Mới múc đc em Polkaudio TL2600 ở Tancuong các bác cho ý kiến ạ..

loverain2

Hồi trc đăng bài hỏi trên diễn dàn tư vấn dàn loa xem phim nghe nhạc các pác toàn tư vấn DENON AVT 1311xp, onkyo s5305, jamo... (em đã nghe theo và xài đủ thứ rồi) sau 1 hồi đi xem xét và thấy
hôm thứ 6 vừa rồi cửa hàng tancuong mới nhập về 1 lô hàng nên em ra xem, đc cái các pác ấy cũng nhiệt...mình thấy hơi ngại :"> vì đòi nghe hết loa này đến loa khác mà các pác ấy cũng khuân vác cho nghe hết.. sau đó nhờ tư vấn thấy có mấy em dòng Polkaudio TL 1600, 2600, 3500 nhỏ gọn nên ngồi nghe thử.. thấy cũng phê.. ăn đứt DENON AVR1311XP và Onkyo HT s5305 mà em đi nghe thử và so với jamo s606 thì thấy có phần còn hay hơn... thế là thôi quyết định múc em TL2600 + Denon 1311.. :D sau 1 hôm thì đếck thích 1311 nên vác qua đòi đổi lên 1611 các pác ấy cũng nhiệt.. rồi các thêm ít tiền đổi lên 1611 vác về nghe thấy phê hơn.. các pác ai nghe dòng loa này rồi cho ý kiến xem nhé.. ah dưới đây là vài hình của em nó lúc chưa đổi lên 1611 em chụp vội = điện thoại rồi vác ra nghe luôn..
Các pác có ai trót dính vào em này rồi post lên đây cho em nhé :D

Hết... em thấy bộ này kéo loa nghe cũng hay gần = dàn lớn... phòng em nhỏ tầm 20m2 mà nó kéo cho rung ầm ầm.. :D

Bác phối ghép em nó đi, đẹp đẽ rồi thì cho anh em 500 ảnh.

Đây là 500 ảnh của bác :D

Bộ Polkaudio TL2600 này em là ng đầu tiên khuân về ở cửa hàng lúc mới nhập hàng về, các bác có ai nghe thử em này rồi cho nhận xét nhé :)

Sub này:

E là dân amater nối ghép đc thế thôi, dây nhợ loằng ngoằng + phòng chưa dọn dẹp + cái tivi em kê cho cao chưa có kệ riêng.. các pác đừng chém nhé, chỉ nói chuyện về âm thanh thôi :D

Bác chủ cho em hỏi bộ này 1311 kéo không nổi hả bác.1611 mắc hơn 1311 mấy tờ vậy bác.
em đang tính làm môt bộ ạ.cám ơn bác.

theo em thì 1311 kéo thừa sức nhưng cái dòng 1311 ko ổn định đâu.. bác cứ lên diễn đàn tìm là khắc biết.. đổi lên 1611 thì tốt hơn mà cũng ko chênh nhiều lắm đâu (chênh có $90) :)

Bác chủ đã setup xong chưa, cho anh em thêm chút hình ảnh và cảm nhận đi để anh em có thêm thông tin tham khảo và đỡ phải khuân vác đi đôỉ chác thêm tốn kém

cho ti' nhan xet di bac oi - e dinh "be" con nay` ve` nha` day. Nhưng vẫn còn lăng tăng wa'.................................

Đấy em làm xong rồi... Cảm nhận thì là ổn áp.. phòng em tầm 20m2 mà nghe toàn -22 cùng lắm là -5 là rung cửa rồi :D mà bác cứ đến chỗ nào bán ấy, ngồi nghe thử xem.. em ngồi nghe thử TL1600 ko đầm = thằng 2600 này nên khuân cho khỏi lăn tăn.. chứ 1600 nghe cũng đã ầm ầm rồi.. nhưng tiếng bass ko chắc = thằng 2600 này!

to' đang trên đường đi kiêm' 1 e ưng y' vuwa` xem film (chu yeu xem film) - vua` nghe nhac. Nen ghe' sang day. Không biết bộ này có đáp ứng được như mong muốn ko. Mong bac' mở topic này cho y' kiến ddee~ con` co' thời gian đặt hàng nua~.

Topic đang mở đấy chứ :D mọi ng ai dùng loại này rồi thì lên đây ý kiến ý cò đi..

Bộ DENON + POLKAUDIO của bác anh2thaibinh (sau khi đã nghe anh em rủ rê, rồi khuân về... con đường âm nhạc bác này rộng mở do và vì Gấu nhà bác ấy ủng hộ + cũng thích nghe nhạc) anh em có ai dc như thế ko :))

Theo đề xuất của bác, em đã nhờ cậu em vợ chụp hộ rồi đây, các bác xem rồi chỉ bảo thêm cho em xem OK chưa nhé

E mới vào nghề nên ko dám nhận xét gi cả, các bác đã nõi rõ về e nó quá rồi. Có ít ảnh up lên chia sẻ cùng mọi người thôi ah

Em cũng mới múc 1 bộ ở tân cường ở đó bán hàng khá tốt, giá cũng ổn
lưu ý: các loa con hay bị chảy ở 2 bên cạnh thấy bác bán hàng bảo lô này cái nào cũng vậy (do lỗi công nghệ :) )
mình sài dây theo tư vấn của bán hàng loại 5k/m :) ko biết dây tốt có hơn ko, dây HDMI loại mình mua luôn ở đó hiệu sony ko thể chạy dc full hd nó bị giật mình thay = dây kèm đầu hd chạy ngon
sau gần 1 ngày setup và test tớ có vài nhận xét sau
1, về xem phim: đã thử setup đủ kiểu nhưng không hay = hệ thống tự "ke líp" và nó làm khá tốt công việc này, mình thay đổi vị trí mic khoảng 50 cm đã có sự thay đổi âm mức âm lượng các loa, tiếng rất người nhớn đúng em nó nhỏ nhưng có võ :)
-Xem phim các kênh rất tách bạch chắc vụ giải mã tốt
-lưu ý ko tự tăng các kênh lên nghe lâu rất khó chịu lúc đầu mình tăng như bên tân cường luc đầu nghe phê vì nó to cảm giác tiếng trong phim rất mạnh nhưng nghe lâu ko ổn
-kết nối với CD,DVD = đường analog nghe chán phèo.
-con này trung âm và treble hơn bose v20 và cinemate (mình đã sài) vì nó là treble lụa nên nghe tiếng bén và sạch hơn không bị chói => nghe nhạc hay hơn bose, còn sub thì thua bose 100% tiếng hơi khô ko mềm mặc dù mình đã xoay đủ kiểu nên chỉnh cắt pha thấp chút và âm lượng vừa phải nên đảo pha 180 đặt sub bên trái (cái này ko thấy rõ lắm nhưng mình cảm thấy vậy) khi nghe đỡ mệt hơn, vụ này thằng bose auto hoàn toàn và loa sub để bất kỳ đâu và hướng nào cũng được miển hở dc cái lỗ ra thôi :) và tiếng sub xuống rất sâu ko rền ko dính ko lung bùng (nghi nhận anh BOSE đẳng cấp trong vụ sub trong cùng tầm tiền)
kết luận: nghe nhạc hay hơn bose đặc biệt nghe nhạc DTS thấy phê, phim kém v20, hơn cinemate đặc biệt tiếng trung hơn v20 treble hơn hẳn cinemate vì thằng này ko có treble (mình sài phải bổ xung thêm đôi treble mới tạm ổn) công xuất có vẻ kém v20
Theo mình với tầm hơn 2o mil bộ này là ổn ko phí tiền :)
mình cũng nghe thử 1612 với bộ AAD IQ lúc gần về nghe trộm tý bác ấy mở test cho khách thấy thua hẳn tl2600

Bác nào đã trót dính vào rồi thì post vào 4rum này cho em, em post lên đây để anh em thảo luận chia xẻ kinh nghiệm polk nhá :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Mới múc đc em Polkaudio TL2600 ở Tancuong các bác cho ý kiến ạ..

Bạn cảm thấy nghe ưng ý là okie rồi , Polk TL2600 và Denon 1611 giá cũng ~ hai mấy triệu , được cái gọn nhẹ dễ kê với phòng ko có chỗ để loa cây, nhưng mình thấy 1611 công suất hơi lớn so với TL2600 Xem phim thì ầm ầm thật đấy nhưng chưa chắc đã hay hơn S606

xicklo

Well-Known Member

Bác phối ghép em nó đi, đẹp đẽ rồi thì cho anh em 500 ảnh.

m1984

Member

Bác cho cái review chi tiết với :)

thogaubien

Hay hơn cả s606 kia à? :) mà bác mua rồi còn ý kiến ý cò gì nữa. Bác mua xong cho mọi ng ý kiến mới đúng chứ :D

Đánh giá à, tốt rồi hehe

loverain2

Lúc trc nghe các bác trên Diễn đàn tư vấn em đi khuân vác.. đầu tiên là 1 em onkyo 3300, sau đó thấy ko ổn.. đem đi bán đổi lên Denon 1311XP cả bộ, rồi lại bán bộ loa của nó các thêm tiền lấy jamo s606.. về thiếu cục sub.. nên nghe hơi chán.. đem bán nốt... kết quả cuối cùng là em Polkaudio này.. xem đúng là đi nhầm đường tốn gạo nhiều phết.. :( lúc nào rỗi em up hình lên cho.. HD player của em là Dune H1 thôi nên cũng hòm hòm.. sau có đk thì chơi lên sau.. mà phòng em nhỏ nên muốn loa to cũng thấy phí.. chứ em thích dòng AE lắm.. nghe tiếng trong veo, căng đét...

1080p

Ở hay, em nhìn cái phòng bác giống phòng demo của Tân Cường thế nhĩ?

Vậy múc 1311+ya s515+ loa 2 hand thì hay hơn cái combo này ko bác

vtlam

Active Member

Múc rồi thì bác cho ý kiến về bộ này so với S606 thế nào chứ mọi người còn biết ý kiến gì.

tungtanchi

Em cũng hay ra nghe ngóng ở Tân Cường sao không biết là họ lại có phòng demo nhỉ, bác thấy phòng demo củaTân Cường ở đâu chi em với

tungtanchi

Phải rồi, bác đã từng dùng S606 rồi thì nói cho anh em biết bộ polk có hơn S606 không và hay hơn ntn để anh em còn rut kinh nghiệm

loverain2

sax đây là phòng của em mà.. mai em up hình đã đấu nối lên cho bác xem, em ra tancuong ngồi cả buổi chiều ở cửa hàng có thấy có cái phòng nào đâu.. ngồi tại chỗ nghe thôi.

Phải rồi, bác đã từng dùng S606 rồi thì nói cho anh em biết bộ polk có hơn S606 không và hay hơn ntn để anh em còn rut kinh nghiệm

polk so với s606 thì còn tùy mọi ng thẩm định nhưng bản thân em xài thì s606 dc cái hình thức ổn + khoản nhạc nhẽo cũng ko đến nỗi, nhưng thể hiện phim ảnh ko có chiều sâu (cá nhân em thấy thế) với lại phòng em nhỏ nên xài s606 vướng.. polk nhỏ gọn vừa đủ chơi ầm ầm rung phòng rồi.. mà cái loa polk tưởng nhẹ nhưng cầm chắc tay phết.

vusimon

Banned

tình hình này Bác chủ còn lên nữa :D hhehe tin em đi
mới có vài tiếng thôi mà từ 1311 - thẳng tiến 1611 rùi kakakakak

loverain2

tình hình này Bác chủ còn lên nữa :D hhehe tin em đi
mới có vài tiếng thôi mà từ 1311 - thẳng tiến 1611 rùi kakakakak

Có lẽ thế thật.. đang tính dàn dời đây.. nhưng mà phòng hơi bé, nếu chơi dàn dời thì hơi phí.. nên đang tính toán lại.. :D

Bro đã chọn được một bộ dàn compact có chất âm của một bộ dàn lớn phù hợp với phòng nhỏ hợp lý đến như vậy rồi còn phải cần tính toán lại làm chi vậy :D

loverain2

Bro đã chọn được một bộ dàn compact có chất âm của một bộ dàn lớn phù hợp với phòng nhỏ hợp lý đến như vậy rồi còn phải cần tính toán lại làm chi vậy :D

Thì nhỡ để anh em HD đầu độc rồi... nên giờ nhiễm máu... muốn... rất nhiều thứ...mà khả năng có hạn :D => vậy nên cần tính toán là đúng rồi :))

mauyeu

Bên Home page đã up lên rồi bác ạ,bác ko cần quảng cáo thêm đâu anh ơi

toti

Member

Hồi trc đăng bài hỏi trên diễn dàn tư vấn dàn loa xem phim nghe nhạc các pác toàn tư vấn DENON AVT 1311xp, onkyo s5305, jamo... (em đã nghe theo và xài đủ thứ rồi) sau 1 hồi đi xem xét và thấy
hôm thứ 6 vừa rồi cửa hàng tancuong mới nhập về 1 lô hàng nên em ra xem, đc cái các pác ấy cũng nhiệt...mình thấy hơi ngại :"> vì đòi nghe hết loa này đến loa khác mà các pác ấy cũng khuân vác cho nghe hết.. sau đó nhờ tư vấn thấy có mấy em dòng Polkaudio TL 1600, 2600, 3500 nhỏ gọn nên ngồi nghe thử.. thấy cũng phê.. ăn đứt DENON AVR1311XP và Onkyo HT s5305 mà em đi nghe thử và so với jamo s606 thì thấy có phần còn hay hơn... thế là thôi quyết định múc em TL2600 + Denon 1311.. :D sau 1 hôm thì đếck thích 1311 nên vác qua đòi đổi lên 1611 các pác ấy cũng nhiệt.. rồi các thêm ít tiền đổi lên 1611 vác về nghe thấy phê hơn.. các pác ai nghe dòng loa này rồi cho ý kiến xem nhé.. ah dưới đây là vài hình của em nó lúc chưa đổi lên 1611 em chụp vội = điện thoại rồi vác ra nghe luôn..

Hết... em thấy bộ này kéo loa nghe cũng hay gần = dàn lớn... phòng em nhỏ tầm 20m2 mà nó kéo cho rung ầm ầm.. :D

Bác chủ cho em hỏi bộ này 1311 kéo không nổi hả bác.1611 mắc hơn 1311 mấy tờ vậy bác.
em đang tính làm môt bộ ạ.cám ơn bác.

anh2thaibinh

Bên Home page đã up lên rồi bác ạ,bác ko cần quảng cáo thêm đâu anh ơi

Bác chủ đã setup xong chưa, cho anh em thêm chút hình ảnh và cảm nhận đi để anh em có thêm thông tin tham khảo và đỡ phải khuân vác đi đôỉ chác thêm tốn kém

Bên trên