Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

minhdai90hvtc

Cho em hỏi dàn LG DH6430P có giải mã âm thanh DTS từ nguồn ngoài vào ko ạ? Em nó có cổng optical nhưng ko có logo DTS, mặc dù em gọi lên LG hỏi thì nhân viên hỗ trợ trả lời rằng dàn này có giải mã âm thanh DTS.

nhudunghy

Member
Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

thank bac em cũng dang muốn mua loa may mà đọc đươc cảnh báo của bac

phucluong

Active Member
Nhà em đang dùng 1 con tivi Samsung F5000 , bây giờ em muốn mua 1 bộ dàn 5-7 triệu thì mua của hãng nào là ổn nhất ạ ? Em xem film HD và nghe nhạc là chủ yếu. Thỉnh thoảng em hát karaoke , thì có thể hát qua bộ dàn đó đc ko ạ ? Ngân sách em chỉ có thế, ko thể lên thêm đc.. Với lại, nhà em chật nên định để trên kệ 2 bên cạnh tivi, em cũng muốn 1 bộ loa nhỏ gọn. Các bác giúp em vs à

Quynn

Active Member

Em là gà mới nên Mod không cho phép lập topic khi chưa đủ 20 bài viết. Vì vậy, em xin phép ké bác một chút để giải tỏa chút băn khoăn :
Em thích nghe nhạc và xem phim vì vậy xin các bác cho ý kiến tư vấn giúp em.

Em đang có dự kiến làm một bộ dàn âm thanh phục vụ xem phim, nghe nhạc . Dự kiến của em là :
- Bộ amplier DENON AVR 1713 5.1 hoặc AVR 2113 7.1 ( giá khoảng từ 12 - 18 triệu ).
- Bộ loa Jamo S606 + sub C260 ( khoảng gần 20 triệu ).
Như vậy : tổng thiệt hại sẽ khoảng : 32-38 triệu.

Nhưng em nghe rằng nếu dùng dàn 5.1 hoặc 7.1 dù cầu hình như em nói trên mà nghe nhạc 2 kênh ( stereo ) thì cũng không hay, còn xem phim thì ổn. Do đó, em dự kiến lại như thế này có được không :
- Em sẽ mua bộ Denon Home Theater Systems DHT - 1513BA ( HTiB - Home Theater in Box ) từ Ebay với giá khoảng 10 triệu để xem phim ( hàng Manufacturer refurbished ) ( Chi tiết bộ dàn 1513BA đây : Home Theater Systems | DHT-1513BA, DHT-1312BA | Denon.
Theo các bác, bộ xem phim này liệu có ổn không với mục đích chỉ để xem phim HD, 3D.
Em xin nói thêm : bộ này dùng amplier DENON AVR 1513, bộ loa 5.1 Boston Acoustics Premium Speaker System MCS160.

- Như vậy, em sẽ còn khoảng 20-28 triệu để đầu tư bộ dàn nghe nhạc 2 kênh riêng. Nếu được thì nên phối ghép như thế nào ?
Xin nói thêm : Phòng khách nhà em khoảng 25m2. kích thước : 5,4m x 4,5m. TV thì em vừa mới nâng cấp lên con Sony 55W804A rồi. dàn nghe nhạc thì đang có bộ Sony LBT A590 mua từ năm 1995.

Rất mong các cao thủ tư vấn. Chân thành cảm ơn.
Các bác cho em ý kiến tư vấn nhé :

toantit

chào cả nhà, nhờ mọi người tư vấn giúp em làm sao để ra được âm thanh cổng optical của con Samsung HT-TZ215 với:
hiện em có như sau:
- dàn HT - TZ215 có cổng hdmi, optical in (em thấy nó có logo DTS)

- ti vi samsung 40D6000, có cổng 4 cổng hdmi (có cả hdmi arc), cổng optical out
- con PC cũng có cổng optical out
mọi người tư vấn giúp em để làm sao xem được phim HD ra cổng optical của dàn loa 5.1 này với, em nối đủ kiểu rồi vẫn ko ra được âm thanh qua cổng optical, có cần mua thêm gì ko ạ, em cám ơn mọi người

Chỉnh sửa lần cuối:

hvx279

Chào các bác, dự là em muốn mua dàn Samsung HT-F4500 nhưng còn hơi băn khoăn không biết em này có đồng bộ file phụ đề riêng lẻ hay không? Mua về coi phim mà không đọc phụ đề được thì ôm hận. Sẵn đây em nhờ các bác cao thủ tư vấn cho em dàn máy gia đình khoảng tầm dưới 5tr, mục đích duy nhất chỉ xem phim hd, nghe nhạc và có thể xem phim hd từ ổ cứng ngoài. Rất mong các bác chỉ giáo :)

manhhungtanphu

Các bác chủ cho em hỏi tí nhé,em là gà mờ nhưng rất mê dàn âm thanh xem HD và nghe nhạc.Bác chủ thớt có thể tư vấn cho em nên đầu tư cái nào trước (loa hay ampli trước).Vợ em có người quen ở Đan Mạch sắp về,em có thể nhờ mua từng món cho bớt tiền được không bác chủ?ngân sách của em còn khoảng 12 triệu,em có thể mua được loa hay ampli nào cho hợp lý?Cám ơn các bác

mrchimnon

Cho mình hỏi tầm tiền 80tr chỉ mua loa và âm li phục vụ xem phim là chính thì nên mua bộ loa nào ?

Vendetta™

Đánh dấu. Khi nào gom đủ xèng sẽ vô đây nhờ các bác tư vấn!

mrchimnon

bác nào giúp mình với tầm tiền khoảng 80 triệu mình làm 1 set JBL để phục vụ cho xem phim các bác tư vấn giúp em xem có loại nào hơn nữa không?

phapgtvt

Member

cho e hỏi e muốn mua một âm ly nghĩa địa của nhật mà giá tầm 2.5tr trở lại mà có cổng Optical và có DTS thì nên mua âm ly hiệu gì và cho e cụ thể với ạ. e đang ở daklak thanks các chú và các anh em

vinagoh

Well-Known Member

cho e hỏi e muốn mua một âm ly nghĩa địa của nhật mà giá tầm 2.5tr trở lại mà có cổng Optical và có DTS thì nên mua âm ly hiệu gì và cho e cụ thể với ạ. e đang ở daklak thanks các chú và các anh em

Tầm tiền có con SONY TA-V55ES bên shop này đang bán này em: http://www.hdvietnam.com/diendan/24...ham/626585-receiver-xem-phim-tu-binh-dan.html

rua bo

Well-Known Member

Bác chỉnh TV trong mục âm thanh xuất kỹ thuật số (digital) thì mới có tiếng được.
PC thì bác chỉnh trong phần mềm play phim.
Chúc bác may mắn.
chào cả nhà, nhờ mọi người tư vấn giúp em làm sao để ra được âm thanh cổng optical của con Samsung HT-TZ215 với:
hiện em có như sau:
- dàn HT - TZ215 có cổng hdmi, optical in (em thấy nó có logo DTS)

- ti vi samsung 40D6000, có cổng 4 cổng hdmi (có cả hdmi arc), cổng optical out
- con PC cũng có cổng optical out
mọi người tư vấn giúp em để làm sao xem được phim HD ra cổng optical của dàn loa 5.1 này với, em nối đủ kiểu rồi vẫn ko ra được âm thanh qua cổng optical, có cần mua thêm gì ko ạ, em cám ơn mọi người

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Loa surroud tiếng vọng nhỏ là phải rùi. Nó chỉ là phần phụ thôi, chủ yếu là loa front và sub, center. Bác muốn lớn chỉnh lại được mà. Nhưng khi phim có hiệu ứng thì nó mới phát. Bác mua loa surroud loại nào cũng được, loa sub yamaha sw515 dập rung rinh nhà luôn (giá tầm 6tr hơn). Chúc bác xem phim vui vẻ.
ko ai giúp mình cái , chán thế cơ

rua bo

Well-Known Member

thegame880907: bác để cặp kenwood làm surroud, bác mua thêm loa sub, center (giá 1, 2tr) là chơi tốt chán.

quyen102

Member

Cho mình hỏi chút.TV của mình là LG 47LA6200,cắm HDD 2TB để xem fim thì vẫn giải mã đc fim HD DTS 5.1.vậy giờ em mua 1bộ all in one Onkyo S4505,ko dùng HD player,vậy âm thanh chuyển từ TV ra bộ onkyo có đc DTS HD hay chỉ DTS.tv em có cổng optical out,HDMI ARC.

thanhdua

Active Member

E đang có ý định mua bộ Denon DHT 300 hàng nội địa của 1 bác trên diễn đàn. mà e chưa từng được nghe qua vì điều kiện xa xôi e ko lên được . các bác đánh giá giúp e bộ này với ạ. thanks

Bên trên