Mini 3D Home Theater - Hải Phòng

maiyeuem00

Ðề: Mini 3D Home Theater - Hải Phòng

cái micro gì vậy bác nhìn ngon quá . tầm nhiêu tiền vậy bác

Phòng bác đẹp quá, khi màn chiếu hạ xuống thì cái center bị che khuất rồi bác ?
Cái giá treo máy chiếu của bác mua ờ đâu trong rất chắc chắn.

traitimtraoem

Active Member

Phòng bác đẹp quá, khi màn chiếu hạ xuống thì cái center bị che khuất rồi bác ?
Cái giá treo máy chiếu của bác mua ờ đâu trong rất chắc chắn.

Thì mình xem film mà bác, có phải xem loa đâu. Nghe thấy tiếng là được rùi mà. Bác vào mega cũng có thấy loa center của nó ko bác?? :D
Giá treo em mua ở đây, bác vào tham khảo nhé: Giá treo tường TSD-103 - Gia treo tuong TSD-103

kendo

Member

Cho em hỏi mấy con hot swap cho HDD xài sao vậy a. Cắm vào thùng máy, khi nào xài thì cứ đẩy HDD vào thôi hả a

traitimtraoem

Active Member

Cho em hỏi mấy con hot swap cho HDD xài sao vậy a. Cắm vào thùng máy, khi nào xài thì cứ đẩy HDD vào thôi hả a

Đúng rồi bác ah, cái này không khác gì HDD Box CFI. Vì em mua cái case Zalman này nó có sẵn 6 khay cắm ổ cứng rồi, mà ở VN chỉ bán case ko có Hot swap nên em phải order tận bên Mỹ về.

leanh_mr

Member

đẹp quá, kết nhất bộ sofa, vừa pm hổi bác đấy

tiamopham

tại sao lại không nhỉ ! sex and zen 3d mà xem tại phòng bác thì có mà chịu không nổi!

traitimtraoem

Active Member

hahah =)) quá đúng, quá đúng. Mà phim đó hình như không có 3D bác ah

sydansinh

Well-Known Member

Phòng đẹp, HTPC đầu tư cao wá,màn chiếu căng tí nữa trùng vậy xem không hay lắm,có điều kiện bác sơn luôn tuờng làm màn chiếu xem nét hơn nhiều, lọai sơn mình dùng là paint on screen 3DHD shop từ mỹ về, máy chiếu Optoma xem chuẩn không bro?

traitimtraoem

Active Member

Phòng đẹp, HTPC đầu tư cao wá,màn chiếu căng tí nữa trùng vậy xem không hay lắm,có điều kiện bác sơn luôn tuờng làm màn chiếu xem nét hơn nhiều, lọai sơn mình dùng là paint on screen 3DHD shop từ mỹ về, máy chiếu Optoma xem chuẩn không bro?

Màn của em là màn bạc rùi bác ạ, nhưng em cũng ko biết là loại sơn gì nữa. Thế sơn bác dùng thì ở Vn có ko bác? và mua ở đâu ạ? mua xong em cũng đâu biết sơn. Em thấy mấy bác trong SG phải chế con chip để sơn, tốn kém lắm. Máy chiếu optoma xem ok bác ạ.

VIPMAN

Member

Chào bác! không biết Bác đã gắn soundcard Auzentech Home theater HD 7.1 vào case PC chưa ? Nếu có gắn rồi mong Bác cho mình vài ảnh review và cảm nhận về âm thanh của em nó như thế nào so với Asus Xonar Deluxe HDAV 1.3 .Từ lúc mình mang em nó về nhưng chưa có khui hàng vì chưa có thời gian (mình đang sử dụng con Asus Xonar Deluxe HDAV 1.3).Thanks bác nhe...;) Phòng của Bác tuy nhỏ nhưng thiết kế đẹp phết đấy nhưng Bác có cách nào chuyển con Center ra phía trước không,thấy Bác kéo màng xuống che mất con center thì không hay cho lắm.Center là 1 kênh rất quan trọng ,Bác để nó sau màng chiếu thì dễ bị dội âm và nghe không còn trung thực lắm (giọng người nói chuyện trong Phim).Vài lời góp ý ,chúc Bác luôn vui vẻ !!! Thân !!!

traitimtraoem

Active Member

Chào bác! không biết Bác đã gắn soundcard Auzentech Home theater HD 7.1 vào case PC chưa ? Nếu có gắn rồi mong Bác cho mình vài ảnh review và cảm nhận về âm thanh của em nó như thế nào so với Asus Xonar Deluxe HDAV 1.3 .Từ lúc mình mang em nó về nhưng chưa có khui hàng vì chưa có thời gian (mình đang sử dụng con Asus Xonar Deluxe HDAV 1.3).Thanks bác nhe...;) Phòng của Bác tuy nhỏ nhưng thiết kế đẹp phết đấy nhưng Bác có cách nào chuyển con Center ra phía trước không,thấy Bác kéo màng xuống che mất con center thì không hay cho lắm.Center là 1 kênh rất quan trọng ,Bác để nó sau màng chiếu thì dễ bị dội âm và nghe không còn trung thực lắm (giọng người nói chuyện trong Phim).Vài lời góp ý ,chúc Bác luôn vui vẻ !!! Thân !!!

Em gắn rùi bác ah, phải nói là âm thanh nghe hay hẳn lên và chất lượng hoàn toàn khác bác ah. Trước thì em dùng sound onboard của main Asus, âm thanh cũng hay mà giờ có em này còn thấy hay hơn. Sau này em nâng em recive lên nữa là ok. Lúc nào rảnh em post hình lên các bác xem. Phòng em như vậy ko biết cách nào cho centre ra phía trước được bác ah. Cho về trước thì chẳng biết để đâu nữa. Tks bác đã góp ý em nhá

VIPMAN

Member

Theo như hình Bác chụp thì mình có vài góp ý để đưa con center ra phía trước :
- Thứ 1: dời con Subwoofer sang bên trái,để gần góc tường .
- Thứ 2: Bác đóng 2 kệ hi-end bằng gỗ để chứa Reciever và 1 số đồ dùng khác
(D x R x C : 550mmx600mmx400mm) và thêm 1 chân loa bằng gỗ cao 30mm hay 40mm để con Center.
Cách sắp xếp :
Để 2 kệ Hi-end hai bên chừa 1 khoảng trống ở giữa để con center vào (Center phải đặt giữa màn chiếu)

Theo mình như thế là ok,sẽ hài hòa hơn =D>

Vài lời chia sẽ,Thân !;;)

sydansinh

Well-Known Member

Màn của em là màn bạc rùi bác ạ, nhưng em cũng ko biết là loại sơn gì nữa. Thế sơn bác dùng thì ở Vn có ko bác? và mua ở đâu ạ? mua xong em cũng đâu biết sơn. Em thấy mấy bác trong SG phải chế con chip để sơn, tốn kém lắm. Máy chiếu optoma xem ok bác ạ.

Mình cũng dùng màn bạc hiệu acusreen, xem 3D không sáng lắm,tham khảo mua sơn 3DHD về sơn lại màn bạc xem good lắm,sáng rõ hẳn
link lọai sơn mình dùng và cách sơn cũng đơn giản, sơn 2 lần cách nhau 4 h, sơn phun bằng máy như sơn xe vậy thôi

link nè Paint On Screen Paint On Screen - 3DHD Silver Screen - 1 Gallon Projection, Digital Paint at Markertek.com
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên