KhacTuyen's Home Theater!

winterfell101

Well-Known Member
Ðề: KhacTuyen's Home Theater!

Thanks bác, em có kế hoạch mua thảm Đức dày khoảng 4cm từ lâu mà chưa có tiền, bác thấy mẫu này có OK ko?

thảm này đẹp quá. ở đâu bán thế bác? e cũng muốn mua một tấm, thanks bác

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn gấu. Phòng đẹp nữa.
Kết 7ii quá, cặp sur bác treo cao quá. Hạ xuống đế loa cao ngang tay nắm cửa là ok nhất.
Cặp 52ii này bị cặp font át hết tiếng rồi bác. Phải 62ii mới ok, mình xài 82ii mà làm cặp 62ii khỏi lăn tăn nữa. Bass treble đều lực và dầy .
P/s: HDP trang 1 của bác 95D là sai rồi :)

lan806

Well-Known Member

Đồ của bác toàn hàng khủng, chúc mừng bác.

khactuyen

Banned

Thảm đẹp chất lắm bác khactuyen .
OK, để em tiết kiệm quất thảm này nhé.

Chúc mừng bác có bộ dàn gấu. Phòng đẹp nữa.
Kết 7ii quá, cặp sur bác treo cao quá. Hạ xuống đế loa cao ngang tay nắm cửa là ok nhất.
Cặp 52ii này bị cặp font át hết tiếng rồi bác. Phải 62ii mới ok, mình xài 82ii mà làm cặp 62ii khỏi lăn tăn nữa. Bass treble đều lực và dầy .
P/s: HDP trang 1 của bác 95D là sai rồi :)

Thank bác, đúng là loa SR treo hơi cao do vướng cửa ra vào, để cuối tuần em xử lý lại cửa sẽ hạ xuống cho hợp lý, khoảng cách từ sàn nên loa khoảng 1.8m là OK bác nhỉ?
Trước em dùng RS62 mà bác, e mới đổi lấy RS52 của bác Thắng (Bắc Giang), dọn đường cho cặp BW DS8 hoặc 805N về thay thế, cặp này thanh khoản tốt hơn RS62.

Đồ của bác toàn hàng khủng, chúc mừng bác.

Thanks a.

khactuyen

Banned

thảm này đẹp quá. ở đâu bán thế bác? e cũng muốn mua một tấm, thanks bác

Ở Đê La Thành - HN có bán bác ạ, hiện họ còn 2 loại kích thước: 1.6x2.3m và 2x2.9m.
Thảm dày 4cm, nhập trực tiếp từ Germany nên em nghĩ ổn, bác qua đây tham khảo nhé:
Hà Nội: Hùng Lan: KM thảm phòng khách, sofa Lalee nhập khẩu Đức giá 3T5 (Royal City đang bán 5T2)

minhjp

Well-Known Member

OK, để em tiết kiệm quất thảm này nhé.

Thank bác, đúng là loa SR treo hơi cao do vướng cửa ra vào, để cuối tuần em xử lý lại cửa sẽ hạ xuống cho hợp lý, khoảng cách từ sàn nên loa khoảng 1.8m là OK bác nhỉ?
Trước em dùng RS62 mà bác, e mới đổi lấy RS52 của bác Thắng (Bắc Giang), dọn đường cho cặp BW DS8 hoặc 805N về thay thế, cặp này thanh khoản tốt hơn RS62.

Thanks a.

Sur treo ngang tai là ok nhất . ghế cao tầm 40cm + thân mình ngồi lên thì đế loa là 1,1m ~1,2m là tai mình nằm giữa loa trên và dưới của Sur 52ii là quá OK . Nhà mình y chang vầy :)

Minhsur

Banned

Ở Đê La Thành - HN có bán bác ạ, hiện họ còn 2 loại kích thước: 1.6x2.3m và 2x2.9m.
Thảm dày 4cm, nhập trực tiếp từ Germany nên em nghĩ ổn, bác qua đây tham khảo nhé:
Hà Nội: Hùng Lan: KM thảm phòng khách, sofa Lalee nhập khẩu Đức giá 3T5 (Royal City đang bán 5T2)
Em thấy ở phố Ngô Văn Sở rất rất nhiều thảm đẹp và rẻ. Các bác ghé qua thì hoa mắt luôn.

Thật tiếc, các bác thích đi tắt đón đầu, lẽ thường phải học kỹ thuật tiêu tán âm trước, tiếp học kỹ thuật làm.
tiêu tán âm gồm 2 phần, vị trí và loại sóng âm.
Vị trí là chỗ nào cần tiêu chỗ nào cần tán....
Tiêu âm nào, tán âm nào, âm trầm hay cao.....
Tiêu tán có tác dụng ở mức bổ trợ khi đã chọn thiết bị phù hợp với không gian sẵn có
Một bộ giàn cao cấp không biết sử dụng, âm thanh chỉ như bộ giàn bình dân

Tây đội nón lá VN gãy đàn như điên.flv - YouTube
Bác nêu các ý trên rất đúng cho một phòng đạt tiêu chuẩn âm học. Nhưng để đạt được mức như bác thì em e mất rất nhiều công ( tính toán khoa học và thử nghiệm) ngoài ra phải có thiết bị chuyên dụng ... vv. Tuy nhiên để làm được các tấm hút âm và tiêu âm mang tính trang trí và 1 chút kỹ thuật ( tuyệt hơn là tự làm) như bác chủ thì cũng quý lắm rồi. Nếu có ĐK và tâm huyết với nghiệp âm thanh thì thuê đơn vị chuyên nghiệp tư vấn chắc sẽ khai thác hết cái hay của bộ dàn.

justbenice

Moderator

hoi loc coc ty :D tieng cua klipsch thi cao va choi' , tieng center thi tra`m va` me`m . :D xem phim se thay loa.n xa. :))

khactuyen

Banned

Sur treo ngang tai là ok nhất . ghế cao tầm 40cm + thân mình ngồi lên thì đế loa là 1,1m ~1,2m là tai mình nằm giữa loa trên và dưới của Sur 52ii là quá OK . Nhà mình y chang vầy :)
Em đã chỉnh lại rồi, vì hiện trạng nên tối đa loa cách sàn khoảng 1.8m thôi ah.
Thanks a.
Em thấy ở phố Ngô Văn Sở rất rất nhiều thảm đẹp và rẻ. Các bác ghé qua thì hoa mắt luôn.
Trên này thì nhiều nhưng rất đắt nếu không biết giá, em tham khảo vài nơi thấy chỗ đó giá OK nhất.
Bác nêu các ý trên rất đúng cho một phòng đạt tiêu chuẩn âm học. Nhưng để đạt được mức như bác thì em e mất rất nhiều công ( tính toán khoa học và thử nghiệm) ngoài ra phải có thiết bị chuyên dụng ... vv. Tuy nhiên để làm được các tấm hút âm và tiêu âm mang tính trang trí và 1 chút kỹ thuật ( tuyệt hơn là tự làm) như bác chủ thì cũng quý lắm rồi. Nếu có ĐK và tâm huyết với nghiệp âm thanh thì thuê đơn vị chuyên nghiệp tư vấn chắc sẽ khai thác hết cái hay của bộ dàn.
Chuẩn bác ạ, để đạt được phòng tiêu tán âm đúng tiêu chuẩn ngoài kiến thức, kinh nghiệm thì cái quan trọng nhất là diện tích (kích thước 2 chiều) phải đủ - cái đa số ae ta sống tại thành phố lớn không thể có được ngay.

hoi loc coc ty :D tieng cua klipsch thi cao va choi' , tieng center thi tra`m va` me`m . :D xem phim se thay loa.n xa. :))
Em thấy a hơi nhầm vì chưa được nghe thực tế^:)^. Klipsch âm cao, trung-cao rất tốt và lực nhưng BW8 cũng không kém, 2 hàng thì cách thể hiện khác nhau thôi.
BW8 cho âm cao uyền chuyển, mịn với các dải còn lại -> nghe rất lung linh
Klisch với họng kèn: Âm cao mạnh mẽ, tách bạch tuy nhiên lấn át dái khác nên nghe hơi chói và ồn (tiêu âm tốt sẽ khắc phục được).

Ngoài ra việc AVR căn chỉnh từng loa với EQ riêng giúp các loa Match với nhau tốt hơn.

vinagoh

Well-Known Member

Thanks bác, em dùng Router Buffalo (model 300 thì phải, em quên ko nhớ) + cáp Lan 1gb, HTPC dùng định dạng chi sẻ NFS nên những film 40-50gb xem bình thường, chưa hề bị giật.

Bác T xem con Buffalo dòng gì nhé! Của mình con AG300H nhưng hình như tốc độ kg cải thiện lắm.
Chia sẻ dạng SAMBA và NFS thì tốc độ cái nào cao hơn Bác nhỉ?
Thanks.

tittom79

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp, sắp xếp khoa học và vợ yêu vợ chiều. :D

tittom79

Well-Known Member

Em đã chỉnh lại rồi, vì hiện trạng nên tối đa loa cách sàn khoảng 1.8m thôi ah.

E thấy bác để 1.8m là vẫn trong chuẩn mà bác. Theo như sách nói thì loa Surr. để cao, cách tai người ngồi nghe khoảng 60-90cm. Như vậy: ghế ngồi cao 50cm + tai 70cm + cao hon tai 60 = 1m80.

Một lần nữa chúc mừng bác có bộ dàn đẹp!

Đính kèm

• Cach ket noi loa X4000.jpg
    Cach ket noi loa X4000.jpg
    289.7 KB · Xem: 107

vusimon

Banned

Thanks bác, em dùng Router Buffalo (model 300 thì phải, em quên ko nhớ) + cáp Lan 1gb, HTPC dùng định dạng chi sẻ NFS nên những film 40-50gb xem bình thường, chưa hề bị giật.

BÁC GIÚP EM CẤU HÌNH THẰNG MODEM G300H NÀY VỚI
hiện em cấu hình nó đủ kiểu mà xem Bluray giựt như điên :D

hàng em có như sau
1. Modem G300H - lan 1Ghz
2. Gigabit cable 1Ghz
3. Nas - Lan 1 Ghz (LS-WVL)
4. Dune

thanks bác

khactuyen

Banned

Bác T xem con Buffalo dòng gì nhé! Của mình con AG300H nhưng hình như tốc độ kg cải thiện lắm.
Chia sẻ dạng SAMBA và NFS thì tốc độ cái nào cao hơn Bác nhỉ?
Thanks.
Em dùng con giống bác thì phải, dùng NFS mới OK bác ạ (SAMBA xem BD qua Lan giật lắm).
Bác dùng đồng bộ đi:
1. Thiết bị đầu cuối
2. Dây Lan Cat6 (loại bấm tốt hoặc mua dây bấm sẵn của hàng, em test cả 2 loại thấy như nhau nhưng tốc độ copy qua dây từ NSX ổn định

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp, sắp xếp khoa học và vợ yêu vợ chiều. :D

E thấy bác để 1.8m là vẫn trong chuẩn mà bác. Theo như sách nói thì loa Surr. để cao, cách tai người ngồi nghe khoảng 60-90cm. Như vậy: ghế ngồi cao 50cm + tai 70cm + cao hon tai 60 = 1m80.

Một lần nữa chúc mừng bác có bộ dàn đẹp!

Thanks bác, em cố gắng tối đa chỉ được 1.8m, test thực tế hiệu ứng rất chuẩn bác ạ.

BÁC GIÚP EM CẤU HÌNH THẰNG MODEM G300H NÀY VỚI
hiện em cấu hình nó đủ kiểu mà xem Bluray giựt như điên :D

hàng em có như sau
1. Modem G300H - lan 1Ghz
2. Gigabit cable 1Ghz
3. Nas - Lan 1 Ghz (LS-WVL)
4. Dune

thanks bác
Hi bác, với con NAS Buffalo chỉ shared được qua giao thức SAMBA thôi thì phải, tuy nhiên nhà em dùng HDP Popcorn C200 với Buffalo XHL shared qua SAMVA xem BD bình thường, tuy nhiên với PC thì giật -> PC em dùng NFS mới ổn.
Về lý thuyết con WVL của bác phải rất tốt chứ ko thể giật được,
Bác config lại HDP Dune hoặc mượn dây LAN Cat6 xịn (loại bấm từ nhà máy) xem có thay đổi ko?
Một lưu ý nữa là khi xem BD trên NAS nên giới hạn tốc độ Dow torrent thấp xuống để giảm tải CPU của NAS.
Thanks bác.

vusimon

Banned

Em dùng con giống bác thì phải, dùng NFS mới OK bác ạ (SAMBA xem BD qua Lan giật lắm).
Bác dùng đồng bộ đi:
1. Thiết bị đầu cuối
2. Dây Lan Cat6 (loại bấm tốt hoặc mua dây bấm sẵn của hàng, em test cả 2 loại thấy như nhau nhưng tốc độ copy qua dây từ NSX ổn định

Thanks bác, em cố gắng tối đa chỉ được 1.8m, test thực tế hiệu ứng rất chuẩn bác ạ.

Hi bác, với con NAS Buffalo chỉ shared được qua giao thức SAMBA thôi thì phải, tuy nhiên nhà em dùng HDP Popcorn C200 với Buffalo XHL shared qua SAMVA xem BD bình thường, tuy nhiên với PC thì giật -> PC em dùng NFS mới ổn.
Về lý thuyết con WVL của bác phải rất tốt chứ ko thể giật được,
Bác config lại HDP Dune hoặc mượn dây LAN Cat6 xịn (loại bấm từ nhà máy) xem có thay đổi ko?
Một lưu ý nữa là khi xem BD trên NAS nên giới hạn tốc độ Dow torrent thấp xuống để giảm tải CPU của NAS.
Thanks bác.
Thank for sharing ! :)
Nhưng chắc phải call bác (facetime) or teamview xem giúp em cái
Mấy hôm nay em quạy từa lưa :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ặc. Giờ mới thấy nhà của b khac... Hoành tráng thía...\m/

Bên trên