Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

vnucfl

Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

ô hô ! tăng có mỗi 1 kênh địa phương BTV2 mà bắt mình phải chịu cảnh cập nhật dò lại kênh bao nhiu lần mệt ko chịu dc. Đợt này tăng bao nhiu kênh bác ơi hay chỉ có mỗi kênh đó thui . Mình mong có kênh phim trung quốc quá ( phim lẻ) như kênh Star chinese , chiếu toàn phim hay . Danh sách kênh phim của cách ãng truyền hình giwof toàn cho xem kênh phim châu âu nhìu quá , mất hết nét phương đông rồi

Tình hình là chỉ có kênh btv2 thôi.Buồn luôn.2 kênh true sport thì dùng lậu mà sao AVG bắt phải gói cao cấp mới dùng được trời.

tan_huy_93

Well-Known Member
AVG không thu/phát lậu đâu, AVG cũng phải dùng đầu thu của True Visions và mua gói HD của True Visions đấy
hôm tuần trước đang xem Seris A trên kênh True Sport HD thì màng hình hiện chữ:
Update Sorftware
Do you want to update software new?
OK Yes
Exit Cancel
mình ngồi chờ AVG update gần 5 phút.

Jay Miz

Member
Lần này mình thấy chưa hẳn là tăng kênh nếu các bác để ý sẽ thấy thứ tự sắp xếp kênh trong các tần số đã khác và chủ yếu là AVG điều chỉnh để tăng chất lượng hình ảnh, chúng ta hóng đợt tăng kênh khác :))

Jay Miz

Member
AVG không thu/phát lậu đâu, AVG cũng phải dùng đầu thu của True Visions và mua gói HD của True Visions đấy
Update Sorftware
OK Yes
Exit Cancel

các kênh của True là nội địa Thái thôi nên AVG phát cũng là lậu rồi bác

Chỉnh sửa lần cuối:

tan_huy_93

Well-Known Member
chắc vì thế nên các kênh True Sport ở Việt Nam chỉ phát mặt đất và cáp

hai_nvv08

Member
Ðề: Re: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Update Sorftware
OK Yes
Exit Cancel

Dùng đầu thu và thẻ chính hãng thì ai chả phải dùng mới thu được, nhưng mà bản quyền tiếp phát nó khác với việc bán lại trái phép dịch vụ truyền hình

Ít kênh địa phương thôi. Mở list cho dài mà toàn kênh địa phương, nhiều kênh từ khi lắp tới khi đáo hạn hợp đồng mình chả phải xem bao giờ.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Ít kênh địa phương thôi. Mở list cho dài mà toàn kênh địa phương, nhiều kênh từ khi lắp tới khi đáo hạn hợp đồng mình chả phải xem bao giờ.

chắc phục vụ cho những gia đình ở các miền quê mà DTT không với đến thôi bác, mình dùng DTT thì không lo đâu =))

tan_huy_93

Well-Known Member
càng ít kênh địa phương thì càng tốt chứ bác.
bác lại bảo AVG ít kênh địa phương quá.
bác muốn xem nhiều kênh địa phương, thì mua STB DVB-S thu free Vinasat-1 mà xem.

Jay Miz

Member
các bác dùng DTH thì chuẩn bị đón nhận làn sóng kênh địa phương còn gì 8-}

vnucfl

tối uqa mình bật đầu thu DTT lên xem thấy kênh True 4 thay bằng true HD2 rồi, nhưng vẫn là phát theo chuẩn SD ko phải HD , ko biết có thay luôn ko hay tạm thời , phát bóng đá trực tiếp các bác ạ

tan_huy_93

Well-Known Member
sáng giờ vẫn còn phát. AVG phát gần hết các kênh True Sport: True Sport 3, True Sport HD, True Sport 4, True Sport 1 rồi True Sport 2 nay thêm True Sport HD2

vnucfl

các bác ơi sao 30/09 rùi mà chả thấy AVG có động tĩnh gì thêm kênh nhỉ, mình hóng mãi vụ này mà chả thấy có gì cả . hôm trc thấy có 1 bác đưa ra cả 1 lộ trình tăng kênh dài loằng ngoằng

Jay Miz

Member
có thể lộ trình quên mất hôm nay là chủ nhật các bác chờ thử thứ 2 or thứ 3 xem sao 8-}

AVG đang đề nghị các nhà đài hợp tác để mua bản quyền Ngoại hạng Anh 3 mùa tới. Nếu được thì chắc mùa bóng tới sẽ có Ngoại hạng trên AVG đó !!

tan_huy_93

Well-Known Member
chỉ có các kênh quảng bá của VTV, HTV là đáng để xem, còn các kênh quảng bá, kênh địa phương khác thì... biết rồi đó, toàn phát lại của VTV, HTV là nhiều.

Bên trên