List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

Ðề: List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

nhà mình gói cước 15M mà ko thể chạy xem bóng đá bằng sopcast với acestream đc. Mạng FPT lởm vãi
Các bác có cách nào xem bóng đá CN này nhỉ

Em giống bác. Dm cáp quang. Lắp 22m test quốc tế 1.5m trong khi thằng bạn cáp đồng 10m/fpt thì test 5 đến 6m
Vãi thằng fpt. Thôi đành dùng cố 6 tháng nữa.

vltk1989

Member

FPT bắt đầu khóa các kênh K+ rồi - mình nghĩ là về lâu về dài kiểu gì cũng có ngày này - sao K+ nó chịu cho xài chùa mãi như vậy đc

ynkdqe

Nó thả câu khách thôi vì đa phần nghe thấy mỗi FPT xem được K+ free thỳ ai cũng máu...đủ slot rồi thỳ nó khóa :))

win7

Active Member

bác sử dụng toàn host trong nước bảo sao nhanh, tôi dùng duy nhất một cái android box để xem sopcast hay acetream mà ko nổi. Nhà tôi ở Tương Mai

FPT hạn chết băng thông nước ngoài , chắc chắn như vậy , tớ dùng gói 10m mà đo dược có 1,3m đến1,5m , hàng xóm dung gói của thằng VNPT 5m lúc nào cũng đo được 3,5 đến 4M nhanh hơn FPT nhiêu

demon_bn

Member

Sao k cứ mở để lấy thuê bao internet bù lỗ cho truyền hình nhỉ? Vì vụ xem K+ free này đâu phải ai cũng biết.

win7

Active Member

Vnpt thì quá ngon rồi. Nỗi tội chỗ em nó chém đẹp quá. 10m/220k. Trong khi vịt nó 30m/250k

có bạn nào test thử thằng viettel xem có được không để tớ chuyển mẹ nó sang , không bao giờ dùng thằng FPT nữa

ynkdqe

Re: Ðề: List 210 Kênh FPT ONETV xem trên máy tính

FPT hạn chết băng thông nước ngoài , chắc chắn như vậy , tớ dùng gói 10m mà đo dược có 1,3m đến1,5m , hàng xóm dung gói của thằng VNPT 5m lúc nào cũng đo được 3,5 đến 4M nhanh hơn FPT nhiêu

bác down thử file ở mediafile xem....VNPT chỉ đc ~500kbs còn FPT đảm bảo ít cũng tầm 700~1,3M kbs...giờ ai còn dùng cáp đồng VNPT nữa..

Híc giờ xem được mỗi K+PC SD với K+NS SD :( 2 kênh toàn phát trận lởm

Nghi có gian tế quá các bác ah. Chắc phải lập 1 group facebook kín để rò rồi cung cấp cho ace có nhu câu thôi. Chứ public kiểu nè nghẻo suốt

ahuyblog

Well-Known Member

Có ai xem mấy kênh K+ mà bị màn hình xanh dựt dựt không, mạng nhà mình FPT 27Mb.

Chỉnh sửa lần cuối:

alonen

Member

buồn ghê. đáng ra a em chỉ public K+1 trước 1 ngày thôi là vừa. bọn K+ thâm nho vãi

Các bác cho em hỏi tý, em dùng udpxy, xem iptv FPT tầm 2 đến 3 thiết bị xem mấy kênh HD (4M), liền bị mất mạng toàn hệ thống ( không biết có phải bị flood không nữa)???
Mong các bác chỉ bảo cách khắc phục với, vì em thấy ace toàn bảo dùng 4 đến 5 thiết bị cùng lúc vẫn được mà
FPT: cáp quang 22m

cub8193

Member

Các bác cho em hỏi tý, em dùng udpxy, xem iptv FPT tầm 2 đến 3 thiết bị xem mấy kênh HD (4M), liền bị mất mạng toàn hệ thống ( không biết có phải bị flood không nữa)???
Mong các bác chỉ bảo cách khắc phục với, vì em thấy ace toàn bảo dùng 4 đến 5 thiết bị cùng lúc vẫn được mà
FPT: cáp quang 22m

bác hướng đẫn em cách dùng udpxy để xem với vừa mua con 841n đã up openwrt mà không biết cách cấu hình

Mr_Love

Ngày mai sẽ có link kênh K+ mới nhé các bác (Chả biết có chắc không nhưng cứ chém thế :)) )
E vừa mới nhờ người quen làm hệ thống bên đó, bảo mai lên hỏi thử xem.
Có gì mai e thông báo.

Ngày mai sẽ có link kênh K+ mới nhé các bác (Chả biết có chắc không nhưng cứ chém thế :)) )
E vừa mới nhờ người quen làm hệ thống bên đó, bảo mai lên hỏi thử xem.
Có gì mai e thông báo.

Tin nóng hổi nhất đêm

cub8193

Member

Em chịu nếu bác không đưa mô hình kết nối mạng nhà bác

em dung mạng fpt modem G-93rg1 giờ em muốn dùng con 841nv9 đã up openwrt bản 15.05 để phát wifi cho đầu hd và dt xem được iptv hiện giờ em kết nối pc qua cổng lan của modem thì xem được qua vlc nhưng kết nối qua lan của con 841n thì chỉ vào được mạng chứ không xem được qua vlc. em gà mờ khoản này lắm bác cấu hình giúp e!

em dung mạng fpt modem G-93rg1 giờ em muốn dùng con 841nv9 đã up openwrt bản 15.05 để phát wifi cho đầu hd và dt xem được iptv hiện giờ em kết nối pc qua cổng lan của modem thì xem được qua vlc nhưng kết nối qua lan của con 841n thì chỉ vào được mạng chứ không xem được qua vlc. em gà mờ khoản này lắm bác cấu hình giúp e!

Thứ nhất xem trực tiếp link udp:// thì chỉ đơn giản, đổi ip 841 về cùng dải với modem, disable cái dhcp 841 đê, nối modem với cổng lan của 841, lan 841 nối với thiết bị
Nếu muốn sử dụng udpxy thì vẫn kết nối như trên, config 841 etc/config/udpxy:
config udpxy
option respawn '1'
option verbose '0'
option status '1'
option port '4022'
option bind 'br-lan'
option max_clients '6'
option buffer_size '4096'
option source 'br-lan'
option disabled '0'

Bên trên