NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN LOA SUB XEM PHIM

phongthan09

Với tầm tiền như bác nói thì e xin tư vấn cho bác là chọn sub onkyo hoặc mission.còn center thì bác coi thử MX-C3 của mission xem .nghe tiếng cưc hay.Mà giá thì không tới tầm tiền bác đưa ra đâu.E bảo đam lun.Bác có thể tới 105B Trương Định.P6.Q3 để nghe thử.

phongthan09

Với tầm tiền bác nói và để đáp ứng nhu cầu xem phim của bác thì bác nên xem thử sub onkyo hoặc mission .Còn center bác xem thử MX-C3 của mission nghe rõ và hay lắm.Mà giá tiền thì không tới như bác dụ kiến đâu.Bác có thể tới địa chỉ 105B Trương Định P6 Q3 để nghe thử.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN LOA SUB XEM PHIM

Bác chủ đã chốt lại Sub gì chưa?
Nếu chưa thì đi nghe thử con Sub RXW12 xem sao! Bass 12 inch, Class D 500w...... :)

akhin911

Active Member
Ðề: Re: NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN LOA SUB XEM PHIM

Bác nên tham khảo mấy dòng sub cua Velodyne đi!

bác ơi, bác có tư vấn thì nói rõ cụ thể dùm em, đừng nói chung chung vậy! Ai không biết. Bác có tư vấn thì nói rõ model nào, bán ở cửa hàng nào, giá bao nhiêu, bảo hành như thế nào?có hàng sẵn ra mua hay lại phải đợi.

akhin911

Active Member
Ðề: Re: NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN LOA SUB XEM PHIM

Với tầm tiền như bác nói thì e xin tư vấn cho bác là chọn sub onkyo hoặc mission.còn center thì bác coi thử MX-C3 của mission xem .nghe tiếng cưc hay.Mà giá thì không tới tầm tiền bác đưa ra đâu.E bảo đam lun.Bác có thể tới 105B Trương Định.P6.Q3 để nghe thử.

dạ cám ơn bác, bác cho e hỏi loa sub onkyo hay mission xem phim hay lắm hả, tại e toàn nghe nói sub jbl, klipsh, yamaha, polk audio. em tính nghía thằng này Klipsch SW-115 (400w, Subwoofer). tại sub velodyne e không bít chỗ nào bán cả.
bác thấy con này so với dòng okyo,mission thì thằng nào xem phim hay ah. cám ơn

akhin911

Active Member

Nếu chưa thì đi nghe thử con Sub RXW12 xem sao! Bass 12 inch, Class D 500w...... :)

dạ tới bây giờ e chưa mua nữa, rất muốn mua con velodyne EQ-MAX 12 nhưng em tìm o ra chỗ nào bán hàng mới.
con sub này muốn nghe thử thì ra cửa hàng nào bán vậy anh?

akhin911

Active Member

dạ tới bây giờ e chưa mua nữa, rất muốn mua con velodyne EQ-MAX 12 nhưng em tìm o ra chỗ nào bán hàng mới.

Black Dragon

Well-Known Member

Hay bác nghe thử con Paradigm Sub 8 xem? Em thấy nó nhỏ nhỏ nhưng có võ :D

vinagoh

Well-Known Member

Nếu tầm 15tr bác xem bên TTTM có 1 bác đang sale con Velodyne Optimum 10, giá vượt hơn tẹo.
Còn tầm trên dưới 11 củ thì xem con RXW12 đi, mình đang dùng con này, hay trong tầm tiền. :)

akhin911

Active Member

Nếu tầm 15tr bác xem bên TTTM có 1 bác đang sale con Velodyne Optimum 10, giá vượt hơn tẹo.
Còn tầm trên dưới 11 củ thì xem con RXW12 đi, mình đang dùng con này, hay trong tầm tiền. :)

e có thấy rao bán con optimum 10 đó, nhưng đó là hàng xài rồi, e thích mua hàng mới.
bác cho e hỏi con RXW12 đó nếu chỉ coi phim thì so với Velodyne EQ MAX 12 hoặc Optimum hoặc Klipsch SW-115 (400w, Subwoofer) thì cỡ nào ah. chênh lệch như thế nào? cám ơn bác.

newceco

Member

e có thấy rao bán con optimum 10 đó, nhưng đó là hàng xài rồi, e thích mua hàng mới.
bác cho e hỏi con RXW12 đó nếu chỉ coi phim thì so với Velodyne EQ MAX 12 hoặc Optimum hoặc Klipsch SW-115 (400w, Subwoofer) thì cỡ nào ah. chênh lệch như thế nào? cám ơn bác.
Nếu bạn sợ hàng xài rồi thì có thể đã bỏ qua 1 cơ hội sở hữu 1 cục sub rất hay đó. Nếu thích hàng mới thì bạn có thể tìm EQ-MAX 10 xem sao? Sub của Vel có 2 tính năng mà mình cho là rất tiện lợi cho người dùng: tính năng room corection để chỉnh tiếng cho phù hợp với phòng nghe thực tế & tính năng chuyển chế độ nghe cho phù hợp với thể loại nhạc hay phim.
À mà giờ bác muốn mua cũng ko được rồi vì bác chủ đã bán cục sub kia rồi.

vinagoh

Well-Known Member

Tiếc con Optimum 10, nhưng mình lại kết con 12 hơn (bass 12inch). Con SW-115 mình chưa nghe thử, nhưng bass 40 là 1 lơi thế, cs 400 thì hơi thấp so vơi đk bass. Con EQ 12 ae đánh giá kg cao dòng thấp này.

thachcam82

Cho em nhờ topic của bác chủ xíu nhé.

Em thấy spec của em SW-115 là 400 watts continuous @ <2% THD / Dynamic Power*: 800 watts. Nếu để so sánh thì mình công suất nào vậy bác?

hifistuff

Chào bác chủ, bên Nguyễn Audio có mẫu SUB Platinum Acoustics SUB12, cấu hình 1 subwoofer 12" (Active) phí trước, 1 subwoofer 12" ( Pasive) đối đất, công suất amply Class D 400 Watt (R.M.S), công nghệ thùng kín-sheild box ( không có âm gió khi chơi ở cường độ cao), công ty cũng có chính sách dùng thử sản phẩm miễn phí tại nhà trong vòng 10 ngày. Khi nào tiện, em mời bác tạc qua 55 Sương Nguyệt Ánh Q.1 nghe và đánh giá thử nha.

hainguyenthao

Tiện thể các bác trong đây có bác nào dùng cục jbl es250p chưa em đang định múc em nó. Các bác cho em xin chút ý kiến. Cục đó xem phim phòng 30m2 có đủ lực ko các bác. Lúa em chỉ đủ chơi cục đó thôi khoảng 10t nếu tầm đó có cục nào công lực thâm hậu các bác tư vấn em với. Em tai trâu thôi chỉ cần công lực thâm hậu là ok. E dùng xem phim với nghe dj.

winterfell101

Well-Known Member

Tiện thể các bác trong đây có bác nào dùng cục jbl es250p chưa em đang định múc em nó. Các bác cho em xin chút ý kiến. Cục đó xem phim phòng 30m2 có đủ lực ko các bác. Lúa em chỉ đủ chơi cục đó thôi khoảng 10t nếu tầm đó có cục nào công lực thâm hậu các bác tư vấn em với. Em tai trâu thôi chỉ cần công lực thâm hậu là ok. E dùng xem phim với nghe dj.

đánh tốt, chơi đi bác

hainguyenthao

E vừa tham khảo thêm đang đắn đo 2 thàng này ra shop thì họ tư vấn pow 125 nên em lại lưỡng lự cuc jbl es250p
Powaudio 125 và jbl es250p. Cục nào thâm hậu hơn hả các bác
Giá pow tầm 7-8 triệu
Giá jbl 11t mua cũ thì tầm 7-8t
hoặc tầm 7-8t có cục nào thâm hậu cho phòng 30m2 đánh ngập phòng dc các bác tư vấn giúp. Ko có gì thay đổi em lấy jbl 250p
Thank

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên