Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

thongdiepso

Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Các cụ cho cháu hỏi dàn âm thanh Hometheater 5.1 LG DH6320H nghe có được không ạ?
Cháu thấy trên mạng ghi thông số như dưới đây không biết đã chuẩn chưa:
- Hệ thống loa: 5.1
- Định dạng đĩa: MP3, WMA, JPEG, AVC HD
MKV, DivX, DivX HD
- Công nghệ hình ảnh: DTS HD
- Hiệu ứng âm thanh: Dolby Digital
- Công suất RMS: 570 W

cháu định dùng kết nối vào màn chiếu 100inch xem bóng đá - phim HD với không gian khoảng 100m2,

Không biết như thế thưởng thức đã ở tầm trung chưa các cụ nhỉ? cháu không có nhiều $ nên chỉ cần các cụ nhà quê nghe phê phê là được chứ chưa đến ngưỡng thưởng thức ạ.

Mong các cụ chỉ giúp,

Đa tạ các cụ!

baiviet

Active Member

Tôi đọc tài liệu về mấy loại dàn home center của SamSung và phát hiện ra chức năng dùng MICRO hát karaoke chỉ hoạt động khi hát bằng ổ đĩa của dàn thôi còn khi dùng nguồn âm thanh bên ngoài như AUX ... (hát khi nguồn phát karaoke là đầu HD Player or PC... và chuyển phần video lên TV và chuyển phần audio qua dàn SS) thì dàn SS không hỗ trợ MIC cắm trên dàn để trộn với nhạc Vậy các bác lưu ý điều đó và các cao thủ có cách nào khắc phục chuyện này không ạ

play_ku

Em chào cả nhà

Tình hình là em đang có dự định sắm 1 bộ ( tv + dàn AIO) để phục vụ nhu cầu giải trí của gia đình

Nhà em có 3 người, 2 vợ chồng còn trẻ ( cỡ gần 3 chục, hehe) và F1.

Em có sở thích nghe nhạc, chơi nhạc và xem film nữa

Dạo nè phim 3D có vẻ nhiều nên em dự định mua tv để xem được 3D.

Em muốn nhờ các bác tư vấn thêm về các vấn đề kỹ thuật cũng như thiết bị âm thanh hình ảnh nào phù hợp với túi tiên

Em dư định dành ra khoảng 16tr mua tv và 8 triệu mua AIO

Em có thắc mắc là liệu AIO có play được film 3D luôn không ( em dự định sẽ copy phim qua ổ cứng) hay phải mua thêm HD player cắm ngoài

Tvi có thể play luôn file 3D hay không các bác nhỉ.

Các bác tư véo em cái nhé

không biết các bác đánh giá các loại 5.1 với mức giá ra sao? nhưng phụ thuộc nhìu vào amli lắm. YAMAHA AVR 3090-n có DTS

onggia179

Member

Cho hỏi ké :D
Mình có cặp loa BOSE 301® Series-V (Mexico), AE tư vấn giúp mua âm ly nghe nhạc ( có thể chịu thêm loa SUB nữa)
Xin cảm ơn

Re: Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

mình muốn lắp dàn âm thanh ở pòng chiếu pim, nhưng ko biết loại nào tốt. các bạn ai biết gợi ý giúp mình nhé! thanks

Nếu bác ở Hà Nội thì mời bác qua cửa hàng E ở 67A-Hai Bà Trưng , E sẽ tư vấn cũng như demo cho bác nghe thử.Đảm bảo bác sẽ phê!

thahtug

các bác tư vấn giúp e 1 bộ dàn hometheater với: mục đích chỉ để xem phim hd còn nhạc nhẹo ko quan trọng vì e chẳng baoh nghe nhạc cả
diện tích phòng 30m2
ngân sách 15t.
thks các bác trước

khoangadi

Bên bác là bên nhập khẩu hay là đại lý đấy. Bác cho em xin bảng giá đại lý để em kinh doanh ở tỉnh Nam Định được không vậy

Nhờ các bác tư vấn giúp mình nha.
hiện nay mình đang xem có 1 HDP và 1 loa vi tính Sounmax A9000
Muốn nâng cấp như sau:
mua 1 bộ Onkyo 3500 hoặc mua trước 1 Receives tầm 7tr để kết hợp với loa vi tính, thời gian sau sẽ mua thêm dàn loa rời.
Nhu cầu của mình là 50-50. Loa vi tính đang nghe xem phim cũng tạm ổn ( em tai trâu) nhưng nghe nhạc ko hay lắm vì bass hơi mạnh.
Cảm ơn các bác trước,

khoangadi

âm thanh đôi khi cũng phải đi cùng với loại dây tốt.

doug77

Member
Theo em nên kiếm dàn loa bose 5.1 với rec denon là hay nhất(theo ý của riêng em)

minhdai90hvtc

Các bác cho em hỏi chút ạ. Em mới mua dàn LG DH6430P, ko biết dàn này có giải mã được DTS từ Smart TV và nguồn ngoài ko ạ?

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Các bác cho em hỏi chút ạ. Em mới mua dàn LG DH6430P, ko biết dàn này có giải mã được DTS từ Smart TV và nguồn ngoài ko ạ?

Muốn biết bộ dàn giải mã dts được hay không thì tìm phía sau đầu DVD của bộ dàn xem nsx đã mua bản quyền dts hay chưa.

thegame880907

chào mấy anh forum HD ạ!
mình có con amply như hình
[/URL][/IMG]

con amply second hand mình mới mua như hình trên,hàng pioneer,đấu dây optical từ pc ra amply này! để tets cái hiệu ứng DTS, nhưng ko đủ 1 bộ loa 5.1
_loa thì mình có 2 cặp, 1 cặp bose 201 đang đấu vào bên A (left,right),1 cap thùng kenwood, hiện đang đấu chỉ 1 loa vào vi trí center của amply, nhu vay có hợp lý ko,
trên amply có 2 kênh A và B , bên nhóm kênh B cũng có left right, vậy khi nào mới dùng đến kênh B
_túm lại là con ampli này mình để xemphim ,nghe nhac từ pc, xuất tín hiệu digital qua dây optical, đang phát 3 loa và đấu dây như tren,test phim HD DTS thử thì cũng ok,to rõ,nghe nhac thì mình de che độ 2loa bose thôi , thấy hay hơn 3loa, xem phim thì de 3loa rõ hơn
_nếu muốn ra hiệu ứng loa đầy đủ hết 5.1 thì mỉnh cần mua thêm loa gi, 2 đường surroud trên ampli mình có gắn thử 1cap loa kenwood ở trên và test thử ra tieng vọng của phim, rất nhỏ, 1 cap loa suround đúng nghĩa là loa phải như nào,âm thanh sao ạ, có phải chỉ phát ra tiếng vọng , cái amply như hình trên muốn gắn loa sub thì mua loa sub gì, và gắn cổng nào tren amply
_1 câu hỏi cuối là, muon karaoke trên con amply này ,thì cần 1 mixer nữa phai ko ạ,mình có đầu midi chạy dĩa karaoke roi,kết hợp 3 cái này lại sẽ hát dc ko,
nhưng mình nghĩ chắc sẽ ko hát ra nhac hay và chuẩn như 1 bộ karaok Arirang hay jaguard. mong ae giải đáp

Chỉnh sửa lần cuối:

thegame880907

chào mấy anh forum HD ạ!
mình có con amply như hình
[/URL][/IMG]

con amply second hand mình mới mua như hình trên,hàng pioneer,đấu dây optical từ pc ra amply này! để tets cái hiệu ứng DTS, nhưng ko đủ 1 bộ loa 5.1
_loa thì mình có 2 cặp, 1 cặp bose 201 đang đấu vào bên A (left,right),1 cap thùng kenwood, hiện đang đấu chỉ 1 loa vào vi trí center của amply, nhu vay có hợp lý ko,
trên amply có 2 kênh A và B , bên nhóm kênh B cũng có left right, vậy khi nào mới dùng đến kênh B
_túm lại là con ampli này mình để xemphim ,nghe nhac từ pc, xuất tín hiệu digital qua dây optical, đang phát 3 loa và đấu dây như tren,test phim HD DTS thử thì cũng ok,to rõ,nghe nhac thì mình de che độ 2loa bose thôi , thấy hay hơn 3loa, xem phim thì de 3loa rõ hơn
_nếu muốn ra hiệu ứng loa đầy đủ hết 5.1 thì mỉnh cần mua thêm loa gi, 2 đường surroud trên ampli mình có gắn thử 1cap loa kenwood ở trên và test thử ra tieng vọng của phim, rất nhỏ, 1 cap loa suround đúng nghĩa là loa phải như nào,âm thanh sao ạ, có phải chỉ phát ra tiếng vọng , cái amply như hình trên muốn gắn loa sub thì mua loa sub gì, và gắn cổng nào tren amply
_1 câu hỏi cuối là, muon karaoke trên con amply này ,thì cần 1 mixer nữa phai ko ạ,mình có đầu midi chạy dĩa karaoke roi,kết hợp 3 cái này lại sẽ hát dc ko,
nhưng mình nghĩ chắc sẽ ko hát ra nhac hay và chuẩn như 1 bộ karaok Arirang hay jaguard. mong ae giải đáp

ko ai giúp mình cái , chán thế cơ

thiclub

Member

Nhân tiện cho e hỏi ké luôn nha ae.Hiện tại e chỉ có: Denon avr 1420+ cặp bose main 501 seri 5 do ông chú cho lại.giờ muốn lên 5.1 thì nên thêm sub,center,sur nào vậy các bro?
Tư vấn giùm e tên loa,giá bán cũng như nơi bán luôn nha mọi ngưới.tầm 7-8tr đổ lại.e ở TPHCM.cám ơn a e rất nhiều ạ!

Bên trên