Nhờ tư vấn Onkyo ghép Jamo

minhtai18

Member
Báo cáo với các bác!
Tình hình là em đang rất máu bộ dàn nghe nhạc + xem phim (sắp trào ra mũi luôn rồi)X(X(
Em tham khảo bộ Onkyo TX-SR508 + Jamo S606HCS(em thấy ít bác tư vấn phối 2 hiệu này quá)
Em mới nghe thử Onkyo TX-SR508 + Onkyo SK4700 và Denon 1611 + Jamo S606. Thích sự chi tiết của Onkyo hơn denon.
Hôm bác Jessiebo "dụ khị" ra nghe thử nhưng còn lu bu quá. Thành thật thank bác Jess@};-@};-
Nhờ các bác nhiệt tình tư vấn cho; em đang gom lúa, được tháng sau quất luôn>:)>:)

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn Onkyo ghép Jamo

Vậy bác cứ nghe thử trước khi quất nhé .............=))

minhtai18

Member

Ok, em ghé bác Jess, rồi ghé luôn bác Lộc.
Em bệnh nặng lắm (tự kỉ ám thị). Nhiều khi hai bác tư vấn khác nhau em lai thấy dàn của bác này hay hơn bác kia đấy!!!??????????=))=))

Mrphong9999

Chào các bác, cho em hỏi em ko biết có bị thuốc ko nữa, em mua con denon a1se cửa hàng bảo hàng mới 100% mà sao về em coi trên mạng thấy, con denon trên mạng ngõ coxial có 3 ngõ vào, mà con denon của mình tới 5 ngõ vào lặng các bác. ?????

minhtai18

Member

Em thấy trên youtube Pháp, Anh, Mĩ **==**==cũng nhiều người ghép dàn này(nhưng nghe qua con Logitech cùi nhà em thì cũng chat chat bum bum)
Có bác nào thử ghép rồi không ạ; cho em chút kinh nghiệm trước khi đi nghe thử!

ptkrelax

Active Member

Em thấy trên youtube Pháp, Anh, Mĩ **==**==cũng nhiều người ghép dàn này(nhưng nghe qua con Logitech cùi nhà em thì cũng chat chat bum bum)
Có bác nào thử ghép rồi không ạ; cho em chút kinh nghiệm trước khi đi nghe thử!

Cái này do cảm nhận mỗi người bác àh.
Nhiều khi mình bảo dàn đó mình nghe ok, nhưng bác nghe lại không ổn > Tất nhiên là ngược lại.
Quan trọng do lỗ tai mình thôi bác àh. Nghe thử gùi sẽ biết

minhtai18

Member

Thank bác. Vậy em phải ráng sắp xếp để đi nghe thử mới được.

minhtai18

Member

Đúng là phân vân thật.
Em tìm trong 4rum mình cũng có một vài bác đã tư vấn dàn này nhưng chưa thấy ai đánh giá cả.
Bác Gù (Google) tìm thì ra một đống đủ ngôn ngữ với nhiều ý kiến trái ngược!!:-?
Tháng sau sắp xếp vác tai trâu đi làm phiền các bác! (em tai trâu, nghe lâu thật lâu mà chưa chắc hiểu):O)

minhtai18

Member

thread cũng nhiều người đọc lắm mà sao ít người trả lời quá vậy ta??????????????~O)~O)

lehoang40

Lúc trước mình từng ghép Onkyo TX DS595 và dàn loa Jamo S416 CHS, theo đánh giá của mình có lẽ hay hơn cả Denon 1610 và Jamo S416 hoặc dàn Jamo 1311XP bây giờ.

minhtai18

Member

Lúc trước mình từng ghép Onkyo TX DS595 và dàn loa Jamo S416 CHS, theo đánh giá của mình có lẽ hay hơn cả Denon 1610 và Jamo S416 hoặc dàn Jamo 1311XP bây giờ.
Thamk bác nhiều nhiều@};-@};-
Theo riêng em thấy: -Chất âm của Onkyo rất chi tiết, gọn (dường như cái amply suy nghĩ rồi mới bật ra tiếng nhạc tách bạch, rõ và gọn)=> Cũng có lẽ vì lí do này mà nhiều bác đánh giá chất âm của Onkyo hơi khô.
Còn Denon nhẹ nhàng, dễ chịu hơn (vẫn rõ các âm cao, trung, trầm); nhưng cảm giác Onkyo vẫn có lực hơn. Còn Yamaha khi nghe nhạc thì réo rắc, chói quá, em thấy hơi chát.%-(%-:)-/:-/
Em nghiên về Onkyo là vậy. Còn một lí do là ở VN, tính năng và công suất ngang tầm nhau nhưng giá bé Onkyo lại thấp hơn Denon.:-bd:-bd.
Trên là một số cảm nhận của riêng em (cũng có thể chưa chính xác cả về chủ quan lẫn khách quan), mong các bác chia sẽ và chỉ dẫn cho "lính mới"X_X.
Các bác có ném đá thì ném nhẹ nhẹ thôi; em sợ^:)^^:)^:-&:-&:-S:-S

minhtai18

Member

Đang chơi "dàn âm thanh mơ ước". Sắp tới "vòng cấp vốn" rồi:O):O).
Cái tầm chưa chơi được tới Kharma mà em sắp "khạc ra máu" rồi.:(:)((
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Janghp

Đúng là phân vân thật.
Em tìm trong 4rum mình cũng có một vài bác đã tư vấn dàn này nhưng chưa thấy ai đánh giá cả.
Bác Gù (Google) tìm thì ra một đống đủ ngôn ngữ với nhiều ý kiến trái ngược!!:-?
Tháng sau sắp xếp vác tai trâu đi làm phiền các bác! (em tai trâu, nghe lâu thật lâu mà chưa chắc hiểu):O)

Xin lỗi bác chủ thớt em la liếm chút. Thực lòng em ko thích nghe nhạc = con jamo s606

JESSIEBO

Active Member

Chào bác Tài, bác không nên quá nghi ngờ về đôi tai của mình trong việc so sánh và chọn lựa. Thật ra ONKYO ghép với Jamo vẫn tốt trong tầm giá đối với nhu cầu xem phim tầm trung kèm thêm ít nhạc nhẽo. Tuy nhiên bác sẽ bất ngờ hơn nếu như tét thử giữa ONKYO 578 khi ghép với Monitor BX6, chất âm khi nghe nhạc thuyết phục hơn với jamo. Đó là tùy gu thưởng thức của bác thiên về nghe nhạc hay xem phim.
Vài dòng chia sẻ , mong sớm gặp bác nhé !

himoi

Member

Chào bác Tài, bác không nên quá nghi ngờ về đôi tai của mình trong việc so sánh và chọn lựa. Thật ra ONKYO ghép với Jamo vẫn tốt trong tầm giá đối với nhu cầu xem phim tầm trung kèm thêm ít nhạc nhẽo. Tuy nhiên bác sẽ bất ngờ hơn nếu như tét thử giữa ONKYO 578 khi ghép với Monitor BX6, chất âm khi nghe nhạc thuyết phục hơn với jamo. Đó là tùy gu thưởng thức của bác thiên về nghe nhạc hay xem phim.
Ngay bộ em của em đang có :)

minhtai18

Member

Em nghe nhạc khoảng 40%, chủ yếu nhạc vàng 70's, còn xem phim lại rất thích rộn ràng. Monitor BX6 tầm giá khác jamo, do đó hay hơn cũng có lí chứ ạ.:-bd

Bên trên