Lần đầu tham gia diễn đàn em có bộ dàn còi tại căn phòng nhỏ nhờ các bác các anh chỉ giúp em những

pterpm

Well-Known Member
Hì, hì, chúc mừng bạn vào thế giới của đam mê. Mà các bác đây cũng lạ nhỉ, nam và nữ đam mê lành mạnh thì có gì lạ đâu . Nam đam mê được thì nữ cũng thế thôi, chắc có lẽ xã hội VN mình những người như bạn hơi bị hiếm nhỉ, các bác vô đây comment về bác chủ nhiều hơn là bộ dàn :D. Hiệu loa của bạn ở đây cũng là một trong những loại gọi là hi-end rồi đấy, giá của nó cũng không rẻ lắm đâu, vì cách đây cũng gần 20 năm rồi, mình có người bạn mua một cặp loa ở HI-FI-FO-FUM cũng hơn 6k một cặp rồi

girl_audio_89

Hì, hì, chúc mừng bạn vào thế giới của đam mê. Mà các bác đây cũng lạ nhỉ, nam và nữ đam mê lành mạnh thì có gì lạ đâu . Nam đam mê được thì nữ cũng thế thôi, chắc có lẽ xã hội VN mình những người như bạn hơi bị hiếm nhỉ, các bác vô đây comment về bác chủ nhiều hơn là bộ dàn :D. Hiệu loa của bạn ở đây cũng là một trong những loại gọi là hi-end rồi đấy, giá của nó cũng không rẻ lắm đâu, vì cách đây cũng gần 20 năm rồi, mình có người bạn mua một cặp loa ở HI-FI-FO-FUM cũng hơn 6k một cặp rồi
Cảm ơn anh đã hiểu em ,hí hí hí

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Lần đầu tham gia diễn đàn em có bộ dàn còi tại căn phòng nhỏ nhờ các bác các anh chỉ giúp em những thiếu xót

Các pác có bao giờ quá chú ý đến 1 con xe mà thiếu vắng 1 mẫu xinh tươi bên cạnh chưa :))

girl_audio_89

Re: Ðề: Lần đầu tham gia diễn đàn em có bộ dàn còi tại căn phòng nhỏ nhờ các bác các anh chỉ giúp em những thiếu xót

Các pác có bao giờ quá chú ý đến 1 con xe mà thiếu vắng 1 mẫu xinh tươi bên cạnh chưa :))
Car and Speaker system are so different , Mr Mabu

anpn

Active Member
Ðề: Lần đầu tham gia diễn đàn em có bộ dàn còi tại căn phòng nhỏ nhờ các bác các anh chỉ giúp em những thiếu xót

Phát hiện mem nữ là mấy ông nhà mình luống cuống lên! Mừng em gia nhập hội đau khổ nhé!

Phát hiện mem nữ là mấy ông nhà mình luống cuống lên! Mừng em gia nhập hội đau khổ nhé!
Vớ được vàng mới đúng, vì có Bà xã nào hiểu được nỗi khổ đau của Chồng khi bước vào con đường này đâu!

Vớ được vàng mới đúng, vì có Bà xã nào hiểu được nỗi khổ đau của Chồng khi bước vào con đường này đâu!

serverdown01

Trong cái khổ nó có cái sướng bác ạ. Ghép được 1 dàn ứng ý thì sướng và thỏa mãn lắm chứ

girl_audio_89

Re: Ðề: Lần đầu tham gia diễn đàn em có bộ dàn còi tại căn phòng nhỏ nhờ các bác các anh chỉ giúp em những thiếu xót

Chỉ em hiểu anh

redtiger_hl

Member
Ðề: Re: Ðề: Lần đầu tham gia diễn đàn em có bộ dàn còi tại căn phòng nhỏ nhờ các bác các anh chỉ giúp em những thiếu xót

Còn rất nghiều người muốn hiểu Em chủ, tối thiểu là trên diễn đàn này =P~

Em cũng đoán có khối bác muốn thưởng lãm bộ HD này cùng cô chủ , và em cũng thế .

thangvc

Member

@ girl_audio_89: chúc mừng em có bộ audio như mong muốn. Quả thật niềm đam mê audio k giới hạn tuổi tác,giới tính,...chúc mừng em.

HDCUAEM

Member
Ðề: Re: Lần đầu tham gia diễn đàn em có bộ dàn còi tại căn phòng nhỏ nhờ các bác các anh chỉ giúp em những thiếu xót

thangvc : Thank you so much

Em chụp ảnh hơi mờ nhưng hình như SUB của em để tần số cắt (crossover) chưa chuẩn thì phải, kiểm tra lại xem

girl_audio_89

Re: Ðề: Re: Lần đầu tham gia diễn đàn em có bộ dàn còi tại căn phòng nhỏ nhờ các bác các anh chỉ giúp em những thiếu xót

Em chụp ảnh hơi mờ nhưng hình như SUB của em để tần số cắt (crossover) chưa chuẩn thì phải, kiểm tra lại xem
Em để chế độ no set cross anh à,nên cái đó vô hiệu hóa,nhưng em chưa hiểu crossover có chức năng gì ,và nếu để thì để cái nào cho chuẩn

---------- Post added 02-06-2013 at 03:01:41 PM ----------

Em để chế độ no set cross anh à,nên cái đó vô hiệu hóa,nhưng em chưa hiểu crossover có chức năng gì ,và nếu để thì để cái nào cho chuẩn

tiensoft

Nhìn bộ dàn hoành tráng vậy mà đưa vào phòng rất gọn gàng, ngăn nắp. Đúng là có bàn tay phụ nữ nhìn có khác.

HDCUAEM

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Lần đầu tham gia diễn đàn em có bộ dàn còi tại căn phòng nhỏ nhờ các bác các anh chỉ giúp em những thiếu xót

---------- Post added 02-06-2013 at 03:01:41 PM ----------

Crossover là chức năng cắt tần số trên SUB. Hiểu nôm la là tần số đón nhận âm thanh từ REC vào SUB, chức năng của SUB là thể hiện tiếng trầm của âm thanh như tiếng bom nổ, đạn réo, tiếng trống trận, tiếng bước chân của KING KONG, tiếng cánh cửa bị sập v.v... (cái này Em có thể tham khảo thêm trên diễn đàn có quá nhiều cao thủ nói về lĩnh vực này rồi).
Theo kinh nghiệm có được ta lên để mức crossover ở mức 75 đến 85 Hz. Tức là tần số âm thanh từ mức 75 đến 85 HZ trở xuống thì SUB sẽ thể hiện còn lớn hơn thì không

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên