Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

BreakFast

Ðề: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

Vụ dùng chip Qualcomm là riêng cho thị trường Mẽo, vì anh Mẽo rất cứng trong hệ thống viễn thông nên bắt xài SoC, chip Qualcomm có cả LTE nên Samsung buộc phải dùng nếu muốn được bán ở Mỹ..

Vụ cuộc trang bằng mắt, cái này khá hay, và em thấy vẫn thiết thực trong một số trường hợp cả hai tay bận nhưng vẫn cần nhìn vào màn hình và cuộc trang - ví dụ như đang nấu ăn mà xem công thức chẳng hạn, hay đang rửa chén ấy :D

Thế thôi, ai gạch lại thì gạch thử xem ;))
nấu ăn thì còn có thể( hình như cũng không thiết thực lắm, nếu thế thì phải thêm chức năng zoom bằng mắt nữa =)) ), còn rửa bát thì...

satan85

Well-Known Member

Vụ dùng chip Qualcomm là riêng cho thị trường Mẽo, vì anh Mẽo rất cứng trong hệ thống viễn thông nên bắt xài SoC, chip Qualcomm có cả LTE nên Samsung buộc phải dùng nếu muốn được bán ở Mỹ..

Vụ cuộc trang bằng mắt, cái này khá hay, và em thấy vẫn thiết thực trong một số trường hợp cả hai tay bận nhưng vẫn cần nhìn vào màn hình và cuộc trang - ví dụ như đang nấu ăn mà xem công thức chẳng hạn, hay đang rửa chén ấy :D

Thế thôi, ai gạch lại thì gạch thử xem ;))

-Tại sao SS không tích hợp LTE vào luôn cho nó lành mà phải đi mua của qualcom cho thêm việc ?
- Bài trên mình nói là những phầm mềm đó chủ yếu là cho phụ nữ và con nít, bác lại áp dụng vào việc nội trợ thì đúng quá rồi chứ lỵ

Angus_Bert

Film critic

-Tại sao SS không tích hợp LTE vào luôn cho nó lành mà phải đi mua của qualcom cho thêm việc ?
- Bài trên mình nói là những phầm mềm đó chủ yếu là cho phụ nữ và con nít, bác lại áp dụng vào việc nội trợ thì đúng quá rồi chứ lỵ

Thì em có nói bác sai đâu :D Mà vụ chip thì có thể do bản quyền sáng chế nữa nha bác, bọn sản xuất không phải muốn tích hợp vào là được đâu, công nghệ độc quyền cả đấy 8->

Mà em thấy khối ông của phải rửa chén giặt đồ cho vợ mà nhỉ. Với lại có những tính năng ấy mà không thường xuyên dùng, còn hơn không có mà dùng. Đấy mới gọi là phát triển và đi đầu xu thế. Tạo ra những giá trị người dùng chưa cần để rồi họ thấy cần. Và thằng Apple là kẻ chuyên làm điều đó chứ gì nữa.

okcacaok

Member

Xem rất rất nhiều bài viết về s4 mình có nhưng nhận xét thế này (cứ xem như là cá nhân các bác cứ chém thoải mãi)
I. Về ngôn ngự thiết kế.
Tuy một người một quan điểm, nhưng đối với mình thì nếu so với iphone 5, Sony Z, HTC one thì S4 Thua với một khoảng cách rất xa.

Mình cũng không thích tk của S4, lý do chủ yếu là không thích kiểu bo tròn của nó. Nhưng dù gì thì cái thiết kế này của nó cũng có khá nhiều ưu điểm: thẻ nhớ, pin rời, mỏng, nhẹ và đặc biệt là viền màn hình của nó khá nhỏ,...

- Cấu hình ram 2g, bình thường như những hãng khác (năm ngoái đã có)

Cùng 2g nhưng của SS là ddr 3 :))

- Chíp dùng 8 lõi nhưng nếu các bác để ý thì mang tiếng 8 lõi nhưng không thể chạy 8 lõi một lần được, nên chí giới hạn tối đa là 4 lõi, nên xét về mặc này không thể nổi trội hơn thậm chí thua dùng chíp S600, Và đặc biệt là S800 năm sẽ có trong vài tháng nữa. Và các bác lưu ý khi nào SS cũng phải dùng thêm một phiên bản dùng chíp của qualcom nữa, lý do vì sao mà phải dùng, sao không dùng luôn chíp của nó cho rẻ, cái này các bác tự tìm hiểu.

Cấu hình bây giờ là dư thừa nên dù 4 hay 8 nhân thì cũng không quan trọng, quan trọng nó phải tiết kiệm. Exynos của SS sử dụng công nghệ big.LITTLE tối ưu hóa giữa hiệu suất với giảm mức độ tiêu hao điện năng, theo "lý thuyết" thì sẽ tiết kiệm pin hơn. Việc ss phải dùng S600 chẳng qua nó có LTE thôi cũng chẳng liên quan đến cái nào tốt hơn.
P/S: khi ai hỏi đt dùng chip gì thì nói 8 nhân vẫn oai hơn chứ\:D/

- Phần điều khiển cảm ứng khi chưa chạm vào màn hình, tại Sao cần phải làm như vậy khi mà dằng nào cũng phải dùng cái tay để điều khiển. thời gian để chạm vào cái màn hình có khác gì so với không chạm. Mà lưu ý cái này mình dùng con sky 840 cách đây 1 năm đã có ứng dùng này nhé, về dùng tay đưa qua đưa lại như là luyện phim chửong không có một chút thiết thực, sau gần một năm SS áp dụng vào sản phẩm của họ.

Tay bẩn thì sao ???

- Phần điều khiển cuộn trang web bằng măt. các bác thủ nghĩ đang cầm cái điện thoại để đọc web khi muốn xem tiếp tại sao cái tay sẵn đó không kép xuống luôn cho nó lành, mà phải dùng mắt, mà con mắt thì nhấp nháy liên tục thì sẽ ảnh hưởng đến khả năng cuộn trang. phần này tôi nghĩ chỉ dùng để khè là chính chứ thật sư khi dùng thì không thiết thực.

Suy đoán ??? cái này phải trên tay mới có thể nhận xét đc.

- Tiếp tục dùng để điều khiển video khi quay mặt đi thì video tắt cái này lại là một thứ tào lao nữa, bác nào cố nghĩ thì sẽ thấy nó không thiết thực liền.

Cảm tính??? Tôi cố nghĩ thì thấy đây là 1 tính năng khá hay chả thấy tào lao cái gì.

- Tính năng kiểm tra sức khỏe, nói thật tới gặp trực tiếp bác sĩ còn chưa an tâm.
Chỉ có một cái khả thì là tính năng đeo găn tay vẫn có thể điều khiển cảm ứng được, cái này rất có lợi khi đi xe máy. Nhưng cài này là Nokia Đã áp dụng từ lâu, lại một lần nữa Sam tiếp tục chiến thuật đú theo.

Bạn nghĩ ai cũng rảnh để đến bác sĩ được, Shealth có thể đo nhịp tim , cân nặng ,... để đưa ra cảnh báo về sức khỏe, thế không tốt hay sao.

Cảm ứng có thể đeo găng tay thì từ S2 đã có thể dùng nhưng bác Nokia lại đưa ra như 1 tính năng tâm đắc, đi đâu cũng quảng cáo về cái super sensitive gì đó.

nmb48

Member
đợi doanh số bán là sẽ biết được S4 có thành công hay không đó mà ,mình còn nhớ S3 khi ra mắt đa số chê kiểu dáng xấu đấy nhưng cuối cùng thì thế nào thì ai cũng rõ :)) ,tuy nhiên không phải ai dùng android cũng dùng Galaxy ,giờ có thêm Xperia Z kiểu dáng phải nói là đẹp hơn S4 đấy nhưng doanh số thì chắc còn lâu mới bằng

satan85

Well-Known Member

Thì em có nói bác sai đâu :D Mà vụ chip thì có thể do bản quyền sáng chế nữa nha bác, bọn sản xuất không phải muốn tích hợp vào là được đâu, công nghệ độc quyền cả đấy 8->

Mà em thấy khối ông của phải rửa chén giặt đồ cho vợ mà nhỉ. Với lại có những tính năng ấy mà không thường xuyên dùng, còn hơn không có mà dùng. Đấy mới gọi là phát triển và đi đầu xu thế. Tạo ra những giá trị người dùng chưa cần để rồi họ thấy cần. Và thằng Apple là kẻ chuyên làm điều đó chứ gì nữa.

- Ở vấn đề chíp mục đích của mình nói là ss Luôn thua QUALCOM một bật (không chỉ ss ngay cả intel, nvia ở hạng mục chíp di động cũng chưa phải là đối thủ của qualcom ít nhất đến 2013), mà nhiều người cứ thần thánh con chíp 8 lõi của ss là vô đối, không hãng nào đua kịp.
- Còn ở hàng nội trợ thì dù sao cú 10 người thì may đâu có 2 người là nam, nên vấn đề nội trợ quan điểm của người Việt khi nào cũng là Phụ nữ :-bd.
- Mấy cái phần mềm đó, nếu không có quảng cáo là sáng tạo, ứng dụng mới mẽ, tuyệt vời thì mình cũng không có ý kiến, đằng này có 1 mà hô thành 100 nên rất ức chế (đặc biệt ức chế đối với dân kĩ thuật như mình)

satan85

Well-Known Member
Ðề: Re: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

đợi doanh số bán là sẽ biết được S4 có thành công hay không đó mà ,mình còn nhớ S3 khi ra mắt đa số chê kiểu dáng xấu đấy nhưng cuối cùng thì thế nào thì ai cũng rõ :)) ,tuy nhiên không phải ai dùng android cũng dùng Galaxy ,giờ có thêm Xperia Z kiểu dáng phải nói là đẹp hơn S4 đấy nhưng doanh số thì chắc còn lâu mới bằng

Doanh số nhất không phải đi kèm với sản phẩm tốt nhất, hay nhất , hiện đại nhất.
Hai cái này hoàn toàn khác nhau

okcacaok

Member

- Ở vấn đề chíp mục đích của mình nói là ss Luôn thua QUALCOM một bật (không chỉ ss ngay cả intel, nvia ở hạng mục chíp di động cũng chưa phải là đối thủ của qualcom ít nhất đến 2013), mà nhiều người cứ thần thánh con chíp 8 lõi của ss là vô đối, không hãng nào đua kịp.
- Còn ở hàng nội trợ thì dù sao cú 10 người thì may đâu có 2 người là nam, nên vấn đề nội trợ quan điểm của người Việt khi nào cũng là Phụ nữ :-bd.
- Mấy cái phần mềm đó, nếu không có quảng cáo là sáng tạo, ứng dụng mới mẽ, tuyệt vời thì mình cũng không có ý kiến, đằng này có 1 mà hô thành 100 nên rất ức chế (đặc biệt ức chế đối với dân kĩ thuật như mình)

Dựa vào đâu mà bạn nói thế, từ 2012 trở về trước chip của qc luôn ở cửa dưới so với nvidia chứ đứng nói so với SS. QC thật sự chỉ vượt lên khi giời thiệu S600 thôi, mà đến cuối năm chip tegra và exynos mới ra thì QC lại đứng bét ấy mà. Chip qc chỉ được cái là rẻ thôi (nghe nói thế =)))

nmb48

Member
Re: Ðề: Re: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

Doanh số nhất không phải đi kèm với sản phẩm tốt nhất, hay nhất , hiện đại nhất.
Hai cái này hoàn toàn khác nhau
nhưng mấy hãng cần cái này bác ,cái cần vẫn là lợi nhuận thôi ,dòng Galaxy S thì mình thấy là 1 trong những dòng chạy android tốt nhất rồi , S4 lần này giá mà bằng với S3 năm ngoái và tặng kèm nhiều pk linh tinh khác vào nữa thì mấy ai dám từ chối bán S3 hay mấy em lumia gì đấy lên ngay ấy chứ

satan85

Well-Known Member

Mình cũng không thích tk của S4, lý do chủ yếu là không thích kiểu bo tròn của nó. Nhưng dù gì thì cái thiết kế này của nó cũng có khá nhiều ưu điểm: thẻ nhớ, pin rời, mỏng, nhẹ và đặc biệt là viền màn hình của nó khá nhỏ,...

Cùng 2g nhưng của SS là ddr 3 :))

Cấu hình bây giờ là dư thừa nên dù 4 hay 8 nhân thì cũng không quan trọng, quan trọng nó phải tiết kiệm. Exynos của SS sử dụng công nghệ big.LITTLE tối ưu hóa giữa hiệu suất với giảm mức độ tiêu hao điện năng, theo "lý thuyết" thì sẽ tiết kiệm pin hơn. Việc ss phải dùng S600 chẳng qua nó có LTE thôi cũng chẳng liên quan đến cái nào tốt hơn.
P/S: khi ai hỏi đt dùng chip gì thì nói 8 nhân vẫn oai hơn chứ\:D/

Tay bẩn thì sao ???

Suy đoán ??? cái này phải trên tay mới có thể nhận xét đc.

Cảm tính??? Tôi cố nghĩ thì thấy đây là 1 tính năng khá hay chả thấy tào lao cái gì.

Bạn nghĩ ai cũng rảnh để đến bác sĩ được, Shealth có thể đo nhịp tim , cân nặng ,... để đưa ra cảnh báo về sức khỏe, thế không tốt hay sao.

Cảm ứng có thể đeo găng tay thì từ S2 đã có thể dùng nhưng bác Nokia lại đưa ra như 1 tính năng tâm đắc, đi đâu cũng quảng cáo về cái super sensitive gì đó.

Cái của bác đưa ra liệu có phải là những tính năng đỉnh không, và quá hoàn hão hay không. Tất nhiên đã có thì phải hơn không có, nhưng ngặc nổi có 1 và cứ hô thành 100.
Còn về ram thì mình thấy hiện tại dùng 2g ddr3 là bình thường, khi nào nên ddr 4 mới là một chuyện (cái này thì ss sẽ đi đầu nhưng hiện tại chưa có. bạn mình đang làm cho công ty nghiên cứu ddr 4 nhưng chưa hoàn thiện).
còn chíp thì theo lý thuyết chứ thục tế thì qualcom vẫn hơn ss một bậc. nếu dùng chíp ss thì phải dùng thêm một e lte nữa 2 con rời thì đằng nào cũng tốn điện hơn, nên mới có chuyện là ss vẫn phải dùng qualcom cho thị trường Mỹ. Còn 8 lõi như bạn nói cũng là để khè đó chứ gì
S2 Thì bác thử đeo găn tay vào xem dùng có được không là biết liền

Coment của mình phía trên chưa có ý gì "chê bai" Samsung cả, bác thấy rõ mà 8-|, chỉ có điều là mình ko thích xài Samsung thế thôi, Và mình tập xác định luôn là "không muốn" xài của Samsung chứ ko phải như bác nói là "ko dám" xài. Hoàn toàn ko thích xài Samsung thế nhé.

P/S: Điện thoại vân vân và vân vân thì nhiều hãng lắm, đối với mình Japan và Mẽo là ưu tiên thế thôi, ko việc gì phải vác cái Samsung về xài rồi nhận xét hay dỡ cho mất thời gian 8-|

Do bạn "chưa dám" xài Samsung nên có những xét như vậy. Nhà mình tất cả xài Samsung tivi tủ lạnh, laptop,.... xài để biết được những tính năng hay của Samsung. Chứ mấy bạn cứ chê bai mà không xài thì cũng chỉ là "biết nói" chứ chưa biết "nhận xét".

satan85

Well-Known Member

Dựa vào đâu mà bạn nói thế, từ 2012 trở về trước chip của qc luôn ở cửa dưới so với nvidia chứ đứng nói so với SS. QC thật sự chỉ vượt lên khi giời thiệu S600 thôi, mà đến cuối năm chip tegra và exynos mới ra thì QC lại đứng bét ấy mà. Chip qc chỉ được cái là rẻ thôi (nghe nói thế =)))

Bác đúng là chưa nắm tình hình. bác nào mà đã dùng nexus 4 hoặc optimus G dùng chíp s4 pro của 2012 so với tega 3 và exynos 2012 của SS, mà vẫn bảo s4 pro thua thì không biết gì. Và cái đặc biết là LTE vẫn chưa thể cho vào đựoc tega3 và exnos nên mới có chuyên các hãng dùng ỡ Mẽo vẫn ưu tiên qualcom. đến thời điểm hiện tại thì vẫn chưa có e nào tích hợp LTE Trừ qualcom, nghe đâu phải cuối năm nay tega 4i mới có đấy

Lưu ý với mấy bác hiện tại tega 4 đã được giới thiệu, ss 8 nhân cũng đã giới thiệu rồi chứ không phải chưa đâu nhé. chỉ riêng S800 là chưa thôi nhé

Có lẽ bác nói đúng một phần, nhưng dù gì thì ở quan điểm của mình về hàng điện tử thì né samsung ra 8-|
1 câu đơn giản là bác quá định kiến với SS và dù đúng dù sai thế nào bác cũng không thay đổi quan điểm.
Đôi khi giữ vững quan điểm như vậy là tốt nhưng đa số các trường hợp sẽ là không tốt

[S][L][A][M]

Ðề: Re: Những điểm nổi bật trên Samsung Galaxy S 4

bạn chưa dùng hàng của Samsung mà sao phán như thánh vậy :O

Mình có nói là sẽ nhét 3 món vào 1 túi à, nói khi nào vậy ??? khả năng đọc và hiểu của bạn thế nào? "Anti phải có trí tuệ có lẽ dành phần bác", đừng troll kiểu thiếu xây dựng như thế, buồn cười lắm 8-|
Thách bác nhét 3 thứ vừa chém vừa túi quần đấy :)| anti thì cũng phải có trí tuệ tí

Anti để được gì hả bạn??? Mình thích xài hàng nào thì nói thích, ko thích thì nói ko thích, xã hội này có ai cấm đoán gì nhau, hay phải bắt khen bắt xài theo ý người khác à???. Và cái gọi là thuật ngữ anh hùng bàn phím của bọn ngưu nhi hay dùng trên mạng mình ít khi nào dùng đến, vì nó ko hợp với mình. Chắc có lẽ nó hợp với bạn.
P/S: Nên kiểm tra IQ trước khi view coment người khác bạn nhé.

Vâng..... bác ấy chính là anti SS và fan của táo sâu kiêm luôn anh hùng bàn phím :))

---------- Post added 17-03-2013 at 02:25:20 AM ----------

Riêng e thì hơi thất vọng với thiết kế của pé S IV này, nhưng ko thể phủ nhận công nghệ SS áp dụng lên S IV quả tuyệt vời

Câu này dành cho chính bạn, ko thích thì bạn "Shut up" nhé, việc gì phải View Coment nhỉ. Buồn cười rác ở đây là gì nhỉ, hạ người khác xuống tự sướng đưa bản thân mình lện mây à. thể loại này gặp nhan nhãn ở nhiều diễn đàn lắm. Mình đánh giá cao bạn lắm cơ :-"
mình nói gắn gọn thế này nhé: không thích thì "shut up".vào đây mà xả rác à

Xin phép MODS và ADS cho mình coment vài lời với mọi người nữa nhé, ko thì nói mình spam này nọ thì khổ mình, vì mình rất thích diễn đàn này lắm luôn, tin tức luôn cập nhập nhanh chóng hehehehe.

Các bác thích Samsung thì các bác cứ xài ai cứ tung hô vạn tuế vạn tuế có ai cấm các bác đâu, có ai bắt các bác xài hãng khác đâu, mà sao người khác coment vài dòng trái ý các bác cái là các bác nhảy tưng tưng lên ghê thía. Động đến Samsung vài lời nhẹ nhàng chớ có ai động đến nồi cơm hay kinh tế nhà các bác đâu nhỡ. :))

Riêng người xài hãng khác cũng ko cấm các bác bày tỏ ý ko hài lòng cả, nhớ là như vậy nhé :))

Các bác đừng chụp mũ bảo người khác là Anti là này nọ, khiếp nhắm....Thế vậy vô topic này đây là phải khen Samsung ko được có ý kiến khác à, Rõ là hài hước, toàn thánh cuồng ko mà, Samsung thôi mà có gì là ghê ghớm dữ vậy cà :))

Ừ vậy thôi khen Samsung Galaxy S 4 cho các bác vui nhé: Samsung Galaxy S 4 thật là vãi, thật là bá đạo nhưng vẫn thua một hai hãng khác (Samsung vô đối là hay bị một số hãng khác kiện tụng), xài Sansung mới đúng phong cách đú bẩn. Khen vậy được rồi phải ko các bác Troll nhỉ. Các bác vui rồi nhé và bớt bớt troll đê :D

vabond

Nghe gọi + một số tính năng thân thiện + dễ bán lại : đây đúng là Ifan chính hiệu, dùng smartphone chỉ cho oai, có công nghệ giời cũng ko biết dùng thì SS, HTC, SONY, ... có nghiên cứu phát triển 100năm nữa cũng phí nhỉ

Bên trên