Nhờ tư vấn Onkyo ghép Jamo

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Nhờ tư vấn Onkyo ghép Jamo

Nếu so với Jamo C407 thì cũng ngang ngửa. Tuy nhiên, nếu kết S606, bác chỉ cần múc ONKYO 308 là "dách lầu " rùi, em 308 là dòng nhỏ nhất nhưng lực thì không hề kém mấy dòng 508, 578 chút nào. Nếu nhu cầu của bác phim>nhạc thì không cần ngại ngùng gì mà không chọn Jamo S606 cả.
Chúc bác Tai vui...chào bác....

minhtai18

Member

thank về sự tư vấn nhiệt tình của bác.
Chưa ghé cửa hàng bác lần nào nhưng nếu được đánh giá về phong cách phục vụ em xin cho bác luôn 8/10. Ghé qua bác rồi chắc thành 10/10 quá>:D<

JESSIEBO

Active Member

Hehe...bữa nào ghé mình...ở chỗ mình...cafe thì bữa có bữa không...chứ C2 hoặc trà xanh 0 độ thì bữa nào cũng coá ... chừng bác ghé thì pm hoặc alo hộ mình nhé...

minhtai18

Member

ok. Từ nhà e qua bác gần lắm, 5p đi bộ với vận tốc 1km/h.

anbinhdo

Well-Known Member

Báo cáo với các bác!
Tình hình là em đang rất máu bộ dàn nghe nhạc + xem phim (sắp trào ra mũi luôn rồi)X(X(
Em tham khảo bộ Onkyo TX-SR508 + Jamo S606HCS(em thấy ít bác tư vấn phối 2 hiệu này quá)
Em mới nghe thử Onkyo TX-SR508 + Onkyo SK4700 và Denon 1611 + Jamo S606. Thích sự chi tiết của Onkyo hơn denon.
Hôm bác Jessiebo "dụ khị" ra nghe thử nhưng còn lu bu quá. Thành thật thank bác Jess@};-@};-
Nhờ các bác nhiệt tình tư vấn cho; em đang gom lúa, được tháng sau quất luôn>:)>:)
Vậy là Bác quyết múc em Onkyo TX-SR508 + Jamo S606HCS chứ gì.Dùng và nghe thử các loại nhạc xong rồi cho anh em biết với nhé :-bd

Nếu so với Jamo C407 thì cũng ngang ngửa. Tuy nhiên, nếu kết S606, bác chỉ cần múc ONKYO 308 là "dách lầu " rùi, em 308 là dòng nhỏ nhất nhưng lực thì không hề kém mấy dòng 508, 578 chút nào. Nếu nhu cầu của bác phim>nhạc thì không cần ngại ngùng gì mà không chọn Jamo S606 cả.
Chúc bác Tai vui...chào bác....

Thế so với em s608 thì sao Bác ESSIEBO ơi !

hoangthuy

Member

Theo mình cảm nhận thì Ampli Onkyo kéo loa Jamo thì thiếu bass.
Nghe nhạc vàng nếu chủ yếu vocal thì OK.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ dạo 1 vòng xem sao ....

minhtai18

Member

Bác chủ dạo 1 vòng xem sao ....
Để sắp xếp đâu vào đấy đã ạ.
Phòng ốc, đồ nghề còn tùm lum tà la.:mad:):mad:)
Tiền bạc còn chạy lòng vòng chưa về với khổ chủ.(cái này quan trọng lắm à)^:)^^:)^
Nhân viên quèn khó sắp xếp thời gian.~X(~X(
Em xin hẹn các bác tháng sau, chậm nhất cuối tháng sau.:-w

minhtai18

Member

Theo mình cảm nhận thì Ampli Onkyo kéo loa Jamo thì thiếu bass.
Nghe nhạc vàng nếu chủ yếu vocal thì OK.

Cám ơn bác góp ý. Tại cái vụ này em tính làm thêm con Jamo S210.
Thêm độ hoành tráng cho film và nhạc được dày hơn chút xíu.

anbinhdo

Well-Known Member

Bác chủ thớt đã phối ghép chưa, cho anh em kết quả với

minhtai18

Member

Chưa bác ạ!
Đang còn trên giấy trắng mực đen.
Qui hoạch đang chờ duyệt.

anbinhdo

Well-Known Member

Nhanh nhanh Bác nhé, dự án ngâm lâu quá là không duyệt đâu đấy. Làm dự toán đem qua sếp ký ngay .:))

minhtai18

Member

Lạc vào cõi mê luôn rồi!
Quay đầu là bờ, đi tiếp là bến;
Em quyết định đi tiếp, dù chưa xác định bến bờ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ko khéo dự án bác thành dự án treo đấy, treo ko biết đến bao h mới sờ đến :))

o0Alias0o

Hì, em cũng định ghép Onkyo và Jamo đó bác, nhưng của em thì bèo nhèo hơn của bác. Trong tay em giờ chỉ có Jamo S406 + S403 thôi, nghe bác lehoang tư vấn em cũng đang kiếm con onkyo DS595 đây, hihi. Chúc bác sớm có dàn âm thanh nha.

JESSIEBO

Active Member

Nếu ONKYO 308 ghép với S606 thì OK, nhưng nếu với S608 thì nên nâng đời thành ONKYO 508, bởi S608 tuy cùng seri nhưng hơn S606 duy nhất chuyện công suất mà thôi.

minhtai18

Member

Em đang kiểm tra máu để coi cần phải hiến cho cái phi vụ này bao nhiêu!\m/\m/
Để em sắp xếp rồi tuần sau em làm phiền bác Jess để tự đánh giá lại khả năng và trình độ nhé!8-}8-}
Em mời bác một chầu Trung Nguyên nha; Thử mấy dàn máy của bác vừa nhâm nhi cafe thì đúng "dách lầu" thiệt đó nha.(Không biết bên đó có chịu bưng qua không nữa?):-bd:-bd

minhtai18

Member

Ko khéo dự án bác thành dự án treo đấy, treo ko biết đến bao h mới sờ đến :))

Sắp rồi bác ơi!:-w:-w\:D/\:D/
Máu em lên tới não rồi,không chịu nỗi. Sợ để lâu quá nó trào hết ra mũi là chết chắc đó!X(X(~X(~X(

minhtai18

Member

Hì, em cũng định ghép Onkyo và Jamo đó bác, nhưng của em thì bèo nhèo hơn của bác. Trong tay em giờ chỉ có Jamo S406 + S403 thôi, nghe bác lehoang tư vấn em cũng đang kiếm con onkyo DS595 đây, hihi. Chúc bác sớm có dàn âm thanh nha.
Đâu có gì bèo nhèo đâu bạn. Nhiều người mơ dàn như bạn mà chưa chắc được đó.:-bd:-bd
Cuộc sống luôn vận động và phát triển mà. Sống hết mình là được. Tiền bạc và bề ngoài không phải là quan trọng nhất; cá tính và nghị lực mới là đẳng cấp vĩnh cữu.
Chúc bộ dàn và trình độ nghe nhạc của bạn luôn phát triển>:D<>:D<:-bd:-bd

VAN_LOC

Well-Known Member

Thứ 7 này bác đi nghe sẳn tham khảo vài CH luôn nhé .

Bên trên