Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

phusi

Member
Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Nhờ các bác tìm giúp em CD của Tuấn Vũ có bài "Mùa xuân lá khô" nhé.
Thanks
Của bác đây phải không?
Mã:
http://www.hdvietnam.com/diendan/26-lossless-albums/126264-gncd-170-va-xuan-ca-1993-wav.html

Lâm Gia Trang

Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Mùa xuân lá khô sau này hát cùng Mỹ huyền nghe mới hay

pannee

Member

Có lần em chơi game bật Asia nghe nền, đang say game mà vẫn thốt lên: "thằng" nào hát hay thế, mở ra thấy ngay "thằng" Quốc Khanh. Từ đó để ý "thằng" này thì thấy song ca Quốc Khanh - Ánh Minh, vd Hờn Anh Giận Em, cũng hơi bị chuẩn.

Lâm Gia Trang

asia hòa âm thì "thằng" nào hát chả hay, vì nhạc của trung tâm đó quá hay roài =))

Giọng Nam
1- Đan Nguyên
2- Mạnh Quỳnh
3 -Trường Vũ
4- Duy Trường
5 -Thế Sơn
6- Trần Thái Hòa
Giọng Nữ
1- Ngọc Lan ( number one )
2- Tâm Đoan
3- Mỹ Huyền
4- Như Quỳnh
Và tôi biết trong tôi và các bạn cùng một niềm đam mê

longnd_hd

Ðề: Ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Mình thấy
1. Mai Quốc Huy thì cách ca và nhả chử rõ ràng, có hình bóng của Chế Linh
2. Đan Nguyên thì cách ca rất đặt biệt, thix nhất Đan Nguyên ca bản Lời đắng cho cuộc tình, đặc biệt thix nhất là lúc nhả chữ " trùng trùng" nghe cực phê
3. Quang Lê có giọng huế rất riêng, QL mà ca bản Đôi mắt người xưa thì khỏi chê
...
Mình vote cho 3 người này
Còn các bạn thấy thế nào...
Theo em Quang Lê mới là số một, tiếp là Trường Vũ rồi đế Mạnh Đình....

victor77

Active Member

My Idea:

Nam:

1.Đan Nguyên

2.Quang Lê

3.Mạnh Đình

4.Trần Thái Hòa

5.Quốc Khanh

Nữ:

1.Ngọc Hạ

2.Mỹ Huyền

3.Băng Tâm

Chỉnh sửa lần cuối:

ducvuong25

Active Member
Ðề: Ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Theo em Quang Lê mới là số một, tiếp là Trường Vũ rồi đế Mạnh Đình....
Đúng rồi QUANG LÊ, QUANG LÊ là nhất, biểu diễn cũng như hát cực phê và phiêu!. nếu ai chưa nghe Quang Lê Thì coi như mất nữa đời trai :D
nếu không tin thì hãy nghe thử DVD the best of Quang Lê sẽ thấy phê đến độ nào.

cautre5555

Active Member

[video=youtube;wg6cg1X1lbk]http://www.youtube.com/watch?v=wg6cg1X1lbk[/video]

Nghe Quang Lê ca live giọng vẫn rất ngọt nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

Jackson

Active Member

Mình không thấy giọng hát nào vượt qua được Tuấn Vũ - No1 ! :D

datkiethoa

Cá nhân mình thì thích Trường Vũ,tuy nghe buồn buồn nhưng đa số những bai hát anh ấy thể hiện đều rất tâm trạng:)>-

saiking

các bạn biết bài hát hải ngoại nào hay ko chi? mình tên bài cái hay cho mình xin link cũng được , vừa nghe bài khúc nhac buồn-don ho hay wa.

cancelman

vote cho: bằng kiều,trần thái hòa,don ho,ngọc hạ.
thik nhìn như: loan,loan châu...............

truongmanh2011

Tại sao không ai nhắc đến Mạnh Quỳnh nhỉ, mình thấy anh ấy hát rất hay mà

MT-NjK3

Active Member

Ý kiến cá nhân:
Giọng Nam:
Đặng Thế luân
Trường Vũ
Mai Quốc Huy

Giọng Nữ:
Như Quỳnh
Mai Thiên Vân
Tâm Đoan
Y Phụng
Hà Phương
Băng Tâm

Không Thích: Mạnh Quỳnh, Phi Nhung
Với Quang Lê Thì cũng không thích lắm vì nhiều bài hát và ca giọng huế.
Nhưng lai mê mấy bản: Gõ Cửa Trái Tim, Xuân này con không về,Người phu kéo mo cau,người mang tâm sự, Đôi mắt người xưa,mèo hoang, Đập vỡ cây đàn của Quang lê

Chỉnh sửa lần cuối:

MT-NjK3

Active Member

ko hiểu sao em rất thích nghe dọng ca Đặng Thế Luân ,nghe lạ lạ
Thế bác hợp gu với em rồi...E đang mê mẩn Album: Tuyết Lạnh - Đặng Thế Luân Vs Tâm Đoan

vozhanoi

Em hay nghe Don Hồ, Lâm Nhật Tiến và Quang Lê

anhtuanngoc

Well-Known Member

Mình nghĩ Nguyên Khang va Ngọc Hạ

Bên trên