NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

HDUNG

Well-Known Member
Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

Cái này là nhà máy sản xuất theo model và seri loa bác ơi, ví dụ Bose 201 V sản xuất tại Mexico, Bose 301 IV sản xuất tại Ireland, Mexico, Bose 601 sản xuất tại Mexico,... chuyện này đối với các hãng âm thanh lớn như DENON, YAMAHA đều mang tính toàn cầu rồi , nên mình nghĩ khó có chuyện ở VN thì mua Bose 301V xịn Made in USA, còn ở Mỹ lại Made in Mexico cả.

Hình như đời đầu 301 V có Made in Mexico còn hàng new sau này đều Made in USA hết .

leds7

Member

Ưng ý gì, nếu bác chủ mua loa về mà không có tem PGI đằng sau đi kèm phiếu bảo hành của PGI thì mình bảo đảm bác chủ mua hàng nhái TQ 100%. Hàng JBL RM 10 chính hãng không bao giờ có ráp tại Mêxico, đây là chiêu "xưa như trái đất" đang áp dụng với loa Bose 301 cũng như ở vài cửa hàng lợi dụng sự thiếu hiểu biết của người tiêu dùng....[-O< Cầu mong bác chủ không quá xui xẻo....

Theo như Bác nói thì JBL RM II ở Tân cường là hàng nhái TQ 100% rồi. Không lẽ Tân cường (cũng nhiều người biết trên HDVN này đấy chứ) lại làm như vậy ?
Tân Cường Audio

lkcuong

Hôm em có qua Tân Cường hỏi thì bên đấy nói có 2 loại, 1 loại PGI thì đắt, còn loại hàng ngoài thì rẻ hơn. Cái hàng ngoài nhiều khả năng là nhái mặc dù bác đấy khẳng định là hàng thật :D

JESSIEBO

Active Member

Chắc ăn các bác mua AAD đi ạh, thị trường còn mới, Anh BA chưa giả kịp...

mrthienphu

Em cũng đang có nhu cầu dùng loa AAD k8 để kinh doanh karaoke bác nào đã dùng cho em ý kiến với ạ!

phuocmobile

Well-Known Member
Re: Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

Hôm em có qua Tân Cường hỏi thì bên đấy nói có 2 loại, 1 loại PGI thì đắt, còn loại hàng ngoài thì rẻ hơn. Cái hàng ngoài nhiều khả năng là nhái mặc dù bác đấy khẳng định là hàng thật :D

Tân Cường bán hàng nhái đấy bác ạ, em mua 6tr6 (320USD) năm 2010. chẳng có tem mác gì của PGI cả, nó cứ bảo xin Mỹ, cũng may về nghe vài hôm bán lạ cho ông bạn mà không lỗ :)). Bây giờ hú vía thằng cha còi dí ấy roài :D

hayhay

Well-Known Member
Khổ thân mấy bác quá nhỉ...có tiền muốn kiếm cái hàng xịn chính hãng để thỏa tí lòng đam mê âm nhạc mà cũng chả được.
Quen cái thói làm ăn chụp giựt lừa dối khách hàng thì nó nhục thế đấy!

mua nhà Tân Cường thì chết rồi, amly jarguar thì jarguar dởm,bose thì bose dởm,loa nghe nhạc thì toàn ADD, JBW, JAMO,WHATFERDER,.... toàn hàng dởm, chỉ nhà đó độc quyền bán thôi bác ạ, mua ở đó chết là phải, bose 301V mới made in USA rẻ cũng phải 7,9t đến hơn 8t cơ, ra Cường Đồ Cũ mà mua, e hay lấy cho khách ở đó

tungsctn

các bác tư vấn giùm e bộ loa để hát kok ổn <4m đc ko ạ? e đang phân vân qá!

mrthienphu

Ðề: Re: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

mua nhà Tân Cường thì chết rồi, amly jarguar thì jarguar dởm,bose thì bose dởm,loa nghe nhạc thì toàn ADD, JBW, JAMO,WHATFERDER,.... toàn hàng dởm, chỉ nhà đó độc quyền bán thôi bác ạ, mua ở đó chết là phải, bose 301V mới made in USA rẻ cũng phải 7,9t đến hơn 8t cơ, ra Cường Đồ Cũ mà mua, e hay lấy cho khách ở đó
Tks bác! Bác cho em địa chỉ nhà bác Cường đồ cũ em qua thăm quan nha :D
Em đang định setup 1 bộ:
1. Loa BMB 450v + Bose 301IV (Bãi)
2. Âm ly Jagua 203N (Bãi)
3. Sub B&W tàu bass 25cm
4. Đầu + màn cảm ứng KTV
5. Phòng 25m2 thêm 1 cục đẩy (Bãi)
6. Mic có dây
Các bác tư vấn giúp em setup bộ này kok kinh doanh ok chưa ạ!
TKs!

chip_dale5822

Các bác tư vấn giúp, mình vừa làm 1 bộ kok như sau:
Nosta TKR-304V
Loa : Bose 301V
Amply : Jaguar 604D
nhưng nghe chưa được sướng cho lắm. Mình thì định mua thêm 1 loa sub điện,thêm 1 cặp loa để hỗ trợ âm thanh cho 2 loa bose. Nhưng chẳng biết nên mua loại nào cho phù hợp. Xin mạo muội nhờ các bác tư vấn giúp.

prnttm

Các bác tư vấn giúp, mình vừa làm 1 bộ kok như sau:
Nosta TKR-304V
Loa : Bose 301V
Amply : Jaguar 604D
nhưng nghe chưa được sướng cho lắm. Mình thì định mua thêm 1 loa sub điện,thêm 1 cặp loa để hỗ trợ âm thanh cho 2 loa bose. Nhưng chẳng biết nên mua loại nào cho phù hợp. Xin mạo muội nhờ các bác tư vấn giúp.

Bose 301V, nghe chán lắm bác ạh, bác ở đâu?, nếu ở HCM thì mình có thể tư vấn cho bác được.

phuocmobile

Well-Known Member
Re: Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

Bose 301V, nghe chán lắm bác ạh, bác ở đâu?, nếu ở HCM thì mình có thể tư vấn cho bác được.

Bán phán thẳng thắn quá, bose 301V mà oke chán thì những người đang dùng nó(trong đó có em) phải giải tán hết bose đi à. Trừ khi là fake thôi. hoặc loa phối ghép căn chỉnh chưa hợp lí cho mình ca, với lại JG 604D của bác ấy là digital nên bác ấy chỉnh chưa đúng

tungsctn

các bác cho hỏi con pramax SA-999N có thể ghép với loa nào 3->4tr được ạ? cháu chưa biết chọn loa như nào!

echxanhdamsen

Cường đồ cũ có 4 cửa hàng 39A HAI BÀ TRƯNG ( tên cửa hàng CƯỜNG AUDIO), 39B HAI BÀ TRƯNG, 30 THỢ NHUỘM, 69 BẠCH MAI bác nhé, ra 39A HAI BÀ TRƯNG ( tên cửa hàng CƯỜNG AUDIO), 39B HAI BÀ TRƯNG nhiều đồ nhất

chip_dale5822

Ðề: Re: Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

Thế bác phuocmobile giúp mình chỉnh lại cái amply sao cho hay dùm mình với. Nghe nói cái dòng 604D này khó chỉnh lắm thì phải

phuocmobile

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

Thế bác phuocmobile giúp mình chỉnh lại cái amply sao cho hay dùm mình với. Nghe nói cái dòng 604D này khó chỉnh lắm thì phải
Thông thường ampli karaoke ở phần chinh tổng của 2 míc có 2 núm repeat và delay là quan trong nhất nên bác lưu ý 2 núm đó chỉnh từ từ nó hợp với tai mình là ngon(nó xuay quanh từ 11h đến 1h).
Núm ở hàng cắm míc có núm echo bác để tầm 12h hoặc gần 1h cho nó nhẹ
Còn những núm còn lại là âm bass, mid, treble thì tùy theo giọng mình mà tăng hay giảm. Riêng mid bác có thể giảm chút so cũng được nếu cái míc bác nó hay hú
Các nút khi bác vặn chỉnh khoảng 2s sau rồi mới alo thử nhé, chúc thành công :)

datdaika

em cũng đang nghiên cứu 1 dàn tầm 20-24 tr, mong các bác giúp đỡ

Bên trên