"Nâng nốt lần này" - Câu nói cửa miệng quen thuộc

djtomato

Member
Ðề: "Nâng nốt lần này" - Câu nói cửa miệng quen thuộc

nhìn đồ của mấy bác trên này..khi nhìn của mình chán hản :(

lu05

Member

Trời ơi nhìn phê quá...................

dangpctn

nâng nốt lần này thì làm sao bọn e chạy đua với nhà giàu trung quốc được:-j

Thay bácreview dyn lam mình tiếc lo lay bw mất rui

hieunt19

Member

Dàn đẹp quá, chúc mừng bác!

Đẹp quá bác ah! "ước gì mình dc như anh ấy" .....! hiii

prozai8x

Member

bác chủ "nâng nốt lần này" thôi nhá ;))

do_long_khach

Well-Known Member

Bác có đấu bi-amp ko? Tôi lấy con C356 rồi nhưng cảm giác vocal hơi chói, muốn đấu bi-amp thử coi thế nào. Hỏi bác để còn mua thêm dây

AIKIBI

Re: Ðề: "Nâng nốt lần này" - Câu nói cửa miệng quen thuộc

Bác có đấu bi-amp ko? Tôi lấy con C356 rồi nhưng cảm giác vocal hơi chói, muốn đấu bi-amp thử coi thế nào. Hỏi bác để còn mua thêm dây

Em chơi DYN chỉ có 1 cầu thôi bác, không đấu bi-amp được.
Bác không nói rõ bác chơi CDP + dây tín hiệu gì + nghe nhạc gì nên em cũng không đoán bệnh được. Nói nhanh cho nó vuông thế này bác ạ
NAD + CDP NAD + dây dẫn Transparent nghe vocal rất tốt, tiếng dày, nghe rất có hồn, tuy nhiên khi nghe pop hay nhạc trẻ không ổn lắm, do trung âm tiến quá không không mix với dàn nhạc cảm giác hơi chói.
NAD + HK990 cải thiện rõ ràng khi nghe pop và nhạc trẻ 3 dải quyện tốt nhưng ngược lại nghe vocal lại hơi kém không thể hiện được chiều sâu sân khấu.
Cũng 2 CDP kể trên thay dây dẫn khác ( em mượn nên quên tên mất roài ) chất âm lại khác nữa, thay đổi cả 3 dải.
=> Nói chung là phải test nhiều mới tìm đúng chất âm mình mong muốn nhưng cũng không thể đáp ứng được tất cả các thể loại nhạc. Hay nghe thể loại nào thì tâp trung đầu tư theo 1 hướng thôi

do_long_khach

Well-Known Member

em dùng CD và amply đều NAD. Dây thì đang xài dây cỏ thôi vì dây cũ càng cua to quá ko vừa với thằng 356. Thấy bảo NAD hợp với dây Van del hul nhưng em nghĩ Van del hul ở VN ko tin được, để nhờ người nhà xách từ bên kia về hay hơn. Thôi cứ tạm vậy đã, trước hết sẽ đấu bi-amp xem sao.

À mà tôi có nghiên cứu lại con MDC DAC rồi bác. Nối optical từ CDP vào nó cảm giác tiếng hay hơn nối RCA bình thường bác ạ. Hôm trước bác bảo con DAC này chỉ được 24/96 thôi nhưng đó chỉ là trường hợp bác nối USB. Còn nối optical (từ HDP hoặc từ PC có cổng optical) thì vẫn được 24/192. Nguyên văn câu tiếng Tây nó thế này:

"up to 24/96 playback over USB and up to 24/192 over optical"

Chỉnh sửa lần cuối:

lmcuong4u

Active Member

em dùng CD và amply đều NAD. Dây thì đang xài dây cỏ thôi vì dây cũ càng cua to quá ko vừa với thằng 356. Thấy bảo NAD hợp với dây Van del hul nhưng em nghĩ Van del hul ở VN ko tin được, để nhờ người nhà xách từ bên kia về hay hơn. Thôi cứ tạm vậy đã, trước hết sẽ đấu bi-amp xem sao.
À mà tôi có nghiên cứu lại con MDC DAC rồi bác. Nối optical từ CDP vào nó cảm giác tiếng hay hơn nối RCA bình thường bác ạ. Hôm trước bác bảo con DAC này chỉ được 24/96 thôi nhưng đó chỉ là trường hợp bác nối USB. Còn nối optical (từ HDP hoặc từ PC có cổng optical) thì vẫn được 24/192. Nguyên văn câu tiếng Tây nó thế này:

"up to 24/96 playback over USB and up to 24/192 over optical"

Em cũng dùng nguyên bộ NAD (CD & Amp cỏ), nghe cặp dây cùi bắp 500k.
Hôm bữa vừa mượn bộ dây tín hiệu & dây loa hiệu Nordost của ông anh nghe thử, âm thanh khác hẳn.. Mà trị giá của bộ dây này bằng cả bộ CD+Amp+Loa của em ghép lại nên vẫn lay hoay tìm bộ dây khác hợp lí hơn đây...

dohong

Member

cặp front của bác đẹp thật..cái phòng của bác mặt tiền thiết kế cầu kỳ quá

lmcuong4u

Active Member

Nhà bác quá chuẩn rồi, đẹp quá!

do_long_khach

Well-Known Member

Em cũng dùng nguyên bộ NAD (CD & Amp cỏ), nghe cặp dây cùi bắp 500k.
Hôm bữa vừa mượn bộ dây tín hiệu & dây loa hiệu Nordost của ông anh nghe thử, âm thanh khác hẳn.. Mà trị giá của bộ dây này bằng cả bộ CD+Amp+Loa của em ghép lại nên vẫn lay hoay tìm bộ dây khác hợp lí hơn đây...

Tìm dây Van den hul đi bạn, trên VNAV kháo nhau là dây này hợp với NAD. Nhưng tìm được dây xịn thì là 1 câu chuyện dài, vì Van den hul là dây nhiều hàng fake nhất. Còn Nordost thì nói làm gì, nó là đỉnh rồi.

badboybeo

Well-Known Member

em cũng là fan cuồng của dyn, nói chung là quá hay, và quá mê
chúc mừng bác chủ có lựa chọn sáng suốt

Bên trên