Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

tan_huy_93

Well-Known Member
Lần này mình thấy chưa hẳn là tăng kênh nếu các bác để ý sẽ thấy thứ tự sắp xếp kênh trong các tần số đã khác và chủ yếu là AVG điều chỉnh để tăng chất lượng hình ảnh
mình cũng thấy thế...
các kênh trong tần số 57 là các kênh HD và các kênh SD đã nâng chuẩn hình ảnh.
tần số 58 là các kênh SD đã nâng chuẩn hình ảnh, và 1vài kênh SD chưa nâng chuẩn hình ảnh.
còn tần số 59 đều là các kênh SD chưa nâng chuẩn hình ảnh.

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Em hỏi ngu tí là cái "nâng chuẩn hình ảnh" của AVG cụ thể là cái gì vậy???

tan_huy_93

Well-Known Member
(DTT) tình hình là sáng nay khi mình mở TV và đầu thu lên thì đầu thu tự động dò kênh, khi dò kênh xong mình thấy có kênh mới là: DW, Arirang, KTV, Nhạc Nhẹ (kênh đang thử nghiệm), Ca Nhạc Thiếu Nhi (kênh đang thử nghiệm).
nhưng khi mình vào xem lại list kênh, thì thấy mất kênh Phim hay, HTV4, VTC9, Astro Cảm Xúc, Thuần Việt, NCM, VTC7, DN1, DRT2, BTV2, VTC7..v.v.
và các kênh còn lại như: VTV6, HTV2, HTV3, BTV1, THVL1, VTC1, VTC16, VTC3..v.v. cũng đã được nâng chuẩn hình ảnh.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuank+

Member

dth tăng 5 kênh tin tức : DW , OTP , NHK , ARIRANG , TV5 .
2 kênh ca nhac ko hinh : NHAC NHE , NHAC THIEU NHI .
hàng chục kênh địa phương :VTV9 , DAKLAK , GIA LAI , VTV CAN THO , LONG AN , QUANG NAM ...

vnucfl

nhà mình nó còn dò thêm được một số kênh nữa : DW. TV5, Arriang, NHK , KTV nữa bạn ạ

trikhigia

hôm nay đầu thu tự dò lại thấy lên kênh nhiều lắm, gói cao cấp đang dùng lên đên 85 kênh (tính luôn mấy kênh nhạc đó).

tan_huy_93

Well-Known Member
(DTT) tình hình là sáng nay khi mình mở TV và đầu thu lên thì đầu thu tự động dò kênh, khi dò kênh xong mình thấy có kênh mới là: DW, Arirang, KTV, Nhạc Nhẹ (kênh đang thử nghiệm), Ca Nhạc Thiếu Nhi (kênh đang thử nghiệm)
giờ tăng thêm: NHK World & TV5

AVG_HCM1

DTT hiện tại 64 kênh
DTH hiện tại 84 kênh
Một số vẫn chưa coi đc vì đang up

Mình mới bắt chiều tối qua loại DTT thấy có 69 kênh (bao gồm cả mấy kênh nhạc không có hình như: nhạc nhẹ, trữ tình, dân tộc, cách mạng, nhạc trẻ), ngoài ra rất nhiều kênh VTC.

tan_huy_93

Well-Known Member
mình xem lịch phát sóng của kênh HBO|SD thấy AVG không biên tập lại phim phát lúc 10h tối nay, phim [TM]One Day [1],
còn khi mình xem lịch phát sóng của kênh HBO|HD thì thấy AVG biên tập lại phim phát lúc 9h tối nay (phim One Day), phim [TM]One Day bị thay bằng phim [TM]Lambada.
tại sao lại như thế?? bác nào làm trong AVG, trả lời dùm mình cái. Cảm ơn
[1]: [TM] là có thuyết minh.

kbknkt

Nói chung nhiều kênh cũng chẳng làm gì, có xem đâu.
Nhưng kênh cần xem thì không có.
AN VIÊN chỉ thiếu 1 kênh đá bóng nữa là OK--> chả biết đến bao giờ mới có đây. Toàn phải xem đá bóng qua máy tính bẳng sopcast (cũng HD) nhưng hơi phiền và không có thuyết minh.
Thêm 1 kênh ca nhạc Hàn Quốc (HD) nữa thì quá ổn.

voilam

Member
Ðề: Re: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

mình xem lịch phát sóng của kênh HBO|SD thấy AVG không biên tập lại phim phát lúc 10h tối nay, phim [TM]One Day [1],
còn khi mình xem lịch phát sóng của kênh HBO|HD thì thấy AVG biên tập lại phim phát lúc 9h tối nay (phim One Day), phim [TM]One Day bị thay bằng phim [TM]Lambada.

nội dung bị thay đổi ha bác ???

Jay Miz

Member
có biên tập lại và những gì mình thấy là ntn:

các kênh phim mình thấy AVG đều làm chậm 1h, giờ phát thật bao giờ cũng trước giờ trên trailer quảng cáo 1 tiếng vì chủ yếu là ghi theo giờ HongKong nhanh hơn VN 1 tiếng, theo mình thấy chỉ có VTC là phát realtime thôi. Mình để ý thì thế này, nếu các bác dùng VCTV, VTC... thì sẽ thấy thi thoảng các kênh phim bị ngắt tín hiệu vì phim bị kiểm duyệt nhưng AVG từ khj dùng mình không có thấy hiện tượng này và được phát thay thế bằng 1 phim khác với cùng thời lượng. Còn vào tầm buổi tối có lẽ là lúc AVG biên tập lại kênh phim nhiều nhất lí do chủ yếu là có thể AVG chưa kịp thuyết minh phim mới (chủ yếu mấy ngày cuối tuần) vào khung phát này vì họ cam kết buổi tối phim có 100% thuyết minh mà. Ngoài ra để khẳng định mình còn để ý có lần lịch phát sóng là phim The Help trên SM phát lần đầu vào tối thứ 6 cách đây khoảng 3 tuần nhưng tối đó đã được thay phim khác, chiều hôm sau phim đó vẫn được phát bình thường nhưng chưa có kèm thuyết minh :D và cũng trường hợp như thế nhưng vài buổi sau phim đó có thuyết minh rồi lại không bị biên tập nữa. Thi thoảng các bác để ý phim cũ hết thì HBO, SM... liền để Next để người xem nội dung tiếp theo nếu mà thấy vụt phát sang quảng cáo hay phim khác là đã có biên tập ;)).
Dù sao cũng là do mình để ý và suy luận ra thôi có thể chưa đúng lắm :D, mong các bác AVG thuyết minh phim buổi tối kịp thời đừng để tình trạng xem trailer giới thiệu trên HBO, SM ... rồi đến giờ lại là phim khác cũng hơi bất cập :D

AVG có thuyết minh tiếng Việt lẫn tiếng Anh mà.
Bạn chỉnh qua tiếng Việt chưa?

Bên trên