Khoe hàng 1 chút phần 2

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Khoe hàng 1 chút phần 2

màng hình tivi sony brivia 32
amply sansui au-@607 xr
loa bose 501z
máy vi tính và cấu hình máy , mấy anh em xem và cho mình ý kiến nhé

cpu core i7 extreme edition 965 3.2 G
asus mainboard p6t
card mang hinh ELSA GLADIAC GTX 295
sound card SE-200PCI LTD
đầu đỉa bluray dics
ram DDR3 PC3-16000 2GB x 6 =12 GB
HANA SSD 128 GB + HDD 1.5 TB

mong các bạn cho thêm ý kiến

Ý kiến ý cò gì? Có tiền em cũng chơi một bộ như bác cho biết! :D

Dạ em ý kiến liền , bác có cái case khủng hoảng thế mà sao không biết cách post ảnh hihi .
Cái Video card .... =,=.

thanhhoa_jp2006

giàng máy này mình để chatchit với bạn thôi, với lại buồn thì coi phim vậy mà , thấy mọi người nói về HD gì đó nhưng mình không biết là gì nên mình tò mò tí vậy thôi, giàng máy này mình ráp được 2 năm rồi , mình còn 2 bộ giống như vậy nữa nếu ai muốn thì mình bán lại cho .
về phần nghe nhạc thì mình có phòng nghe nhạc riêng , nếu bà con muốn thì mình sẽ up hình phòng nghe nhạc cho bà con coi , mình không có nhiều tiền để mua amly denon hay yamaha nên mình chỉ sài 1 bộ accuphase thôi

thanhhoa_jp2006

Ðề: kheo hàng 1 chut phần 2

cả cục này mình mua hết 4250usd , mình còn 1 bộ giàng nhạc trong phòng nghe nhạc giá gần 12000 usd nua khi nào rảnh mình up lên cho mấy bạn xem nhé

thanhhoa_jp2006

keyboar hiệu logicool, giá của cái này la 120usd , còn 1 cái nữa tuyệt vời hơn cái này nhiều giá la 250 usd

thanhhoa_jp2006

mình thì không thích sài HDD vì tốc độ xử lý hơi chậm , nên mình chỉ sài SSD thôi, còn HDD thì mình chỉ la phụ , 1.5 TB la tha hồ mà chứa phim hihihi

bác này là trọc phú rồi , ở vn em chỉ ước 1 phần cái móng tay của bác thôi mà mơ cũng không thấy
p/s : bác có vứt con nào alo cho em xem giá cả có mềm không em cũng xin làm con he he ( concaogia8504 ) bác nhé

s2c2t

giàng máy này mình để chatchit với bạn thôi, với lại buồn thì coi phim vậy mà , thấy mọi người nói về HD gì đó nhưng mình không biết là gì nên mình tò mò tí vậy thôi, giàng máy này mình ráp được 2 năm rồi , mình còn 2 bộ giống như vậy nữa nếu ai muốn thì mình bán lại cho .
về phần nghe nhạc thì mình có phòng nghe nhạc riêng , nếu bà con muốn thì mình sẽ up hình phòng nghe nhạc cho bà con coi , mình không có nhiều tiền để mua amly denon hay yamaha nên mình chỉ sài 1 bộ accuphase thôi

:-tNếu không có lí do khác ngoài chat chit và xem film để đầu tư dàn máy như vậy thì chú này đúng là kệch thiệt đó.[-X
Vãi hết cả củ với mấy anh nhiều obama.;))
P/S: Nếu chưa biết HD gì đó thì nên biết và làm một dàn HD khủng hết cả khiếp cho a e HDvietnam lòi mắt chơi.;));))

:-tNếu không có lí do khác ngoài chat chit và xem film để đầu tư dàn máy như vậy thì chú này đúng là kệch thiệt đó.[-X
Vãi hết cả củ với mấy anh nhiều obama.;))
P/S: Nếu chưa biết HD gì đó thì nên biết và làm một dàn HD khủng hết cả khiếp cho a e HDvietnam lòi mắt chơi.;));))

ơ bác này hay vãi !

nvmy

Well-Known Member

Bác phòi cái này ra thì đáng bị ban cảnh cáo lắm! Cái cần show thì không show, đi show linh tinh để làm chỗ cho bọn em xì pam nhảm! :D

tlosa88

Member

:(( Ước chi mềnh được hơn a ấy =))
Khủng wo' bao h mới đc như vầy nhể :((
Bi h vẫn ăn mì tôm + uống nước lã thì đến bao h mới mua được bộ này đây :(( :p

laminnova

Member

Chú này đầu tư kệch cỡm quá. HTPC thì quá nhiều tiền mà con TV thì 32" nhỏ xíu. Phần âm thanh thì thấp. Ổ cứng thì bé xíu, chứa được bao phim?.

Xem phim thì làm HTPC dưới 10tr là đủ rồi.

Cái case này theo mình nghĩ nếu chỉ để chơi HD thì phí quá, còn nếu để khoe mẽ thì còn tạm chấp nhận được. Theo em phần âm thanh và hình ảnh chưa tương xứng với tiềm năng của cái case này. Nếu muốn sử dụng case này cho HD thì nên sắm con tivi 3D màn hình cỡ 100 inches giá cỡ vài chục ngàn đô và dàn âm thanh cỡ vài chục ngàn nữa thì mới may ra

SpacePolice

Active Member

Cái case này theo mình nghĩ nếu chỉ để chơi HD thì phí quá, còn nếu để khoe mẽ thì còn tạm chấp nhận được. Theo em phần âm thanh và hình ảnh chưa tương xứng với tiềm năng của cái case này. Nếu muốn sử dụng case này cho HD thì nên sắm con tivi 3D màn hình cỡ 100 inches giá cỡ vài chục ngàn đô và dàn âm thanh cỡ vài chục ngàn nữa thì mới may ra

hoàn toàn đồng ý. Nếu giàu có bạn có quyền ráp máy khủng để lấy le với thiên hạ, nhưng máy khủng thế để chat chít với HD thì... lấy dao mổ khủng long ra giết gà, theo mình vừa lãng phí vừa ngu ngốc
làm dàn máy khủng mà ko có tiền đầu tư vào màn hình, dàn loa thì thật vô nghĩa
Nếu là mình, ráp máy cỡ 14tr thôi, ko cần 74tr đến vậy, để tiền đập màn hình khủng sẽ khiến mọi người ngưỡng mộ hơn, nếu nhu cầu chỉ như bác ấy
Chỉ là ý kiến chia sẻ, ko có ý châm chọc gì đâuB-)

buihung

Administrator

Tùy theo điều kiện, hoàn cảnh mà mỗi người có cách chơi, hướng đầu tư khác nhau. Các bạn có thể nhận xét, góp ý nhưng đừng dùng những từ ngữ khó nghe nhé.

anhnh

em thấy con này quá đủ để encode phim rồi, bác cần đầu tư cho dàn HDD nữa, nhưng mà em đoán con này cắm máy down phim thì cũng hết ko ít điện đâu :D

voidness

hỏi ngu tí accuphase bên nhật hình như rẻ lắm phải không như là hàng nội địa mà ?

wjzf

Phải công nhận là HTPC của bạn ấy rất khủng, là niềm mơ ước của nhiều người.
Nhưng mình nghĩ với tiềm lực $ thế này mà đầu tư vào con PC khủng chỉ chatchit với bạn thôi, với lại buồn thì coi phim có phải hơi phí không. Đây là PC của 1 gamer hay designer chuyên nghiệp rồi.
còn 2 bộ giống như vậy nữa + phòng nghe nhạc riêng 12000 $ => khoảng 25.000 $
Với số tiền như vậy thừa sức chiến 1 Home Movie Theater hoành tráng có : Máy chiếu (Sony VPL-VW85 ) + màn chiếu 300 inch ( nếu nhà bạn đủ không gian ) + Giàn 7.1 Sony ( thoải mái nghe nhạc )..v.v..
Nếu cũng có nhu cầu về HD thì như vậy có quá it với bạn không.
thấy mọi người nói về HD gì đó nhưng mình không biết là gì nên mình tò mò tí vậy thôi ... Are you kidding ?
Vậy bạn nên vào mục "Tìm hiểu HD" trong forum này.
Chỉ là góp ý.

Chỉnh sửa lần cuối:

vuphoto

Cũng có khi người ta đam mê công nghệ mới! Mặc dầu chẳng có mấy ai sử dụng hết hiệu năng máy tính của mình cả, thế nhưng nếu có điều kiện khi mua máy, ai cũng muốn mua cái công nghệ mới nhất, xịn nhất!
Suy cho cùng HD cũng là để giải trí cá nhân, làm sao thì làm, mình thấy vui, thấy thoải mái là tốt nhất rồi!
(Em cũng mong mình đựơc như thế)

anh7otosaigon

Active Member

bạn nên tìm hiểu thêm công nghệ HD, sử dụng hết năng suất cỗ máy thì mới xứng tiền bạn ơi

Bên trên