Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Vote cho Vũ Khanh

hoanghaha

Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

họa có Đan Nguyên nhưng thằng này nặng chính trị quá,Băng Tâm cũng vậy,mấy người mình thích thì vẫn mang tư tưởng chống phá quê nhà,chán
Chống phá lãnh đạo quê nhà thôi, quê nhà chả ai chống cả, ku Đan này hát đc

Tarnum

Active Member

Trữ tình lai tí sến: Elvis Phương & Ngọc Lan
Sến: Tuấn Vũ & Sơn Tuyền

deltaduong

Member

Tuấn Ngọc tôi thấy là giọng ca điêu luyện hơn cả. Các ca sỹ trẻ khác thường hát giọng yếu, nhiều lúc nghe thấy cả tiếng lấy hơi rất khó chịu.

jacquou

Đặng Thế Luân ko được bài nào, giọng chán. Băng Tâm còn đỡ nhưng ko phải giọng chuẩn, nghe èo èo. Trần Thái hòa hơi hơi yếu. Bằng Kiều giọng hơi nữ tính, mỏng nhưng vút và kỹ thuật tốt. Giang Tử được chú ý từ ngày ra hải ngoại, chứ tôi nghe ông này từ hồi còn trong nước na ná Duy Khánh nhưng ko bằng. Tuấn Ngọc bài nào hợp ông nghe rất hay còn ko thì...giọng chuẩn có Khánh Ly, rắn và rõ chữ, hơi khỏe.

vinhdo

Member

Nam ca sỹ sau 75 mà hát nhạc trử tình hay thì có Đình Văn ,Ngọc Sơn, Trần Thái Hòa ,Quang Tuấn,Quang Lê ....nam ca sỹ ghét nhất là mr .Đàm

quangcaogiare

Ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Quang Lê

hoanganhdlkt

vonte cho Quang Lê, Trần Thái Hòa, Tường Nguyên, Đan Nguyên, Quỳnh Dung, Như Quỳnh, Tâm Đoan :)):)):)):)):))

hoanganhdlkt

Re: Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Tuấn Ngọc tôi thấy là giọng ca điêu luyện hơn cả. Các ca sỹ trẻ khác thường hát giọng yếu, nhiều lúc nghe thấy cả tiếng lấy hơi rất khó chịu.
chưa nghe câu này sao bạn: "thầy giáo già, con hát trẻ"[-(

duongvhou

Active Member

Trường Vũ nghe buồn buồn êm tai :D

Hai Scm

Active Member
Em thích Mạnh Đình nhưng hình như dạo này không thấy ca sĩ này ra album... ca sĩ này hát Chuyện Giàn Thiên Lý và Hồi Chuông Xóm Đạo 1995 đến bây giờ em vẫn thấy phê dù không phối hiện đại bang Quang Lê.

qkien

Well-Known Member

Mình thích nhất Trường Vũ những bài như : Xin làm người xa lạ, Xin vẫy tay chào,Nhớ người yêu, Tiễn biệt...nghe mãi chẳng thấy chán
Ngọc Sơn : Chuyện chúng mình, Đêm nhớ em, Đêm buồn phố thị...
Phi Nhung : Đếm giọt sầu rơi,Phận buồn...
Quang Lê: Xin đừng khóc lễ vu quy, Sương trắng miền quê ngoại
Mạnh Quỳnh: Hạnh phúc đơn sơ, Nhẫn cỏ cho em...
...mỗi ca sĩ mình lại thích một số bài nhưng thích nhất vẫn là Trường Vũ!

phapgtvt

Member

Quang lê là e thích nhất

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Em thì thích tất cả các ca sỹ mỗi người 1 vài bài. Thích hay không thích nghe nhạc, hay hát karaoke còn phụ thuộc vào tâm trạng của người nghe nữa.Cho em lựa chọn Quang Lê, Mạnh Quỳnh, Duy Trường, Nguyễn Hưng, Trường Vũ.... nói chung người nào cũng hát hay cả

Bên trên