NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN LOA SUB XEM PHIM

akhin911

Active Member
Hiện tại e đang xài Sub yamaha SW 515, thấy các bác chê sub này coi phim không sướng.
Mong các bác có kinh nghiệm đã xài qua các đời loa sub, tư vấn em sub nào xem phim nghe hay. Nhu cầu em chỉ xem phim, không nghe nhạc.
Tầm tiền <= 15 triệu.
các bác tư vấn rõ dùm em chỗ bán loa luôn, cửa hàng nào uy tín để em bít lại mua.
Cám ơn các bác nhiều.

conmuadem

Member
Ðề: NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN LOA SUB XEM PHIM

đang dùng Polk audio Psw110 ngon bổ rẻ hơn đứt Sub yamaha 515,âm trầm sâu rộng không đanh như Ya

hainam1982

Well-Known Member

em đang dùng KEF R400b xem phim khá tốt,bác chủ chia đôi khoản tiền đầu tư loa center và sub là ok

nghia303

Well-Known Member

Hiện tại e đang xài Sub yamaha SW 515, thấy các bác chê sub này coi phim không sướng.
Mong các bác có kinh nghiệm đã xài qua các đời loa sub, tư vấn em sub nào xem phim nghe hay. Nhu cầu em chỉ xem phim, không nghe nhạc.
Tầm tiền <= 15 triệu.
các bác tư vấn rõ dùm em chỗ bán loa luôn, cửa hàng nào uy tín để em bít lại mua.
Cám ơn các bác nhiều.
Bác đang dùng amply + loa font của hãng nào ạ !!!

akhin911

Active Member

em đang dùng KEF R400b xem phim khá tốt,bác chủ chia đôi khoản tiền đầu tư loa center và sub là ok

dạ, center e đã dành riêng tiền nâng cấp rồi, cũng có đăng bài để nhờ tư vấn, e muốn kiếm sub nào coi phim hay ah

ktypro

Active Member

bác tham khảo Velodyne EQ-Max 8 bên loamay.com phân phối

alihieu

Active Member

đang dùng Polk audio Psw110 ngon bổ rẻ hơn đứt Sub yamaha 515,âm trầm sâu rộng không đanh như Ya
Mình vừa bán con Polk audio Psw110 để rước e yamaha 515 về. Con Polk audio Psw110 bass mềm quá nghe ko sướng

hdradio

Member

Velodyne EQ-Max 8 quá ngon bác à, ko thì emqua mấy sub của JBL cũng ổn

vinagoh

Well-Known Member

Mình vừa bán con Polk audio Psw110 để rước e yamaha 515 về. Con Polk audio Psw110 bass mềm quá nghe ko sướng

Có lẻ đôi tai của Bác đã phân biệt được chăng......
Con SW515 theo mình là hay trong tầm tiền, trang bị cho phòng tầm 10 - 15m2 là đẹp. Tiếng rền của nó trong những pha động đất, cháy nổ....cũng phê lắm đấy.....
Bác chủ chi tầm 15tr thì kiếm dòng nào có gân loa bass cứng như bánh xe SH mới phê. :)

akhin911

Active Member

Có lẻ đôi tai của Bác đã phân biệt được chăng......
Con SW515 theo mình là hay trong tầm tiền, trang bị cho phòng tầm 10 - 15m2 là đẹp. Tiếng rền của nó trong những pha động đất, cháy nổ....cũng phê lắm đấy.....
Bác chủ chi tầm 15tr thì kiếm dòng nào có gân loa bass cứng như bánh xe SH mới phê. :)

dạ tại có những khúc nghe tiếng sub cảm giác rền rền nghẹt, nên e muốn kiếm sub nào coi phim nghe hay, phòng em khoảng 22 m2

winterfell101

Well-Known Member

Tầm tiền <= 15 triệu.
Cám ơn các bác nhiều.

Em có con JBL L8400 e mua mới của bác Nhân năm ngoái nay muốn nâng cấp, bác quan tâm không?

akhin911

Active Member

Em có con JBL L8400 e mua mới của bác Nhân năm ngoái nay muốn nâng cấp, bác quan tâm không?

anh cho e hỏi, loa jbl đó là hàng chính hãng hay xách tay? còn bảo hành không anh?
con đó coi phim nghe hay o anh? giá a tính bán lại bao nhiêu?

winterfell101

Well-Known Member

anh cho e hỏi, loa jbl đó là hàng chính hãng hay xách tay? còn bảo hành không anh?
con đó coi phim nghe hay o anh? giá a tính bán lại bao nhiêu?
Em mua của bác Nhân mà, hàng chính hãng, còn bảo hành, xem phim không phải nghý, có nhiều bài đánh giá con này trên diễn đàn, bác tìm tham khảo nhé.
Bác ở nói cho em bác ở đâu e sẽ cho bác giá tốt

nghia303

Well-Known Member

dạ, anh ơi, ngoài center cm2, còn center nào coi phim hay hơn nó nữa không anh? các dòng B&W HTM coi phim hay hơn CM2 nhiều o anh?
Dòng HTM.... sẽ hay hơn có thể vượt khung đầu tư của bác chủ đó !!!

audio&video

Active Member

bác tham khảo paradigm hoặ magtinlogan,hoặc REL T7 đẳng cấp nhất bây giờ nếu ở hà nội em thân mời bác ghé em nghe thử mấy em nó nhé!

akhin911

Active Member

Em mua của bác Nhân mà, hàng chính hãng, còn bảo hành, xem phim không phải nghý, có nhiều bài đánh giá con này trên diễn đàn, bác tìm tham khảo nhé.
Bác ở nói cho em bác ở đâu e sẽ cho bác giá tốt

dạ, em ở tphcm ah

Bên trên