Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

9M4

Mọi người ơi có em soft xem DVD folder và Bluray ISO ko ạ?

smallgent

Well-Known Member

Hình như tienlequoc nói là nhai file iso nhỏ ok còn trên 25G thì hơi phế đấy ;)

@tienlequoc, vhtuananh, ziczacymail, ...: thử cái này chưa ae ơi ? hòi trước mình có iso Thúy Nga nhưng xóa hết roài không thử được :) ...còn mí file iso film nhỏ nhỏ thì okay đóa :D

@all:

- hum qua xem qua viet mobile tv 2 phim từ 5.00 chiều đến đêm...toẹt vời đúng 1080p / 60Hz không 1 tí lag...hình đệp :)...đường truyền hum qua tốt góa thì phửi

- vào HomeMediaCenter mở chức năng share lên vào đầu Dune D1 browse uPNP được e nóa nhóe....nhưng xem hơi lag...mềnh phải nâng cấp cái wifi hotspot mới được ...sắp Tết òi...lên 300Mbps cho nóa đã...vhtuananh advise a cái xem cái nào ngon :)

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

File DVD ISO thì chơi được, bạn dùng BSPlayer hoặc MX Player đều chơi được, với điều kiện là vào Setting để thêm File Extension .iso, sau đó scan lại là nó lòi ra mấy file ISO liền 8->
Nếu chưa mò ra được chỗ thêm file extension thì đợi tối nay mình về hướng dẫn kỹ cho.
Theo kinh nghiệm thì dùng BSPlayer chơi file dvd iso ngọt hơn, dễ lui tới lui lại. Đối với MXPlayer thì khi mở file dvd iso thì lúc đầu màn hình tối thui, phải tua tới 1 tý thì hình mới hiện ra, chưa biết tại sao :).
Còn Bluray ISO thì thua gòi, đã thử và nhận thông báo là không support file này.

P/S: mình mới thử mấy file dvd iso chừng 8GB thôi á.

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

@smallgent: em cũng đang định mua con 300M đây, chơi Buffalo đi anh, loại bèo bèo giống con này nè

Giá Phong Vũ có hơn 1 chai tý thôi Buffalo WCR-HP-G300-AP - Công ty Cổ phần TM-DV PHONG VŨ

smallgent

Well-Known Member
...đã chiến TP-Link 300Mbps 4 LAN 100Mbps giá 599.000đ...toẹt vời...xem full hd 1080p trên X5 không còn 1 tí lag nào ...tua thổi mái nhóe...xbmc cực ngon lun ...mềnh nhắc lại là hoàn toàn wifi nhá :).... I love X5 so much ...Tết này ngon roày :D

nbb3i

Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Em muốn cắm thêm cho X5 1 con HDD 2TB, 3.5" (có adapter riêng) thì có được không vậy các bác? Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em vụ này cái. Sợ mua về ko tương thích thì buồn.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Em muốn cắm thêm cho X5 1 con HDD 2TB, 3.5" (có adapter riêng) thì có được không vậy các bác? Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em vụ này cái. Sợ mua về ko tương thích thì buồn.

Nếu mà hdd 3.5" có dock riêng thì từ dock lấy đường usb cắm vào X5 nhé :).

Nếu mà bạn có HD Player luôn thì cấu hình như sau hay hơn:

1. HDD kia nối vào HD Player theo đường usb hoặc e-sata (nếu có)

2. HD Player nối bằng dây LAN lên wifi router

3. X5 kết nối với wifi router sẽ duyệt file đến HD Player và cả các HDD kia theo giao thức samba.

Khuyến cáo: để xem phim full hd 1080p mượt nhất thì nên mua wifi router 300Mbps...T7 roài mình mua cái http://www.tp-link.com/us/products/details/?categoryid=238&model=TL-WR841N chạy cực mượt...xem bằng xbmc qua wifi cũng ok luôn.

Haotakua

Member

Bác smallgent chơi file ISO mấy cái như Paris by night, Asia ... bằng app gì vậy, có tinh chỉnh đc ko?

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Bác smallgent chơi file ISO mấy cái như Paris by night, Asia ... bằng app gì vậy, có tinh chỉnh đc ko?
Hôm trước có nhưng xóa từ lâu rồi...nên X5 từ hổm tới giờ chưa thử được...có vài cái file nhỏ demo thì chạy được nhé...à bằng MX Player.

nbb3i

Bác nào có game nào mà chơi được trên X5 (dùng Air Mouse hoặc chuột không dây) thì share cho em và mọi người với nhé. Mới làm quen với android nên tìm mãi chả thấy trò nào hay (ngoại trừ Angry Birds). Em muốn tải về cho mấy đứa cháu nhỏ ở nhà (quê) chơi.
Nhân tiện cho em hỏi luôn là cắm gamepad loại nào vào thì chơi được nhỉ?

Haotakua

Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Hôm trước có nhưng xóa từ lâu rồi...nên X5 từ hổm tới giờ chưa thử được...có vài cái file nhỏ demo thì chạy được nhé...à bằng MX Player.
Chạy thì đc thoải mái bác ơi, mình bỏ file ISO 7.85GB vào MXPlayer và BSPlayer chạy ngon lành, nhưng mà ko tinh chỉnh đc như tới/lùi, chỉ mặc định cho chạy từ đầu tới cuối thôi, mình muốn hỏi là có cái nào coi mà tinh chỉnh đc như vlc trên pc ấy, hoặc như bỏ dvd vào đầu đĩa dân dụng ấy.

lehuy6689

Có bác nào biết làm sao xài cái StreamMediaplayer trong X5 ko, em thử stream 1 file mkv nhỏ từ Laptop qua X5 mà tìm hoài chẳng thấy đâu, chỉ thấy file video mặc dinh trong WinVista. Em để vào đúng thư mục đó luôn nhưng nó vẫn không thấy.

meamthanh11

Active Member

androi quá nhiều đồ chơi

callin113

Member

em xin phép gia nhập hội X5. Mong các bác đi trước tư vấn cho em bộ chuột & bàn phím phục vụ nhu cầu lướt web, FB, Youtube... với con này ạ. Thiệt hại cho phép tầm trên dưới 500k.
Em tham khảo 1 vòng thấy con Logitech K400 có vẻ phù hợp với yêu cầu nhưng không biết cắm vào X5 có tương thích không? có cần driver không các bác?

woodhouse

Logitech K400 là ok rồi....xài chung 1 đầu thu ,đỡ tốn 1 cổng USB....cắm phát chạy luôn,không cần driver gì cả.
Tiện thể làm con WC gắn vô chat xxx với mấy teen luôn..8->

Bên trên