Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

xicklo

Well-Known Member
Em thích giọng khàn khàn của Don Hồ ( chẳng biết là Don Hồ, Đon Hồ hay Đôn Hồ nữa )
và giọng của Bằng Kiều

Theo ý kiến của e như sau
Nam Ca Sỹ
1 : Quang Lê
2 : Trường Vũ
3 : Mạnh Quỳnh
4 : Mạnh Đình
5 : Ngọc Hồ
6 : Mai Quốc Huy
7 : Đan Nguyên
Nữ Ca Sỹ
1 : Như Quỳnh
2 : Phi Nhung
3 : Khả Tú
4 : Tâm Đoan
5 : Thúy Vy

jimmy2408

Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Jimmy Nguyễn , Tô Chấn Phong và Nguyễn Hưng

hieuykhoa

Member
Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Quang Lê + Như Quỳnh :D
em chỉ khoái có thể thôi!
Kinh điển nhất có Hương Lan :) nghe HƯơng Lan hát Dạ cổ hoài Lang khỏi hỏi luôn :)

teothuan

Member

Mình thích nhất là :
1/ Nam : QUANG LÊ, DUY TRƯỜNG, MẠNH QUỲNH

2/ Nữ : NHƯ QUỲNH, MAI THIÊN VÂN, HƯƠNG THỦY

hdbvg

Well-Known Member

Mình chỉ thích mỗi Tuấn Vũ - Thành phố buồn, hát buồn vãi,còn nhiều nữa =))

cuonghuy0001

Active Member

Chế linh là nhất.Trường vũ là nhì.còn bao nhiều là cùi bắp hết.hahaha

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Mình thích nhất là :
1/ Nam : QUANG LÊ, DUY TRƯỜNG, MẠNH QUỲNH

2/ Nữ : NHƯ QUỲNH, MAI THIÊN VÂN, HƯƠNG THỦY

Bác giống em, nhưng thứ tự ưu tiên của em về các cô: Hương Thủy - Như Quỳnh - Mai Thiên Vân, các anh thì như Bác

Hê hê, cứ xem số lượng bài hát các ca sĩ đã thể hiện cũng như số lượng cd đã phát hành thì biết ngay ai ấy mà.

Với lại bác chủ đưa ra cái khung sau 75 thì rộng quá, khung tuổi đó có nhiều thế hệ lắm, phải phân loại nữa thì mới đúng đc. Hơn nữa mỗi người có cái gu riêng, có ai giống ai toàn bộ đâu, tất cả chỉ là ý kiến chủ quan thôi :).

Mình vote cho anh Trường Vũ, nhưng mừ so sánh sao cũng là khấp khiểng với ông Duy Khánh và bác Chế Linh (nằm trong tứ trụ rồi :D )

Rosalie1411

Well-Known Member

Hê hê, cứ xem số lượng bài hát các ca sĩ đã thể hiện cũng như số lượng cd đã phát hành thì biết ngay ai ấy mà.

Với lại bác chủ đưa ra cái khung sau 75 thì rộng quá, khung tuổi đó có nhiều thế hệ lắm, phải phân loại nữa thì mới đúng đc. Hơn nữa mỗi người có cái gu riêng, có ai giống ai toàn bộ đâu, tất cả chỉ là ý kiến chủ quan thôi :).

Mình vote cho anh Trường Vũ, nhưng mừ so sánh sao cũng là khấp khiểng với ông Duy Khánh và bác Chế Linh (nằm trong tứ trụ rồi :D )

nếu như bác nói số lượng bài hát và số cd phát hành thì ai vượt qua nổi Tuấn Vũ nhỉ bác?

nếu như bác nói số lượng bài hát và số cd phát hành thì ai vượt qua nổi Tuấn Vũ nhỉ bác?

Thì thế, ở VN fan bác Tuấn Vũ nhiều lắm, nhiều cả về thế hệ nữa, già có trẻ có, có mấy ca sĩ vượt qua được bác ấy về số bài hát thể hiện cũng như số cd phát hành.

So sánh kiểu gì đây cho hợp lý, lấy tiêu chuẩn nào để xếp hạng mới là vấn đề! Còn ở đây toàn là ý kiến chủ quan và đã nghe và đã thích ca sĩ ấy thôi.

Dưng mà nói thật, cái top đầu của e đây, (thứ tự sắp xếp là random k có ý nghĩa trước sau nhé): Duy Khánh, Chế Linh, Giang Tử, Tuấn Vũ, Trường Vũ

E k đưa bác Tuấn Ngọc vào vì dòng nhạc bác ấy e k cảm thụ đc. E chỉ đưa nam thôi, nữ e k nghe nhiều các cô, các bác thế hệ trc nên k dám xếp hạng.

meamthanh11

Active Member

họa có Đan Nguyên nhưng thằng này nặng chính trị quá,Băng Tâm cũng vậy,mấy người mình thích thì vẫn mang tư tưởng chống phá quê nhà,chán

Trung Dung Phan

Mình thích Như Quỳnh với Quang Lê thôi.

---------- Post added 25-02-2013 at 02:58:06 PM ----------

Mấy chục năm qua đi rồi mà vẫn cứ phải như vậy, mà quê nhà có ai cũng là những con người da vàng máu đỏ với mấy người đó thôi.

họa có Đan Nguyên nhưng thằng này nặng chính trị quá,Băng Tâm cũng vậy,mấy người mình thích thì vẫn mang tư tưởng chống phá quê nhà,chán

meamthanh11

Active Member
Ðề: Re: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Mình thích Như Quỳnh với Quang Lê thôi.

---------- Post added 25-02-2013 at 02:58:06 PM ----------

Mấy chục năm qua đi rồi mà vẫn cứ phải như vậy, mà quê nhà có ai cũng là những con người da vàng máu đỏ với mấy người đó thôi.
nhưng ko có ai nối gót giọng ca Vũ Khanh,Duy Trác Tuấn Ngọc,Hoài Nam,Thanh Phong <Duy Quang sao ,những giọng ca mà mình hết sức ngưỡng mộ

em thích Trường vũ,thanh tuyền,chế linh,tuấn vũ

1.Tuấn Ngọc
2.Trần Thái Hòa
3.Nguyên Khang

Bên trên