My Klipsch Home Theater!

ringleader

Active Member
Ðề: My Klipsch Home Theater!

Bác xem phim thế này thì quá ổn cho âm thanh rồi, mình chỉ có thắc mắc là sao hình ảnh của bác lại chán thế ạ, sao lại dùng tivi 50" để xem phim? xem phim thì hình ảnh phải được ưu tiên chứ bác

sir_hoangnam

mÊ CẶP SUR CỦA BÁC, QUÁ PRO

Bác xem phim thế này thì quá ổn cho âm thanh rồi, mình chỉ có thắc mắc là sao hình ảnh của bác lại chán thế ạ, sao lại dùng tivi 50" để xem phim? xem phim thì hình ảnh phải được ưu tiên chứ bác
Hi a, không hiểu sao em vẫn khoái tivi hơn máy chiếu (e đã xem máy chiếu nhiều rồi), kế hoạch năm 2015 đợi dòng 70-75' hạ giá sẽ thay thế em này ạ.
Dự án Klipsch RF7, RC64 hoàn thành chưa a?

hunghdvt

Member
Ðề: Re: My Klipsch Home Theater!

Bác tham khảo nhé.

Thanks bác đã hướng dẫn. Nhưng em vẫn còn 1 thắc mắc chút xíu. Có người cho rằng bông thủy tinh rất đôc, chẳng may hít phải thì độc lắm đó. Mình có thể làm bằng chất liệu nào khác được không? Tấm Rockwool thì dễ gãy thiệt, rất khó cuốn haizzzzz
Về phần quấn vải bọc ở ngoài. Theo như bác nói thì chỉ quấn vải xung quanh rồi bấm ghim lại, vậy còn 2 đầu trên ở 2 phía miếng tròn thì sao? vẫn để lòi gỗ ra ah? Như vậy có xấu lắm không?
Thanks

sir_hoangnam

Ðề: Re: My Klipsch Home Theater!

Thanks bác đã hướng dẫn. Nhưng em vẫn còn 1 thắc mắc chút xíu. Có người cho rằng bông thủy tinh rất đôc, chẳng may hít phải thì độc lắm đó. Mình có thể làm bằng chất liệu nào khác được không? Tấm Rockwool thì dễ gãy thiệt, rất khó cuốn haizzzzz
Về phần quấn vải bọc ở ngoài. Theo như bác nói thì chỉ quấn vải xung quanh rồi bấm ghim lại, vậy còn 2 đầu trên ở 2 phía miếng tròn thì sao? vẫn để lòi gỗ ra ah? Như vậy có xấu lắm không?
Thanks
- Bông thủy tinh: đúng là rất độc khi hít phải, để an toàn em quấn 2 lớp vải (hoặc quấn 1 lớp nilong xong đến vải mặt ngoài trang trí, bảo đảm an toàn tuyệt đối).
- Thường bác để hở 2 đầu gỗ nó mới đẹp chứ nhỉ? e thấy nếu bác bịt kín hết bằng vài nhìn sẽ ko đẹp và sang bằng để gỗ lộ thiên.

hunghdvt

Member

Haaa Vậy là sắp được chiêm ngưỡng phòng mới của bác thớt rùi

sir_hoangnam

Haaa Vậy là sắp được chiêm ngưỡng phòng mới của bác thớt rùi

Tuần vừa rồi em bận quá nên chưa hoàn thiện xong phòng được, em up tạm vài góc nhìn về panel tiêu âm nhà em.
- 2 bên:

- chỗ ngồi:

Bên trên