Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

vhung1214

Member
Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

các bác cho hỏi, mấy hôm nay rồi mở kênh nationnal geographic channel của avg lên không thấy có phụ đề ko biết kênh nào có ko nhỉ, bác nào biết cho xin thông tin nhé

Bên VTC thỉnh thoảng mới có phụ đề, nói chung là ít lắm

dạo này NGC HD của MyTV có phụ đề thường xuyên lắm. thời lượng phụ đề trong 1 ngày cũng xấp xỉ 70% rồi, đặc biệt là buổi tối.
PS: hình như NGC của AVG là NGC SD hay sao ấy. NGC SD thì ko có phụ đề đâu. chỉ NGC HD mới có thôi nhé

boyzinzin82

Không biết các kênh nước ngoài có phụ đề không nhỉ? bác nao lắp rùi lên tiếng 1 cái?

vnucfl

em thấy bên vctv National geographic SDcungx có phụ đề liên tục mà bác

dạo này NGC HD của MyTV có phụ đề thường xuyên lắm. thời lượng phụ đề trong 1 ngày cũng xấp xỉ 70% rồi, đặc biệt là buổi tối.
PS: hình như NGC của AVG là NGC SD hay sao ấy. NGC SD thì ko có phụ đề đâu. chỉ NGC HD mới có thôi nhé
kém hiểu biết mà cứ phát biểu linh tinh, NGC SD ở đâu mà chẳng có phụ đề.

quaxoai89

Active Member

avg phát thêm vtc3,vtc3 hd,thethao tv,bongda tv nữa thì ngon

haile_it

không hiểu đăng ký dùng dịch vụ ở hà nội, mang đi tỉnh khác có sử dụng được không hả các bác? DTH và DTT là như nào các bác nhỉ?

không hiểu đăng ký dùng dịch vụ ở hà nội, mang đi tỉnh khác có sử dụng được không hả các bác? DTH và DTT là như nào các bác nhỉ?

DTT là truyền hình kỹ thuật số mặt đất, DTH là truyền hình vệ tinh. Nếu bác lắp DTH thì mang đi chỗ nào ở VN bắt cũng được, còn nếu lắp DTT thì chỗ nào có trạm phát song của AVG mới xài được.

caothudeche

Moderator

Mấy bác có phải nhân viên AVG không mà nói tốt cho AVG nhiều thế.
Nhìn mấy hình các bác chụp không ổn rồi.
Tại sao không ổn? Nó nằm ở cái Anten đó.
Mọi người chắc ít người biết về truyền sóng. Mình đã xem Anten và đọc hướng dẫn chỉnh Anten của AVG và làm thử vài trường hợp thấy đúng như lý thuyết.
- Mọi người chắc không lạ gì với cái Anten giàn ngoài trời. Khi chỉnh ANTEN thu sóng mọi người hay quay đầu Anten về phía đài phát đúng không?
- Nhìn kĩ cái Anten của AVG thì gần như giống một cái Anten giàn thu nhỏ. Vì vậy nó cũng hoạt động tương tự.
-Sóng truyền hình của mình từ kênh 1-60 nằm trong dải từ VHF -UHF. Tần số càng cao thì độ dài chấn tử Anten càng nhỏ. Xem thông tin, vào dò bằng tay sẽ thấy AVG phát trên 3 kênh 57,58,59. 3 Kênh này nằm trong dải UHF, do đó mà AnTen AVG nhỏ thu tốt ở dải này.
- Vì cũng hoạt động như Anten giàn ngoài trời nên Anten AVG cũng nên hướng về phía đài phát. Và nó thu sóng từ phía cạnh Anten chứ không phải cái mặt Anten như trong hình đâu mà các bác cứ hướng cái mặt nó ra trước.
- Hướng dẫn kêu là hướng ra cửa hoặc đài phát mà các bác cứ cắm mặt anten vào tường thế kia hông ổn.
- Nên hướng Anten về phía đài phát và hơi chếch lên trên 1 chút (đài phát ở trên cao mà). Nếu mà hướng đến đài phát mà bị chắn thì hướng ra cửa thôi. Thế sóng mới khỏe chứ. Thu mới tốt, chuyển kênh mới nhanh chứ.

caothudeche

Moderator

Sáng nay hỏi thì DTT chỉ có ở SG với HN ở tỉnh phải xái DTH nên ko thể mua gửi về đc.
Có bác nào làm DV này ở nam Định ko ạ? Muốn lắp 1 cái cho các cụ ở quê dùng.

Ơ. Ở Nam định bắt DTT ngon mà. Em vừa làm bộ xong.

caothudeche

Moderator

Đúng là nghĩ nhiều quá thành loạn. Ông mua đầu thu rồi là của ông. Ông dùng thế nào kệ ông. Người ta chỉ cần thu tiền của ông thôi.

vnucfl

bác ơi có thật ở nam định thu được sóng DTT mặt đất không hay bác nhầm với bộ thu DTH, bác trả lời giúp em . Em đang có 1 bộ DTT muốn mang về quê cắm cho ông bà ở quê xem

nguyenduc

bác ơi có thật ở nam định thu được sóng DTT mặt đất không hay bác nhầm với bộ thu DTH, bác trả lời giúp em . Em đang có 1 bộ DTT muốn mang về quê cắm cho ông bà ở quê xem
Sao bác không gọi điện thoại thẳng lên tổng đài của AVG để hỏi? có phải nhanh và chính xác hơn không.

ksc75

Tổng đài trả lời ko có.
bạn có thể cho SDT nơi bạn đăng ký AVG đc ko?

vnucfl

thông báo cho các anh em tin mứng . Hiện nay các tỉnh thành như : hà nam, nam định, thái bình, hưng yên, hải dương, bắc ninh, vĩnh phúc đều thu dc sóng của avg mặt đất, rất khỏe. Hôm qua em mang 1 bộ DTT về quê ở nam định cho các cụ thu sóng rất tốt, để ăng ten trong nhà mafg chất lượng sóng toàn 95%

churiver

Member

thông báo cho các anh em tin mứng . Hiện nay các tỉnh thành như : hà nam, nam định, thái bình, hưng yên, hải dương, bắc ninh, vĩnh phúc đều thu dc sóng của avg mặt đất, rất khỏe. Hôm qua em mang 1 bộ DTT về quê ở nam định cho các cụ thu sóng rất tốt, để ăng ten trong nhà mafg chất lượng sóng toàn 95%

Hay quá, tết mang tạm đầu thu về quê xem =D>. Thế là tết nay vui rồi. Thaks bác!

vnucfl

các anh em nào có nhu cầu lắp DTT cứ gọi tổng đài mà làm 1 bộ, nhưng nhớ lấy địa chỉ ở hà nội, sau đó mang bộ này về quê mà xem , nhà em tứ bề bị bao quanh bởi nhà ống 4-5 tầng mà bắt sóng ok hết . bác nào ở huyện , xã thì sóng ok nhất

Bên trên