Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

thewall2010

Active Member
Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

em thích nghe Quang lê.
Song ca Như quỳnh - Trường vũ

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Nam ca sỹ hải ngoại nào thế hệ sau 1975 hát nhạc trữ tình hay nhất mời các bạn bình chọn

Mình thích Ngọc Hạ & Như Quỳnh!

thanhtin1308

Giọng nam: Tuấn Vũ, Duy Khánh, Quang Lê, Ngô Quốc Linh.
Giọng nữ: Phi Nhung.

vanlang+

Active Member

Nam : Chế Linh, Tuấn Vũ, Duy Khánh, Mạnh Quỳnh
Nữ : Hạ Vy, Phi Nhung, Hương Lan

binhhc

Moderator

Bó đũa chọn cột cờ thì Quang Lê vẫn nhỉnh hơn cả
Mình còn thích cả tác phong biểu diễn, ăn mặc cũng như khuôn mặt của cậu ta.

PS: bạn vanlang+ nhầm mất rồi, chủ đề là ca sỹ nam sau 1975 cơ mà (Chế Linh, Tuấn Vũ, Duy Khánh là từ trước 75

tuanhungct

Well-Known Member

Nam: Mạnh Quỳnh, Trường Vũ, Lâm Nhật Tiến, Đan Nguyên, Don Hồ.
Nữ: Ngọc Anh, Như quỳnh, Phi Nhung, Lâm Thúy Vân.

Em đặc biệt không nghe nổi nhạc của Ngọc Hạ và ý lan hát sau này. nghe cứ điêu điêu...

hien20071982

Active Member

ý kiến của em:
Nam: Quang Lê.
Nữ: Như Quỳnh.
Hương Thủy

lenhhoxung19xx

Theo mình thì Quang Lê; Trường Vũ; Tuấn Vũ (ngày xưa chứ bây giờ thì...); Duy Trường...

Tuấn Ngọc rất hay. :x

bunphont

Member

Một phiếu cho Vũ Khanh

binhhc

Moderator

Ý kiến cá nhân:
Giọng Nam:
Đặng Thế luân
Trường Vũ
Mai Quốc Huy

Giọng Nữ:
Như Quỳnh
Mai Thiên Vân
Tâm Đoan
Y Phụng
Hà Phương
Băng Tâm

Không Thích: Mạnh Quỳnh, Phi Nhung
Với Quang Lê Thì cũng không thích lắm vì nhiều bài hát và ca giọng huế.
Nhưng lai mê mấy bản: Gõ Cửa Trái Tim, Xuân này con không về,Người phu kéo mo cau,người mang tâm sự, Đôi mắt người xưa,mèo hoang, Đập vỡ cây đàn của Quang lê
Bác này "Tiền - Hậu bất nhất" quá nhỉ? (phần chữ đen)

Ca sỹ Mỹ Huyền và Thiên Trang :)

hvt2205

Member

Sau 75 phải kể đến Trần Thái Hòa & Bằng Kiều

love_yejin

Huyền Thoại

e thì e thix Dan Nguyên nhất, rồi kế đến là Trần Thái Hòa, hj

lebin

Member

Giọng nam: Trần Thái hòa
Giọng nữ: Ngọc Hạ
why: chất giọng mang phong cách bán cổ điển, phô diễn nhiều kĩ thuật nhưng không mang tính hàn lâm, truyền được cảm xúc cho người nghe, hơn nữa, khi hát những ca khúc mang âm hưởng dân ca vẫn truyền cảm lẫn giàu bản sắc cá nhân.
thích nhứt: song ca " Trở về mái nhà xưa", nghe muốn rụng tim luôn, ai có bản vob bài này thì share với mình nhé, Cảm ơn trước.

Bạn giống tôi, đoi này song ca bài này thi tôi chưa thấy có cặp đôi nào qua, Ngọc Hạ hát bài "Đường Xưa" da diết, sâu lắng, chất giọng có pha chút opera. Trần Thái Hòa thì những ca khúc của Đoàn Chuẩn - Từ Linh- chất giọng trầm ấm sánh ngang với đàn anh Tuấn Ngọc. đó là cảm nhận cá nhân tôi.

yellowriver

Banned

HIHI, mình thích các bài Đan Nguyên hát, nhưng đúng là ông này nhìn quê thật, trông đứng cùng mấy em xinh nhìn rất hai lúa đen cháy. Giọng thì ko chuẩn, nhưng được cái mang sắc thái riêng.

Nói chung là ko nghiêng về ông nào cả, mỗi ông được một vài bài.

saomoc27

Active Member

Tui thì:

Nữ: Như Quỳnh
Nam: Quang Lê, Đon Hồ

phananhkhoi

Tuấn Vũ, Trường Vũ, Nguyên Khang
Như Quỳnh, Hồng Trúc, Tâm Đoan

pinata

Member

em thấy khánh ly hát hay nhất

hungrep

Member

Nói về nghệ thuật thì mỗi người mỗi sở thích . Đây là topic bàn về NAM ca sĩ hát nhạc trữ tình SAU 1975 . Vì thế chỉ đưa ra các ca sĩ nam hát sau 1975 và cái "HAY" ở đây nên dùng tiêu chí là có đông người hâm mộ, có nhiều fan cuồng nhiệt, có số Tape và CD bán chạy, có nhiều bài hát đỉnh được nhiều người thích, hát nhiều rất nhiều bài được khán thính giả chấp nhận.
Ai đó có thể nói Mạnh Quỳnh, Trường Vũ, hay gần đây hơn là Quang Lê... có số lượng album phát hành lớn và họ cũng hát khá nhiều bài, có rất nhiều fan hâm mộ, nhìn chung các ca khúc họ hát đa số được khán giả chấp nhận.
Một số ca sĩ khác như Mạnh Đình (nổi tiếng với Chuyện giàn thiên lý), hay các ca sĩ mới gần đây như Đan Nguyên, Lâm Nhật Tiến, Đặng Thế Luân,... họ đều là các giọng ca đặc biệt, hay, nhưng xét về sự nghiệp thì chưa thể so sánh với các vị ở phía trên .
Nếu tìm hiểu kỹ hơn chút, tui cho rằng các cái tên mà tui vừa kể ra ở trên đều không thể so sánh với 2 cái tên: Tuấn Vũ, Vũ Khanh. Số lượng fan hâm mộ của họ cực lớn, số lượng Tape và CD của họ cũng quá khủng, đặc biệt nó lại được xuất bản vào loanh quanh những năm 1990 - Lúc mà phát hành Tape, CD không đơn giản và dễ dàng như bây giờ. Tiếc rằng 2 người này về cơ bản là hát hai mảng khác nhau trong dòng nhạc trữ tình, nên rất khó so sánh chi tiết hơn. Vũ Khanh thì đỉnh cao sự nghiệp kéo dài nhiều năm, trong khi Tuấn Vũ thực sự chỉ có khoảng 3 năm đỉnh cao (1988-1990).
Vì thế tui cho rằng Tuấn Vũ và Vũ Khanh xứng đáng xếp ở 5 vị trí đầu tiên (1-5), người tiếp theo chỉ có thể xếp ở vị trí thứ 6 trở về sau.

Mời các bác vào chém gió nào !

Bên trên