Mới múc đc em Polkaudio TL2600 ở Tancuong các bác cho ý kiến ạ..

loverain2

Ðề: Mới múc đc em Polkaudio TL2600 ở Tancuong các bác cho ý kiến ạ..

Bác này là người dùng còn dành MUA BÁN HÀNG hơn cả mấy ông bán hàng chuyên nghiệp biết rõ ngọn ngành mua bán như thế nào.CÔNG NHẬN BÁC GIỎI thật#-o

Ông này chắc là nhân viên cửa hàng nào rồi :D
Thứ 1: tớ cũng chỉ là ng mua hàng, nên show trên HDVN để khoe + mọi ng ai nghe rồi thì cho ý kiến
Thứ 2: ng ta ko biết hỏi thì mình nói những gì mình biết, chứ có phải săn đón như mấy ông kinh doanh đâu, quyền ng ta thích mua ở đâu là việc của ng ta..
Thứ 3: đừng đi tọc mạch những chuyện ko đâu thế, nếu kinh doanh thì sang box khác còn ở đây nói về âm thanh + cảm nhận của anh em thôi :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác setup bố trí cho e nó yên vị thì làm vài shot cho a e thưởng lãm bên những bộ dàn mẫu đi bác

VAN_LOC

Well-Known Member

E ở Bình Dương muốn lên Hồ Chí Minh múc một bộ như vậy mà không biết chổ nào uy tín trong này nhỉ ? Vào trang web của thằng Tân Cường nhìn Pro ra phết. Có bác nào biết không cho e xin cái địa chỉ với !
Thank các bác.

Bác ở HCM ra CH mình nhé . 124 Lý Thường Kiệt P7 Q10 .

anh2thaibinh

Bác này là người dùng còn dành MUA BÁN HÀNG hơn cả mấy ông bán hàng chuyên nghiệp biết rõ ngọn ngành mua bán như thế nào.CÔNG NHẬN BÁC GIỎI thật#-o

Bác này nói đúng quá, mấy nhân viên bán hàng nói có vẻ chuyên nghiệp nhưng thực sự mới vào nghề thì làm sao bằng được những ngừơi chơi lâu năm lại đóng nhiều học phí được. ít nhiều bác chủ đã đóng học phí và khuân vác mấy lần rồi chắc kinh nghiệm cũng khơ khớ rồi chứ li:D:D:D

loverain2

Bác này nói đúng quá, mấy nhân viên bán hàng nói có vẻ chuyên nghiệp nhưng thực sự mới vào nghề thì làm sao bằng được những ngừơi chơi lâu năm lại đóng nhiều học phí được. ít nhiều bác chủ đã đóng học phí và khuân vác mấy lần rồi chắc kinh nghiệm cũng khơ khớ rồi chứ li:D:D:D

Lúc trc nghe các bác trên Diễn đàn tư vấn em đi khuân vác.. đầu tiên là 1 em onkyo 3300, sau đó thấy ko ổn.. đem đi bán đổi lên Denon 1311XP cả bộ, rồi lại bán bộ loa của nó các thêm tiền lấy jamo s606.. về thiếu cục sub.. nên nghe hơi chán.. đem bán nốt... kết quả cuối cùng là em Polkaudio này.. xem đúng là đi nhầm đường tốn gạo nhiều phết.. :( lúc nào rỗi em up hình lên cho.. HD player của em là Dune H1 thôi nên cũng hòm hòm.. sau có đk thì chơi lên sau.. mà phòng em nhỏ nên muốn loa to cũng thấy phí.. chứ em thích dòng AE lắm.. nghe tiếng trong veo, căng đét...

Thì đây này... em khuân cũng đc mấy em rồi.. lúc đầu tính ghép dàn dời nhưng phòng bé..mà xài thì phí nên tính đến dòng nhỏ gọn nhưng âm thanh chất + đầm... hiện tại thì thế.. sau có đk thì nâng cấp quả 7.1 nhưng vẫn là dòng nhỏ gọn thôi...

anh2thaibinh

Bác chủ chủ làm ơn cho thêm chút cảm nhận sau mấy ngày dùng thử để anh em có chút vững tin mà quyết định, nói thật với bác em chỉ giám quyết định một làn thôi chứ không có điều kiện để thay đổi như bác đâu, không biết bác chủ có người ấy chưa chứ em mà đổi nhiều như vậy chắc ra ngoài ngủ ôm loa chứ chẳng chơi

audio&video

Active Member

Bác chủ chủ làm ơn cho thêm chút cảm nhận sau mấy ngày dùng thử để anh em có chút vững tin mà quyết định, nói thật với bác em chỉ giám quyết định một làn thôi chứ không có điều kiện để thay đổi như bác đâu, không biết bác chủ có người ấy chưa chứ em mà đổi nhiều như vậy chắc ra ngoài ngủ ôm loa chứ chẳng chơi

theo em mua âm thanh là phải nghe và nhìn đừng để mọi người chi phối nhiều hay dở còn tùy thuộc vào gu nhạc bác thích.theo em bác lên đi nghe thử và cảm nhận nếu đáp ứng được cả nghe và nhìn thì múc thôi .

anh2thaibinh

theo em mua âm thanh là phải nghe và nhìn đừng để mọi người chi phối nhiều hay dở còn tùy thuộc vào gu nhạc bác thích.theo em bác lên đi nghe thử và cảm nhận nếu đáp ứng được cả nghe và nhìn thì múc thôi .

Vâng đúng như bác nói, nhưng em bị hạn chế mọi thứ tài chánh,kiến thức âm nhạc ... nên có kiến thức và kinh nghiệm của các bác đi trước tư vấn cho thì vấn tôt hơn chứ ạ, thực sự em cũng ưng bộ máy của bác chủ rồi nhưng em chắc ăn thôi mà :D:D:D

loverain2

e nói thật với bác em chỉ giám quyết định một làn thôi , không biết bác chủ có người ấy chưa chứ em mà đổi nhiều như vậy chắc ra ngoài ngủ ôm loa chứ chẳng chơi

Tớ xài quỹ đen + nói rằng mua trả góp :D vợ ko rành loa nên ko biết.. miễn là ko phải loa to thì ko nói là "chắc quỹ nhiều $$ hả"

bác này nói chuẩn này, bác anh2thaibinh nên đi nghe thử và cảm nhận thực tế thì tốt hơn.. còn tùy vào gu của mỗi ng nữa.. mà lúc nghe thử nhớ xài receiver mình định mua nhé, tránh tình trạng cửa hàng xài receiver cao mà lúc mình mua lại mua receiver thấp là âm thanh cũng khác biệt 1 phần đấy... lúc đi nghe bác có đĩa nào giao hưởng DTS thì vác đi nghe, sẽ rõ từng loa có ổn với gu mình ko vì giao hưởng âm thanh nhạc cụ loa tốt sẽ thể hiện tốt rõ ràng ko bị méo tiếng... ko biết nhiều về âm thanh cũng có thể phân biệt đc..

tienlequoc

Well-Known Member

Hàng này made in ......gì vậy bác?

Nghia_PMT

Well-Known Member

China là cái chắc bác ơi, mà bác wan tâm đến Made in làm quái gì, gia công theo tiêu chuẩn NSX chứ có phải thằng 3 tàu nó làm từ A_Z đâu mà bác sợ. Dàn Polk dưới sign mình cũng là made in anh 3 đấy.

anh2thaibinh

Hàng này made in ......gì vậy bác?

Sản xuất ở đâu chắc không quan trọng, miễn sao là hàng chính hãng, đúng nhà phân phối chính thức tại Vietnam chứ không phải là hàng nhái là OK. Mà chắc hàng này chưa có loại nhái đâu bác vi theo em biết đây là lần đầu tiên Tan cuong nhập về VN

loverain2

Sản xuất ở đâu chắc không quan trọng, miễn sao là hàng chính hãng, đúng nhà phân phối chính thức tại Vietnam chứ không phải là hàng nhái là OK. Mà chắc hàng này chưa có loại nhái đâu bác vi theo em biết đây là lần đầu tiên Tan cuong nhập về VN

Chuẩn :D Hàng này mới về là đợt đầu tiên.. em múc luôn lúc hàng vừa nhập về cửa hàng... có thể nói là bộ đầu tiên luôn.. sau đó các cửa hàng, đại lý, ng tiêu dùng khác mới lấy tiếp :D

loverain2

China là cái chắc bác ơi, mà bác wan tâm đến Made in làm quái gì, gia công theo tiêu chuẩn NSX chứ có phải thằng 3 tàu nó làm từ A_Z đâu mà bác sợ. Dàn Polk dưới sign mình cũng là made in anh 3 đấy.

hàng này made in china bác ạ... đc cái là sản xuất theo công nghệ và dây chuyền của USA.. là hàng để xuất khẩu nên ko có chuyện kém chất lượng đc... HƠN NỮA ĐÂY LÀ BỘ LOA 5.1 MỚI NHẤT CỦA POLKAUDIO .. Speakers & Audio Systems for Home, Car & Marine các bác có thể tham khảo ở trang chủ của polk :D

Ai đã đi nghe dòng loa này rồi cho ý kiến cái nhỉ..... :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác nhìn sign mình ko hiểu sao mà còn giải thích, ý mình cũng như ý bác thôi. Hình như bác đang trong quá trình over nên ko hiểu ý mình viết giải thích cho bác kia :))
P/S: Bác còn bơi dài dài, chứ cái HTIB kiểu này chưa thấm đâu

anh2thaibinh

hàng này made in china bác ạ... đc cái là sản xuất theo công nghệ và dây chuyền của USA.. là hàng để xuất khẩu nên ko có chuyện kém chất lượng đc... HƠN NỮA ĐÂY LÀ BỘ LOA 5.1 MỚI NHẤT CỦA POLKAUDIO .. Speakers & Audio Systems for Home, Car & Marine các bác có thể tham khảo ở trang chủ của polk :D

Ai đã đi nghe dòng loa này rồi cho ý kiến cái nhỉ..... :D

Sẽ có người góp ý kiến cung bác đây, em đang chuẩn bị đi HN để khuân em này chắc phải tốt này mới về tới nhà. Phãu thuật, mổ sẻ xong em sẽ hồi âm lại bác

loverain2

Bác nhìn sign mình ko hiểu sao mà còn giải thích, ý mình cũng như ý bác thôi. Hình như bác đang trong quá trình over nên ko hiểu ý mình viết giải thích cho bác kia :))
P/S: Bác còn bơi dài dài, chứ cái HTIB kiểu này chưa thấm đâu

ừ há... em ko để ý... bác la "rân chơi" rồi.. em đang tính có thêm $$ thì lại đổi lên đây.. nhưng phải cân chỉnh cho chuẩn chứ em cứ đổi toàn máy hạng tà tà này chắc chết quá... cứ nghĩ mà lại thèm.... biết thế ko tham gia HDVN chắc ko chảy máu nhiều... @@ đế anh em đầu độc giờ tài chính phải cân đối ko xả phanh dc...

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác cứ chơi e nó chán chê đi rồi hãy làm dàn rời cho nó lên đô thì mới sướng bác, bây h mà đổi nữa thì hao đạn mà chưa thấm hết cái chất cũng như kỹ thuật căn chỉnh

loverain2

bác cứ chơi e nó chán chê đi rồi hãy làm dàn rời cho nó lên đô thì mới sướng bác, bây h mà đổi nữa thì hao đạn mà chưa thấm hết cái chất cũng như kỹ thuật căn chỉnh

em định đổi lên dòng loa rời AE.. chắc là nếu đổi giờ thì sắm đc em AE lite3 chưa sub + cen đc.. vì thiếu $$... đến cuối tháng thì chắc là có sub sang tháng có cen đc.. có gì bác dậy em căn chỉnh nhé :D
PS: nghĩ lại thấy hao máu quá... ko biết có nên nâng đời ko nữa..

Nghia_PMT

Well-Known Member

wa AE bác phải nâng amp luôn chứ 1611 đánh chán lắm

Bên trên