Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

onex

e nhìn chẳng phân biệt đâu là s3 đâu s4 nữa..2 con nhìn giống nhau quá @@

gái núi

Member
nâng cấp cũng nhiều đó nhưng về phần giao diện thì cũng không được nhiều điểm mới nhỉ được cái mấy tính năng mới cuộn lên xuống cũng hay đó ,để khi nào có offline trên tay check xem mới được ,hy vọng là sẽ có cho S3 luôn

sua

e nhìn chẳng phân biệt đâu là s3 đâu s4 nữa..2 con nhìn giống nhau quá @@

dể thôi mà ,con này nó dài hơn tí xíu và màn hình tràn ra ngoài mép ,khác ở phần lockscreen luôn ấy nhưng nếu nhìn xa thì y hệt không khác tí nào

deadline

Member
Ðề: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

đợi thời lượng pin thực tế ,2600mah thì không biết lướt web kéo lên nổi 7h không các bác bằng wifi nhé

PSVITA

Member

S3 sạc cũng tầm 2h ,pin dung lượng cao thì thích đấy ,rất vui vì vẫn dùng nắp lưng tháo rời được dính cứng thì không thể dùng pin dự phòng được mà S4 có sạc không dây không nhỉ ?

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

2h là chuẩn rồi ,pin hồi đó của em có 800 mà sạc 3h mới đầy đó ,con này dùng full hd chắc điện thế cao hơn tí nên thời gian sạc sẽ nhanh hơn ,thời lượng pin thấy samsung cải tiến rất nhiều cho dòng Galaxy rồi đấy

Vãi clone =)) forum seeding à

sua

Re: Ðề: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

không cần phải bàn cải về độ nét ,còn màu sắc thì sáng và trong hơn mấy em dòng cộng nghệ lcd nhiều đó ,tốn thêm 1 tí pin mà chất lượng hình ảnh cao hơn thì cũng ko có gì phải chê
còn cái nữa là màu đen thằng amoled thì khỏi chê đi ,amoled nokia vẫn dùng đó ,đen kịt nhìn thích lắm nhất là khi xem phim những cảnh tối mới đã :x

VThanhgtvt

Well-Known Member
Không biết mua em này về, có phải đi dán chống xước cho MH không các bác nhỉ? ;;)

lara_croft

Member
Ðề: Re: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

Không biết mua em này về, có phải đi dán chống xước cho MH không các bác nhỉ? ;;)
đang dùng em Ace 2 và S3 mini chẳng phải dán em nào cả ,ace 2 dùng cũng 6 tháng rồi chẳng thấy bị sước ,mà có màn hình chốn sước rồi mà dán làm gì nhỉ chỉ tội xấu cái máy thêm

nmb48

Member
rom đầu tiên bản nào chả thế thấy test 1 số tính năng khác còn không vào được mà đợi bản chính thức thì chắc là mượt mà hơn nhiều đó nhưng 2 tính năng này để trình diễn là chính ít khi dùng tới ,cuộn truyền thống vẫn nhanh hơn
còn con S2 thì cũng có cái tính năng mới là zoom khi quay phim,chụp ảnh ngay trên màn hình cũng ngon.Giờ mà thằng S3 xài rom S4 thì cũng chẳng cần phải nâng cấp

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

đang dùng em Ace 2 và S3 mini chẳng phải dán em nào cả ,ace 2 dùng cũng 6 tháng rồi chẳng thấy bị sước ,mà có màn hình chốn sước rồi mà dán làm gì nhỉ chỉ tội xấu cái máy thêm

Em S3 mini cũng không phải dán luôn ah bác? Em thấy giờ tụi dán MH có món phủ lớp Nano bạc gì đấy, không cần phải dán nữa bác ah! :D

loha999

Member

Không hiểu sao em vẫn không thích cái vỏ nhựa, pin rời :)

satan85

Well-Known Member

Xem rất rất nhiều bài viết về s4 mình có nhưng nhận xét thế này (cứ xem như là cá nhân các bác cứ chém thoải mãi)
I. Về ngôn ngự thiết kế.
Tuy một người một quan điểm, nhưng đối với mình thì nếu so với iphone 5, Sony Z, HTC one thì S4 Thua với một khoảng cách rất xa.
II. Về phần cứng và cấu hình
- Màn hình full HD rất bình thường ở thời điểm hiện tại vì những điện thoại cao cấp hiện nay điều dùng màn hình FULL =, còn với công nghệ AMOLED thì theo nhiều người đánh già thì thua IPS. Nhưng với mình ở hạng mục này xem như là bằng nhau.
- Cấu hình ram 2g, bình thường như những hãng khác (năm ngoái đã có)
- Chíp dùng 8 lõi nhưng nếu các bác để ý thì mang tiếng 8 lõi nhưng không thể chạy 8 lõi một lần được, nên chí giới hạn tối đa là 4 lõi, nên xét về mặc này không thể nổi trội hơn thậm chí thua dùng chíp S600, Và đặc biệt là S800 sẽ có trong vài tháng nữa. Và các bác lưu ý khi nào SS cũng phải dùng thêm một phiên bản dùng chíp của qualcom nữa, lý do vì sao mà phải dùng, sao không dùng luôn chíp của nó cho rẻ, cái này các bác tự tìm hiểu.
II. Về phần mềm
Cái này theo nhiều người đánh giá là nổi bật nhưng với mình thì không mặc dù mới nghe qua thì có vẽ những phần mềm này thấy hay rất hữu ích, nhưng tôi dám cá là khi bác mua về thì chỉ dùng nhũng phần mềm này trong vòng tuần đầu tiên sau đó thì chủ yếu để khè chị em, con nít thôi cụ thể:
- Phần điều khiển cảm ứng khi chưa chạm vào màn hình, tại Sao cần phải làm như vậy khi mà dằng nào cũng phải dùng cái tay để điều khiển. thời gian để chạm vào cái màn hình có khác gì so với không chạm. Mà lưu ý cái này mình dùng con sky 840 cách đây 1 năm đã có ứng dùng này nhé, về dùng tay đưa qua đưa lại như là luyện phim chửong không có một chút thiết thực, sau gần một năm SS áp dụng vào sản phẩm của họ.
- Phần điều khiển cuộn trang web bằng măt. các bác thủ nghĩ đang cầm cái điện thoại để đọc web khi muốn xem tiếp tại sao cái tay sẵn đó không kép xuống luôn cho nó lành, mà phải dùng mắt, mà con mắt thì nhấp nháy liên tục thì sẽ ảnh hưởng đến khả năng cuộn trang. phần này tôi nghĩ chỉ dùng để khè là chính chứ thật sư khi dùng thì không thiết thực.
- Tiếp tục dùng để điều khiển video khi quay mặt đi thì video tắt cái này lại là một thứ tào lao nữa, bác nào cố nghĩ thì sẽ thấy nó không thiết thực liền.
- Tính năng đa nhiệm của ss s3 giờ là s4 thì thua của LG G.
- Tính năng kiểm tra sức khỏe, nói thật tới gặp trực tiếp bác sĩ còn chưa an tâm.
Chỉ có một cái khả thì là tính năng đeo găn tay vẫn có thể điều khiển cảm ứng được, cái này rất có lợi khi đi xe máy. Nhưng cài này là Nokia Đã áp dụng từ lâu, lại một lần nữa Sam tiếp tục chiến thuật đú theo.

Tóm lại về phần mềm thì nghe qua SS áp dụng nhiều thứ hay ho nhưng không thiết thực, những tính năng này theo quan điểm cá nhân là dư thừa và phục vụ cho con nít và chị e phụ nữ, còn đối với đàn ông thì lại là để đi khè con nít và phụ nữ.

Bác nào mà phản bác thì đưa ra chứng cứ cụ thể, nói phải có khoa học vì mình là dân kỹ thuật không phai bán hàng, nên nói gì cũng phải có kiến thức và phải dùng nhiều loại điện thoại. Mình không thích tranh cãi với những người chỉ mới dùng 1 hay 2 hãng điện thoại rồi tự rút kinh nghiễm và phán bừa

BreakFast

Xem rất rất nhiều bài viết về s4 mình có nhưng nhận xét thế này (cứ xem như là cá nhân các bác cứ chém thoải mãi)
I. Về ngôn ngự thiết kế.
Tuy một người một quan điểm, nhưng đối với mình thì nếu so với iphone 5, Sony Z, HTC one thì S4 Thua với một khoảng cách rất xa.
II. Về phần cứng và cấu hình
- Màn hình full HD rất bình thường ở thời điểm hiện tại vì những điện thoại cao cấp hiện nay điều dùng màn hình FULL =, còn với công nghệ AMOLED thì theo nhiều người đánh già thì thua IPS. Nhưng với mình ở hạng mục này xem như là bằng nhau.
- Cấu hình ram 2g, bình thường như những hãng khác (năm ngoái đã có)
- Chíp dùng 8 lõi nhưng nếu các bác để ý thì mang tiếng 8 lõi nhưng không thể chạy 8 lõi một lần được, nên chí giới hạn tối đa là 4 lõi, nên xét về mặc này không thể nổi trội hơn thậm chí thua dùng chíp S600, Và đặc biệt là S800 năm sẽ có trong vài tháng nữa. Và các bác lưu ý khi nào SS cũng phải dùng thêm một phiên bản dùng chíp của qualcom nữa, lý do vì sao mà phải dùng, sao không dùng luôn chíp của nó cho rẻ, cái này các bác tự tìm hiểu.
II. Về phần mềm
Cái này theo nhiều người đánh giá là nổi bật nhưng với mình thì không mặc dù mới nghe qua thì có vẽ những phần mềm này thấy hay rất hữu ích, nhưng tôi dám cá là khi bác mua về thì chỉ dùng nhũng phần mềm này trong vòng tuần đầu tiên sau đó thì chủ yếu để khè chị em, con nít thôi cụ thể:
- Phần điều khiển cảm ứng khi chưa chạm vào màn hình, tại Sao cần phải làm như vậy khi mà dằng nào cũng phải dùng cái tay để điều khiển. thời gian để chạm vào cái màn hình có khác gì so với không chạm. Mà lưu ý cái này mình dùng con sky 840 cách đây 1 năm đã có ứng dùng này nhé, về dùng tay đưa qua đưa lại như là luyện phim chửong không có một chút thiết thực, sau gần một năm SS áp dụng vào sản phẩm của họ.
- Phần điều khiển cuộn trang web bằng măt. các bác thủ nghĩ đang cầm cái điện thoại để đọc web khi muốn xem tiếp tại sao cái tay sẵn đó không kép xuống luôn cho nó lành, mà phải dùng mắt, mà con mắt thì nhấp nháy liên tục thì sẽ ảnh hưởng đến khả năng cuộn trang. phần này tôi nghĩ chỉ dùng để khè là chính chứ thật sư khi dùng thì không thiết thực.
- Tiếp tục dùng để điều khiển video khi quay mặt đi thì video tắt cái này lại là một thứ tào lao nữa, bác nào cố nghĩ thì sẽ thấy nó không thiết thực liền.
- Tính năng đa nhiệm của ss s3 giờ là s4 thì thua của LG G
Chỉ có một cái khả thì là tính năng đeo găn tay vẫn có thể điều khiển cảm ứng được, cái này rất có lợi khi đi xe máy. Nhưng cài này là Nokia Đã áp dụng từ lâu, lại một lần nữa Sam tiếp tục chiến thuật đú theo.
- Tính năng kiểm tra sức khỏe, nói thật tới gặp trực tiếp bác sĩ còn chưa an tâm.
Tóm lại về phần mềm thì nghe qua SS áp dụng nhiều thứ hay ho nhưng không thiết thực, những tính năng này theo quan điểm cá nhân là dư thừa và phục vụ cho con nít và chị e phụ nữ, còn đối với đàn ông thì lại là để đi khè con nít và phụ nữ.

Bác nào mà phản bác thì đưa ra chứng cứ cụ thể, nói phải có khoa học vì mình là dân kỹ thuật không phai bán hàng, nên nói gì cũng phải có kiến thức và phải dùng nhiều loại điện thoại. Mình không thích tranh cãi với những người chỉ mới dùng 1 hay 2 hãng điện thoại rồi tự rút kinh nghiễm và phán bừa
ý kiến của bác hình như hơi tiêu cực :( , nhưng cũng phải công nhận với bác là công nghệ mà ss cho vào s4 mang tính PR là chính ( ý kiến chủ quan)

Hải Đăng

ý kiến của bác hình như hơi tiêu cực :( , nhưng cũng phải công nhận với bác là công nghệ mà ss cho vào s4 mang tính PR là chính ( ý kiến chủ quan)
Thật ra Giám đốc bán hàng của SS đã hiểu vs nắm bắt được câu nói "Hãy biết thần thánh hóa sự thật khi quảng cáo sản phẩm" mà Coca Cola đã làm :))

iPhoenix

Member

S4 lần này ko có gì nổi trội và đặc sắc :|

Angus_Bert

Film critic

- Chíp dùng 8 lõi nhưng nếu các bác để ý thì mang tiếng 8 lõi nhưng không thể chạy 8 lõi một lần được, nên chí giới hạn tối đa là 4 lõi, nên xét về mặc này không thể nổi trội hơn thậm chí thua dùng chíp S600, Và đặc biệt là S800 năm sẽ có trong vài tháng nữa. Và các bác lưu ý khi nào SS cũng phải dùng thêm một phiên bản dùng chíp của qualcom nữa, lý do vì sao mà phải dùng, sao không dùng luôn chíp của nó cho rẻ, cái này các bác tự tìm hiểu.
II. Về phần mềm

Vụ dùng chip Qualcomm là riêng cho thị trường Mẽo, vì anh Mẽo rất cứng trong hệ thống viễn thông nên bắt xài SoC, chip Qualcomm có cả LTE nên Samsung buộc phải dùng nếu muốn được bán ở Mỹ..

Vụ cuộc trang bằng mắt, cái này khá hay, và em thấy vẫn thiết thực trong một số trường hợp cả hai tay bận nhưng vẫn cần nhìn vào màn hình và cuộc trang - ví dụ như đang nấu ăn mà xem công thức chẳng hạn, hay đang rửa chén ấy :D

Thế thôi, ai gạch lại thì gạch thử xem ;))

iPhoenix

Member

Vụ dùng chip Qualcomm là riêng cho thị trường Mẽo, vì anh Mẽo rất cứng trong hệ thống viễn thông nên bắt xài SoC, chip Qualcomm có cả LTE nên Samsung buộc phải dùng nếu muốn được bán ở Mỹ..

Vụ cuộc trang bằng mắt, cái này khá hay, và em thấy vẫn thiết thực trong một số trường hợp cả hai tay bận nhưng vẫn cần nhìn vào màn hình và cuộc trang - ví dụ như đang nấu ăn mà xem công thức chẳng hạn, hay đang rửa chén ấy :D

Thế này thì chỉ có mấy mợ nội trợ là khoái thôi :D

Hải Đăng

Màu trắng vì mấy cái vụ mắt miếc mà 1 đống cam, cảm biến nằm nhìn cái màn hình xấu bỏ mẹ

Bên trên