thật đẹp , nghệ thuật , và dzí dõm hậu trường của các bác .
Giỏi PS như bác Hellomoto , D33 , HD Lover , Nedved photo và các bác khác .... thì lens hiệu này , hiệu kia không thành vấn đề khi chỉnh màu . Mình đã thử chụp 1 serie ảnh màu của Ca khác màu của Sig , Tam ... thấy khó process và mất thời gian, mò PS dõm mệt quá , nên cứ chơi 1 hiệu thôi.
Các bác sắp chụp cho bác Dhmobile ( sẽ nhiều người chụp , nhiều lens khác nhau ), cùng 1 cảnh bác HD Lover thử chụp bằng lens Ca rồi bằng Sig hay Tam ... xem ( skin tone , màu trắng áo cô dâu , màu xanh , vàng của bó hoa , màu áo chú rể ... ) làm 1 bộ trăm ảnh cưới thì chuyện đều tone màu tương đối mất nhiều công và thời gian lắm , mình nghĩ như thế có đúng không các bác ?

P/s : tấm số 2 ( 70-200 f2.8 II ) , số 4 ( 16-35 II ) , số 6 ( 24-105 ) đó bác HD Lover.
Chính xác đấy bác. Nhưng tiếc rằng lần này bác Hdlove bận quá không tham gia chuyến đi này được. Anh em lần này đi khá là đông. Thiết bị cũng hợp chủng quốc nên rất yên tâm bác ạ. Ảnh đẹp thì em không dám khẳng định vì em chủ yếu chụp hậu trường và dìm hàng nhưng anh em sẽ cam kết chụp full tất cả số lượng thẻ nhớ sẵn có. Còn đèn flash đủ sức câu mực và đánh sáng toàn bộ Resort. Các bác cứ chờ ảnh anh em up lên nhé. Chúc bác lãng du thật nhiều. Thẩm du thiết bị L để anh em mở mang tầm mắt. Hi vọng một lúc nào đó chứ ký của bác sẽ đổi thành ngắn gọn hơn "14-----1200mm L không thiếu cái nào" hehe

Bên trên