Người nước ngoài xây dựng HT như thế nào? (Phần 5)

thanhtung90

Active Member
Ðề: Người nước ngoài xây dựng HT như thế nào? (Phần 5)

Giời ạ, có tiền và đam mê dễ dàng hơn rất nhiều.

Mấy Bác này sẵn máy móc để làm quá, hình như bên họ nhà nào cũng phải có đủ các loại máy này hay sao nhỉ.

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: Người nước ngoài xây dựng HT như thế nào? (Phần 5)

Mấy Bác này sẵn máy móc để làm quá, hình như bên họ nhà nào cũng phải có đủ các loại máy này hay sao nhỉ.
Không có đâu bác, cũng tùy người thôi, nhưng vì ở đây lương tính giờ rất mắc, tiền công làm không rẻ như ở VN mình. Tỉ dụ như lương làm của người xây dựng hồi đó em có hỏi một người Mỹ quen biết ( không biết ông này có nổ không) và anh này chỉ có mỗi mỗi một việc là đóng frame(khung xương) và làm trần drop ceiling mà thôi, mà lương một ngày làm từ 200-300/ngày. Em có phụ anh ta một ngày mà thấy đầy đủ dụng cụ , đồ nghề, làm rốp rẻng lằm, có một mình thôi, mà làm cái trần nhà chưa tới một ngày là xong.Vì thế nên nhiều ngừoi Mỹ, nhất là thanh niên thường tự làm nhiều để tiết kiệm $

theaminh81

Well-Known Member

nhìn hệ thống của lọc khí, tiêu âm, cách âm và nhiệt của ông cao bồi này khiếp vía, cái này megastart cũng chỉ đến thế là cùng, hic

deming

Đúng là một đam mê với thái độ nghiêm túc... ngưỡng mộ!

Ba Chien

Member

Ông này có niềm đam mê và quyết tâm cao độ thật.

thangvc

Member

Nhìn Bác khoa tây làm ngưỡng mộ thật. E có đầy đủ đồ nghề mà k làm được, đúng thiếu lòng đam mê nữa thôi...Ráng kiếm tiền để mua lòng đam mê vậy :))

pikol00

ảnh làm 1 mình hả :|

mrphambo

Member

Vãi của vãi...không biết nói thế nào..

quá đã con người quả là phi phàm không gì là không làm được.....#:-S

binhlg

Member

Hu hu, mình ở thủ đô nhìn ông nông dân Tây chơi HD kiểu này chắc bị tự kỷ quá. Cố sao nổi đây

hienpvc

Member

Không biết bên đó chuột bọ thế nào chứ. Ở VN thì chuột cắn hỏng dây hết=))

khanh999

Active Member

Nếu có thời gian, có kiến thức, có tiền + 1 chút khéo tay là mình cũng sẽ làm được.... đúng không các bác.

Bên kia người ta DIY hầu như toàn bộ vì có đầy đủ công cụ, nguyên vật liệu có sẳn, giá lại rẽ, mình muốn làm vậy cũng khó nhỉ. Với lại khi nhà cửa đã xây sẵn từ trước thì không có ai đi phá để DIY phòng chiếu được:)

Công nhận ông này khéo tay thật, ngoài chuyện tiền thì phải có hoa tay mới làm đc. Dân mình có cung cấp đủ cũng chưa chắc đã làm đc như này.

casauhip

Member

ngưỡng mộ thật. cứ hỏi tại sao tây nó giỏi.
ước gì mình đc như anh ấy.

meocon

Well-Known Member

Hic , mình xem còn hoảng nữa , chịu chơi quá , nhất là tính kiên nhẫn ..................

leepham

Well-Known Member

Họ khéo tay thật , máy móc là 1 việc nhưng cũng phải có tay nghề mới làm đc thế này chứ đâu phải tự dưng có máy là làm đc đâu mấy bác . Em là em ngưỡng mộ cái khéo và siêng của người ta kaka

Bên trên